Trang 103 / 1053 Đầu tiênĐầu tiên ... 35393101102103104105113153203603 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,021 đến 1,030 / 10523

Chủ đề: Thành viên ở Quận Thủ Đức - Quận 9 và vùng phụ cận.

Vắng hoe vậy!!!
    "vu vơ" thêm cái nữa nà!!

Tôi hiện giờ không ở Thủ Đức , nhưng Thủ Đức là nơi tôi lớn lện
    Tôi vẫn để ý xem có hình ảnh Thủ Đức trên forum này hay không mà vẫn chưa thây
    Các bác lúc nào có tiện post một ít hình ảnh THủ Đức nhé, nhất là những khu sau:

- chợ Thủ Đức
    - chợ Nhỏ
    - Khu trường sĩ quan Thủ Đức ngày xưa

Ngày xưa tôi học tiểu học ở ngôi trường khoảng giửa đường từ ngả tư xa lộ ra chợ Thủ Đức, cạnh vườn cao su, không biết giờ còn không

cám ơn trước các bác

Chiba

Quote Được gửi bởi chiba View Post
    Các bác lúc nào có tiện post một ít hình ảnh THủ Đức nhé, nhất là những khu sau:

- chợ Thủ Đức
    - chợ Nhỏ

Ngày xưa tôi học tiểu học ở ngôi trường khoảng giửa đường từ ngả tư xa lộ ra chợ Thủ Đức, cạnh vườn cao su, không biết giờ còn không

cám ơn trước các bác

Chiba
    thời bác xưa rồi ,bây giờ chỉ toàn quán nhậu với cafe thôi hehehehe . ủa mà ở thủ đức mình có vườn cao su hả ta sao e ko biết ?

tamron 90mm nét thiệt ta, hay là chạy qua phần mềm rồi mới nét hahahah. lại là vu vơ đợi đó chờ con Vu vƠ của em nhé. ah mà có cái Chị Áo Đỏ có ai chụp Vu VƠ cái đó ko hehehhe

- chợ Thủ Đức
    - chợ Nhỏ

cám ơn trước các bác

Chiba
    Không hiểu tại sao khi chụp hình ở khu vực mình sống, cầm máy ra là thấy ngại ngại, đi đến nơi lạ thì lấy máy chụp thì bình thường.
    Nếu bạn ở nơi rất xa, không thể nào về Thủ Đức được thì mình sẽ chụp hình Thủ Đức cho bạn xem.
    Chợ Thủ Đức thì OK rồi, chợ Nhỏ là chợ hiện nay nằm ở mặt đường Lê văn Việt, quận 9 nhưng rất nhỏ và mình thấy không có gì để chụp hết, còn trường sĩ quan bạn nói không biết nằm ở đâu? dốc Gò quay đi lên hướng ngã tư Xuân Hiệp trên đường Kha Vạn Cân hay ở gần chùa Huê Nghiêm đường Đặng Văn Bi.
    Như mình đã nói lấy máy ra chụp mình thấy ngại lắm nên sẽ chỉ chụp nếu bạn không có điều kiện trở lại Thủ Đức mà thôi.

PS: vườn cao su gần ngã tư Xuân hiệp đã đốn sạch làm khu chế xuất Linh Trung rồi bạn ơi.
    Chúc vui.

em tiếp tục post mấy tấm behind in since nhe ^^
    #1 em hỏng biết cái tripod của bác konica tựa vô đâu nửa chứ hehehe

#2 GIang Hồ đất Lo^`... hehehhe

#3 ko biết ai hơn ai nữa ah

#4 trời nắng quá chăng ^^

#5 mẩu này kực kì biết tạo dáng luôn ah

@ekinbao : cái mono pod của em là loại giắt vào dây thắt lưng ! rất cơ dộng . thế thôi . còn ngoài ra có thể là do dối tượng dược chụp ......sao dó ? .....hay là buổi sáng ...... chẳng hiểu luôn ! hi hi
    hình coi vui thật ! em chạy lẹ dây !

hình như hình như....cái monopod đã tìm dc 1 điểm tựa kaka..dzọt...

chào bạn Ekinbao,

quả là tôi xưa thât vì tôi ở Thủ Đức từ thập nie^n 1950, và tôi rời Thủ Đức khoảng năm 1964. Lu'c đó xa lộ Saigon-Biên Hòa còn chưa xây, muốn đi Saigon phải đi ngả cầu Bình Lơi. Lu'c tôi đi học trung học ở Saigon, phải đap xe ra chơ Thủ Đức, rồi bỏ cái xe đạp lên nóc xe đò, dde^'n chợ Bà Chiểu lại bỏ xe đạp xuông đê đạp đến trường.
    Không biết các bạn có biêt xuối Lồ Ồ không, ngày nhỏ tôi vẩn đến đó để bắt dế, và tết thì đi chặt mai ở đó. Chợ Thủ Đức thì nhớ nhất là rạp cine xế bên chợ. Ngay` nhỏ cuối tuần là tôi được bố mẹ cho 5 đồng, đủ để hoăc coi cine, hoặc lên hồ tắm(đối diên chổ nhà hàng con gà) đi bơi.
    Nếu các bạn không có sẳn ảnh Thủ Đức thì đừng đi chụp làm chi, vì tôi hy vọng sang năm sẽ có dịp về chơi Thủ Đức, lúc đó tha hồ mà chụp
    À một chổ ngày xưa tôi cũng hay đi là đinh Phong Phú, vào đó coi hát bội vào những ngày hội, không biết giờ còn không

Chiba

Chắc giờ a đang ở Hải Ngoại, thâp niên 50 thì lúc đó e chưa ra đời nữa.
    Bây giờ Thủ Đức đã đổi thay nhiều lắm rồi a ơi! Rạp cine thành nhà sách, chỗ a bắt dế có khì giờ là.. Tân Hoàng Phát rồi!!!
    Đình thần Phong Phú thì nhóm có đi off 1 lần, a tìm xem trong mục chân dung xem thử (mà chụp mẫu k thôi!)

Mong a sớm về quê nhà!

Thân ái!

chào bạn Ekinbao,

quả là tôi xưa thât vì tôi ở Thủ Đức từ thập nie^n 1950, và tôi rời Thủ Đức khoảng năm 1964. Lu'c đó xa lộ Saigon-Biên Hòa còn chưa xây, muốn đi Saigon phải đi ngả cầu Bình Lơi. Lu'c tôi đi học trung học ở Saigon, phải đap xe ra chơ Thủ Đức, rồi bỏ cái xe đạp lên nóc xe đò, dde^'n chợ Bà Chiểu lại bỏ xe đạp xuông đê đạp đến trường.
    Không biết các bạn có biêt xuối Lồ Ồ không, ngày nhỏ tôi vẩn đến đó để bắt dế, và tết thì đi chặt mai ở đó. Chợ Thủ Đức thì nhớ nhất là rạp cine xế bên chợ. Ngay` nhỏ cuối tuần là tôi được bố mẹ cho 5 đồng, đủ để hoăc coi cine, hoặc lên hồ tắm(đối diên chổ nhà hàng con gà) đi bơi.
    Nếu các bạn không có sẳn ảnh Thủ Đức thì đừng đi chụp làm chi, vì tôi hy vọng sang năm sẽ có dịp về chơi Thủ Đức, lúc đó tha hồ mà chụp
    À một chổ ngày xưa tôi cũng hay đi là đinh Phong Phú, vào đó coi hát bội vào những ngày hội, không biết giờ còn không

Chiba

Trang 103 / 1053 Đầu tiênĐầu tiên ... 35393101102103104105113153203603 ... Cuối cùngCuối cùng