Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 39

Chủ đề: Tìm bạn đồng hành đi vòng quanh Nam Mỹ

Quote Được gửi bởi tuanbeo13 View Post
    Lão Nét vưỡn như ngày nào, thích đi và ham đi.
    Chúc lão có một chuyến đi may mắn và có nhiều ảnh đẹp

Cám ơn ! Hẹn gặp 2009

Ngày xưa, giá một cái vé máy bay đắt bằng vài căn nhà, đường bộ thì không có vậy àm cụ Võ An Ninh còn đi được khắp nơi .

Ngày nay, có thể mua được vé máy bay $1 , thậm chí 99 cents , chẳng lẽ anh em mình không bắt chiếc được cụ :11:

@netwalker: em đăng kí 1 vé . I'm serious. Sẽ mail cho anh

Quote Được gửi bởi bow
    @netwalker: em đăng kí 1 vé . I'm serious. Sẽ mail cho anh
    Quá đã, đọc lịch đi mà máu sôi lên rồi. Chúc bác Netwalker, Bow và các bác đi cùng có chuyến đi tuyệt vời :o)
    Nếu được chơi nhật ký online cho anh em dõi theo nhe các bác.

Đọc qua topic này của bác Netwalker là 2 chân em nó ngứa we' trời luôn. Nhưng đành bó chân vì vừa thực hiện mấy chuyến quá ể rồi. Chúc các có được một chuyến đi thành công và vui vẻ. Em chỉ biết đợi xem hình thôi.

Có lẽ nói " Ảnh " đã đi sâu vào " Máu " em từ lâu, kể từ khi biết VNphoto.net được vài ngày là ko có ngày nào ko vào đọc , xem anh em bình luận và được biết Bác Netwalker
    đang tổ chức chuyến đi vậy làm em mong đến ngày đó quá ....

Tuyệt vời!

Vậy là có 4 người rồi đó. Chúng ta có thể thuê một cái xe 4x4 chạy off-road cho đã .

1/ Netwalker
    2/ Một người bạn từ Montreal
    3/ Ruby_lin
    4/ bow

khi đến Nam Mỹ sẽ kết hợp với mấy người bạn khác từ Việt Nam qua

Nếu mọi người có thắc mắc hay cần hỏi vấn đề gì về di chuyển hay kinh nghiệm lượt phượt cứ viết ra nhé . Mình biết gì sẽ trả lời ví dụ như tiêm chủng, chuẩn bị đồ đạc , v...v.

@netwalker : em đang thu thập thông tin rồi mail hỏi anh luôn 1 lần cho tiện . Nhưng em thấy trước mắt là có nên ghé qua colombia hay ở 1 ngày ở đây hay kô, vì không phải "hơi ghê" như anh nói mà là "quá ghê" . Theo em biết tình hình du khách nước ngoài ở nước này rất tệ. Rất nhiều trường hợp bắt cóc tống tiền, cướp bóc, một số trường hợp kẻ trấn lột là cảnh sát hay hải quan cửa khẩu. Ecuador và Peru thì có khá hơn ,nhưng dù 2 nước này có ra sao đì nữa thì Machu Picchu là điểm không đến không được.

Em rất ủng hộ ý kiến đi xe dọc theo Argentina, vì em biết rất đẹp và an toàn ( nếu cần đi xe xuyên qua Uruquay, Paraquay và Brazil luôn càng tốt. Em chỉ ớn lạnh cái vụ colobia) . Chỉ là ý kiến góp ý của em , Anh là chủ xị thì anh quyết định , em xin theo hehe

Update lại cái list vì người bạn đã đăng ký nick ở VNphoto

1/ netwalker
    2/ Anh Già
    3/ Ruby_lin
    4/ bow

Chuyện Colombia mình sẽ xem xét kỹ lưỡng làm cái risk analysis rồi cùng ra quyết định .

Mình đã từng đến Zibabwe, đứng ở vường hoa Trung tâm Harare đúng đợt đảo chính và bị bắt, bị đưa về phòng tình báo của Bộ Tổng Tham Mưu Harare để chú sỹ quản trưởng phòng "hỏi thăm" . Nói chung cũng thấy "ghê ghê", đôi lúc bước vào quốc gia này hôm trước lúc nó đang yên ổn thì không sao, gặp đúng lúc nó đảo chính, nội bất xuất, ngoài bất nhập, giới nghiêm là cũng đành phải thúc thủ, nằm yên đời tình hình ổn định mới có thể thoát ra khỏi nước nó. Giờ này năm ngoái ở Kenya còn đang rất yên bình nhưng năm nay đã khác . Nói chung cũng hơi may rủi một chút

Nhưng chính đi đến những nơii kiểu như Bắc Triều Tiên, Iraq, Afgan mới thú vị chứ Vì vậy nếu xem xét tình hình đến thủ đô Colombia mà tạm OK thì mình cũng sẽ ghé qua 1 ngày cho biết, còn nếu không ổn lắm thì bỏ điểm đến đó .

Để xem tình hình mấy người bạn đi từ Việt Nam thế nào mình có thể đổi hành trình đi ngược lại đi dọc bờ Đông trước sau đó vòng về bờ Tây rồi quay lại Bắc Mỹ, theo chiều kim đồng hồ ( hành trình hiện tại của mình là ngược chiều kim đồng hồ )

Nhưng em thấy trước mắt là có nên ghé qua colombia hay ở 1 ngày ở đây hay kô, vì không phải "hơi ghê" như anh nói mà là "quá ghê" . Theo em biết tình hình du khách nước ngoài ở nước này rất tệ.

Em mới nói chuyện với cô bạn làm chung người Columbia thì cô ấy nói rằng tình hình ở Columbia không "quá ghê" như báo chí đăng đâu. Cô ấy còn đưa ra 4 điểm nên đến ở Columbia theo thứ tự hấp dẫn từ cao xuống thấp:

1. Cartagena: nơi đây giáp biển phía Bắc của Columbia, kiến trúc cổ kiểu châu Âu và còn khá nguyên vẹn, còn những tường thành ngăn chặn cướp biển tấn công đất liền. Đi máy bay từ Panama City thì khoảng 30 phút, nhưng không lái xe từ Panama City được vì biên giới có rừng rậm và không có đường bộ. Cô này cứ tấm tắc khen thành phố này mãi và bảo bọn mày sẽ thích lắm

2. Bogota: thủ đô của Columbia, kiến trúc kiểu châu Âu

3. Santa Marta: có địa danh El Parque Tayrona, là nơi người da đỏ sống, cũng ở phía Bắc, còn rất nhiều di tích

4. Medellin: em không hỏi về nơi này vì thấy anh netwalker đã đề cập nên em nghĩ anh có đủ hết thông tin

Em có bản đồ và đánh dấu 4 nơi này nhưng không biết cách post lên đây

Tình hình của em thì là khá tình hình. Chỉ còn 2 tuần phép cho năm nay nhưng lại phải tập trung vào CPA exam. Chán thế không biết. Thôi tự AQ một tí rằng thì là đi 1 lần nhiều thế này thì chả mấy chốc thế giới hết chỗ đi, hehe

Chúc mọi người đi một chuyến đi tuyệt vời.

Wow, chuẩn bị lấy license CPA nữa thì tiền để đâu cho hết

Cái này hay đó vì mình có thể mở văn phòng tư vấn riêng, tự mình làm cho mình, thời gian mình chủ động , muốn cho mình nghỉ phép bao lâu cũng được chỉ có điều không được lấy phép mùa khai thuế thôi còn sau đó hè đi chơi thoải mái .

Chúc mừng em!

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng