Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 61

Chủ đề: Đánh vợ, đúng hay sai?

Anh Kevin

Hôm qua em có đọc thử một số review nằm trong bài của anh quote em thấy là có một số bạn tự nhận mình là phụ nữ (cho dù không bằng chứng nào rõ ràng chứng minh điều họ nói) và rất ủng hộ việc nói chuyện với phụ nữ bằng tay chân.

Ở vấn đề anh nói có rất nhiều góc nhìn vào nó để đánh giá, em nói trước ở góc độ em là đàn ông. Thật sự topic của anh rất khó khăn để cho anh nào trong forum mình đứng ra ủng hộ hoặc tự nhận rằng mình đã từng làm như vậy với phụ nữ (không chỉ là vợ). Em thấy đó là điều tốt bởi vì nếu không có bài viết như vậy trong forum (mà chỉ có trong topic vnexpress kia thôi) thì có nghĩa là ít nhất các anh ở đây ý thức rằng việc tự nhận kia (giả sử là có) là không hay hoặc không nên.

Khi em nhìn vấn đề ở góc độ là một người đàn ông, em ủng hộ việc đánh vợ theo em không cần biết bạn gái hay vợ khi cần đánh là phải đánh bởi vì đàn ông cho dù ở bất cứ quốc gia nào đều cũng là phái mạnh và cái đàn ông của họ là sức mạnh cho nên trong trường hợp cần thiết để giải quyết tranh cãi đang có nếu cần phải dùng sức mạnh là phải dùng.

Trước một vấn đề đang tranh cãi, nếu phải dùng biện pháp khác thì rất tốn thời gian và nỗ lực cho nên đánh là biện pháp nhanh nhất và tiện lợi nhất và phải đánh cho sợ chứ không nên đánh nhẹ. Ở nơi mà đánh xong không bị gì cả thì không có lý do nào tại sao lại không dùng biện pháp hữu hiệu nhất và thuộc về thế mạnh. Nếu là em thì em sẽ đánh không cần suy nghĩ.

Đây là một mặt của cuộc sống và ở xã hội nào cũng có chuyện này. Em đã và đang làm rất nhiệu vụ liên quan đến việc này em mới vừa kể một chuyện thậm chí có anh người Việt còn cưỡng bức vợ mà không dùng cách truyền thống thay vào đó còn đâm ngay vào hậu môn của vợ. Việc làm này còn mạnh hơn cả đánh bời vì kết quả của nó là để lại sự thương tổn tinh thần và thể xác cho em gái Việt kia sau này mỗi lúc tiếp xúc với chồng tiếp theo sẽ gặp cảm giác rất sợ hãi.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 08:00 AM ngày 30-10-2014 Reason: Sửa lại câu cho đúng

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Anh Kevin

Hôm qua em có đọc thử một số review nằm trong bài của anh quote em thấy là có một số bạn tự nhận mình là phụ nữ (cho dù không bằng chứng nào rõ ràng chứng minh điều họ nói) và rất ủng hộ việc nói chuyện với phụ nữ bằng tay chân.

Ở vấn đề anh nói có rất nhiều góc nhìn vào nó để đánh giá, em nói trước ở góc độ em là đàn ông. Thật sự topic của anh rất khó khăn để cho anh nào trong forum mình đứng ra ủng hộ hoặc tự nhận rằng mình đã từng làm như vậy với phụ nữ (không chỉ là vợ). Em thấy đó là điều tốt bởi vì nếu không có bài viết như vậy trong forum (mà chỉ có trong topic vnexpress kia thôi) thì có nghĩa là ít nhất các anh ở đây ý thức rằng việc tự nhận kia (giả sử là có) là không hay hoặc không nên.

Khi em nhìn vấn đề ở góc độ là một người đàn ông, em ủng hộ việc đánh vợ theo em không cần biết bạn gái hay vợ khi cần đánh là phải đánh bởi vì đàn ông cho dù ở bất cứ quốc gia nào đều cũng là phái mạnh và cái đàn ông của họ là sức mạnh cho nên trong trường hợp cần thiết để giải quyết tranh cãi đang có nếu cần phải dùng sức mạnh là phải dùng.

Trước một vấn đề đang tranh cãi, nếu phải dùng biện pháp khác thì rất tốn thời gian và nỗ lực cho nên đánh là biện pháp nhanh nhất và tiện lợi nhất và phải đánh cho sợ chứ không nên đánh nhẹ. Ở nơi mà đánh xong không bị gì cả thì không có lý do nào tại sao lại không dùng biện pháp hữu hiệu nhất và thuộc về thế mạnh. Nếu là em thì em sẽ đánh không cần suy nghĩ.

Đây là một mặt của cuộc sống và ở xã hội nào cũng có chuyện này. Em đã và đang làm rất nhiệu vụ liên quan đến việc này em mới vừa kể một chuyện thậm chí có anh người Việt còn cưỡng bức vợ mà không dùng cách truyền thống thay vào đó còn đâm ngay vào hậu môn của vợ. Việc làm này còn mạnh hơn cả đánh bời vì kết quả của nó là để lại sự thương tổn tinh thần và thể xác cho em gái Việt kia sau này mỗi lúc tiếp xúc với chồng tiếp theo sẽ gặp cảm giác rất sợ hãi.

Không tin nổi những câu từ trên được viết bởi 1 luật sư , nhất là 1 luật sư ở Úc !

