Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: [ Nhờ AE ] Sửa ống kính Nikon ở HN chỗ nào uy tín vậy ạ ?

Post [ Nhờ AE ] Sửa ống kính Nikon ở HN chỗ nào uy tín vậy ạ ?

Chào các bác, chẳng hiểu sao 1 sáng sớm trời ko đẹp, vác máy đi chụp kỉ yếu cho con bạn, thế nào cái ống 85 1.8D của em tự nhiên ko focus đc ạ, hình như nó bị kẹt ở cái vòng focus ko xoay đc, chuyển sáng chế độ manual focus cũng ko lấy nét tay đc nên e đoán là bị hỏng vòng xoay focus rồi. E đang băn khoăn ko biết đem đến sửa ở đâu uy tín đc ạ, chứ bh nhiều chỗ tạp nham quá e kb ntn, ko khéo sửa mấy hôm lại hỏng or cố bày ra lỗi hỏng hóc thêm để thay thế nữa :( Bác nào đã từng sửa ống kính rồi cho e cái địa chỉ uy tín với, bác nào có exp cho e hỏi là lỗi này sửa tầm bao nhiêu tệ ko ạ? để e biết trước giá tham khảo. Em sẽ xóa bài này ngay sau khi tìm dc chỗ sửa ưng ý để tránh loãng bài trong forum mình.em cảm ơn các bác. Chúc các bác luôn có ảnh đẹp

bác lắp thử máy khác xem sao? Nhỡ đâu do máy vì lens dòng D khá bền đấy :D
    Máy ảnh gia - thích chơi máy hơn chơi ảnh

Quote Được gửi bởi nsontung View Post
    bác lắp thử máy khác xem sao? Nhỡ đâu do máy vì lens dòng D khá bền đấy :D
    lại có chuyện đó hả bác @@, bt body e vẫn nhận mà, e cắm sigma 85 1.4 đi mượn bắn ầm ầm ạ. căn bản chỉnh tay cũng ko xoay focus đc ý ạ, e cảm giác nó bị kẹt

up ạ, các bác giúp em với.e cảm ơn nhiều ạ

https://www.facebook.com/phat.phamtan.96?fref=ts Bác vào fb của bác Phát. Bác ý chuyên sửa chữa ống kính, có kinh nghiệm và làm ăn uy tín trên fb phết.