Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: [Tư vấn] - Chụp ảnh chân dung với 50f1.8G và thắc mắc chụp ảnh ở các quán cafe

Question [Tư vấn] - Chụp ảnh chân dung với 50f1.8G và thắc mắc chụp ảnh ở các quán cafe

Chào cả nhà
    . Mình vừa mới rước 1 e 50f1.8G và chuẩn bị thực hiện 1 bộ ảnh kỷ niệm cho 1 bà chị Chủ Nhật này(bà này chuẩn bị ra trường)
    Đây là lần đầu tiên chụp ảnh chân dung nghiêm túc nên rất mong được ae chia sẻ kinh nghiệm của mình ạ.

. Ngoài ra, mình rất thích không gian ở các quán cafe đẹp, ấm cúng, và muốn sau này chụp hình cho ng ta ở đó. Tuy nhiên có thắc mắc là nếu mình đến các quán đó ăn uống bt và chụp ảnh, thì thường quán có thu phí ko, và khoảng bao nhiêu?!
    Mình có phải xin phép quán trước ko hay thủ tục thế nào?!

Nói thêm là mình chụp dịch vụ, hoặc cũng có thể chụp free cho ng quen ạ!
    -------! Mong nhận được giải đáp của ae !-------

1. Nếu bác body Crop (hình như bác xài D5100) thì tiêu cự 50 chụp ngoại cảnh ko có vấn đề gì, nhưng nếu chụp trong quán cà phê ko rộng rãi thì hợi cực trong việc bố cục

2. Các quán cà phê nổi tiếng hiện nay đa số đều có thu phí chụp hình, muốn biết chính xác thì bác kể tên các quán cà phê mà bác muốn chụp để anh em đã từng chụp rồi tư vấn cho bác

PS: nếu bác chủ ở Gò Vấp thì anh em chúng ta cà phê giao lưu

Quote Được gửi bởi mienthinh307 View Post
    1. Nếu bác body Crop (hình như bác xài D5100) thì tiêu cự 50 chụp ngoại cảnh ko có vấn đề gì, nhưng nếu chụp trong quán cà phê ko rộng rãi thì hợi cực trong việc bố cục

2. Các quán cà phê nổi tiếng hiện nay đa số đều có thu phí chụp hình, muốn biết chính xác thì bác kể tên các quán cà phê mà bác muốn chụp để anh em đã từng chụp rồi tư vấn cho bác

PS: nếu bác chủ ở Gò Vấp thì anh em chúng ta cà phê giao lưu
    Chuẩn rồi, mình dùng D5100, nhà ở đường Quang Trung Gò Vấp lun!

Bà chị muốn chụp ở CV Gia Định, mà ngay chỗ vòng xoay có quán cafe Porevol thấy không gian cũng khá đẹp. Tính chụp ở ngoài xong vào đó làm ly cafe, chụp thêm vài shot cho album nó sinh động.

Hay có vài quán bên GV có không gian thoáng đẹp kiểu như Country House, City House,... thấy cũng nhìu ng chụp hình. Đoán là có thu phí, mà ko biết bao nhiu!

Quote Được gửi bởi petercross nan View Post
    Chuẩn rồi, mình dùng D5100, nhà ở đường Quang Trung Gò Vấp lun!

Bà chị muốn chụp ở CV Gia Định, mà ngay chỗ vòng xoay có quán cafe Porevol thấy không gian cũng khá đẹp. Tính chụp ở ngoài xong vào đó làm ly cafe, chụp thêm vài shot cho album nó sinh động.

Hay có vài quán bên GV có không gian thoáng đẹp kiểu như Country House, City House,... thấy cũng nhìu ng chụp hình. Đoán là có thu phí, mà ko biết bao nhiu!
    Nhà mình gần chùa nghệ sỹ và công viên làng hoa, hôm nào chúng ta cà phê nhé

Ở Country House hay Du Miên thấy không thu phí gì trừ khi bác mang theo cả ekip còn hai người thì không sao. E chụp nhỏ em chỉ mua 2 ly nước rồi đi lòng vòng chụp. Có điều 50mm vào các quán như Porevol chắc chỉ chụp được mỗi bán thân. Quán này không gian chật lắm.

E cg mới chơi & đang dùng 50mm mà thấy chụp hơi tức tức...
    Hy vọng bữa nàocó dịp giao lưu học hỏi các bác
    E cg ở chỗ chợ Hạnh Thông Tây

em cũng đang dùng 50 1.8g, cảm thấy đã mê lắm rồi mà nhiều bác khen 85 quá làm cũng lên cơn ghiền ghê :|

E chụp 50 mãi phát ngán rồi, múc 85G đi bác, cảm giác phấn khích hơn hẳn
    About me: Chụp xấu, nhưng thích ném gạch.

Crop bên nikon là 1.5 nên đỡ hơn canon đó bác.Mà thật sự ra chụp 50 trên crop trong quán cf thì hơi bó khung hình đó bạn.
    Quán cafe thì tùy nữa. những chỗ đẹp thường thường người ta thu phí, còn bình thường bác chụp không sao, miễn sao mình đừng làm phiền đến khách xung quanh là được rồi
    Làn khói trắng theo chân tình lãng tử
    Cà phê đen nhuộm đắng mối tình hồng