Đánh người khác là đã sai chứ đừng nói đánh vợ. Ko tính hành động tự vệ nhé! Mình thấy ở VN cha mẹ dạy con cái thường hay dạy theo tình huống chứ ko có một cái nhìn tổng thể cho bản chất của tình huống đó nên hầu như trẻ e rất hay bị lỗi trong các kỹ năng sống cơ bản.
    Mình lấy ví dụ thực tế: Một e bé học lớp mầm (3 tuổi) về nhà hỏi mẹ, tại sao cô giáo cấm các bạn trai nhìn bạn gái thay đồ? Mẹ trừng mắt nói đó là điều cấm kỵ, mai mốt con lớn con sẽ biết và ko giải thích thêm (vì toàn kiến thức người lớn nên chắc sợ con ko hiểu)!?! Điều này gây cho con trẻ 1 sự tò mò lớn nên chúng sẽ ko ngường khám phá khi có cơ hội!
    Như vậy làm thế nào cho đúng trong tình huống trên? Mình nghĩ chắc do thói quen về văn hóa dạy con từ các thế hệ trước, nên các bà mẹ thường hay bị pí lù trước những câu hỏi của con trẻ. Nếu lúc này mình dạy con rằng hành động nhìn người khác (dù là gái hay trai) thay đồ là hành động bất lịch sự, tất cả mọi người đều ko thích điều đó nên nếu con làm vậy thì con sẽ bị mọi người ghét (con nít rất sợ bị bạn bè ghét ko cho chơi cùng)! Qua hành động đó, cũng dạy con cách tôn trọng riêng tư cá nhân của người khác!
    Quay lại vấn đề đánh vợ cũng vậy, nếu từ nhỏ cha mẹ đã dạy đánh người khác là xấu thì tình trạng bạo lực sẽ giảm thiểu đáng kể. Nếu chúng ta dạy con e biết tôn trọng luật lệ, lẽ phải những chuyện đau lòng sẽ bớt đi rất nhiều. Tại sao đàn ông nước Pháp lại đc cả thế giới nhắc đến về cách đối xử với phụ nữ. Đó là kết quả của truyền thống văn hóa và giáo dục. Vì vậy, mình mong tất cả mọi người hãy chú ý giáo dục con e mình bằng lý trí và kiến thức hiện đại chứ đừng rập khuôn theo những kiến thức cổ hủ thì mới mong thay đổi nếp cũ cho các thế hệ tương lai.
    Vài dòng chia sẻ.
    Được sửa bởi toibo lúc 08:55 AM ngày 30-10-2014

Mình nhận thấy chuyện đánh vợ xảy ra ở VN khá nhiều, rơi nhiều hơn vào đàn ông sống ở thôn quê và học vấn thấp, nói như thế ko có nghĩa đàn ông thành thị hay học vấn cao ko có, ngoài chuyện đánh vợ các anh chàng này còn có thêm tật xấu nữa là đập đồ đạc, và vật dụng thường bị "hành hạ" là điện thoại, có lẽ bởi nó là vật dụng gần nhất và vừa tay nhất, mình biết có cu cậu cũng tham gia trong 4rum này cưới vợ cho tới nay khoảng 7, 8 năm thường xuyên đập đồ đạc đặc biệt là đt, lúc trước thỉnh thoảng vợ cu cậu gặp mình vẫn than khóc về chuyện này nhưng mình chỉ biết cười trừ chứ nói gì bây giờ, 'chuyện riêng" gia đình người ta mà!

Hồi nhỏ đọc Bố già em nhớ có đoạn bé Conni bị chồng oánh về nhà khóc với bố đòi bênh nhưng ko được mới hỏi bố có bao giờ đánh mẹ đâu thì nhận đc câu trả lời: Ô hay, mẹ mày có làm gì mà bố phải đánh :D
    Em chắc cũng như các bác, chưa bao giờ đánh vợ và cũng luôn nghĩ sẽ ko bao giờ đánh vợ, tuy nhiên mấu chốt của vấn đề là ở chỗ vợ em chưa bao giờ làm điều gì tệ đên mức có thể dẫn đến khả năng đó và tương lai chắc cũng sẽ ko làm điều gì tương tự.
    Sử dụng vũ lực như 1 thế mạnh của mình để giải quyết vấn đề vẫn là 1 cách tự nhiên của con người và cho đến khi nó còn là thế mạnh thì sẽ còn được sử dụng; chỉ khi nào xã hội với hệ thống luật pháp làm cho việc sử dụng vũ lực ko còn là thế mạnh nữa mà còn trở thành bất lợi thì bạo lực sẽ giảm chứ em nghĩ chả phải do yêu cái đẹp với cả ý thức gì đâu, ý thức sẽ được hình thành từ tuân thủ luật, và tuân thủ luật thì phải từ việc gánh chịu hậu quả (ngay lập tức hoặc lâu dài) nếu làm trái luật; luật ko hoặc chưa hợp lý thì thông qua các cơ chế để thay đổi luật chứ ko phải tự thấy ko hợp lý là xử theo kiểu giang hồ.

Tát thôi mà, vấn đề ở đây chỉ là tát có lý do chính đáng hay không thôi. Phụ nữ vẫn tát đàn ông bình thường mà, đúng ko?

Em tự thú truớc nhé:

- Hai mươi mấy năm chung một nhà, em "đánh vợ" một lần duy nhất là một cái ký đầu (ký đầu thật sự chứ không phải giơ cao đánh khẽ)
    Bạn bè, thầy cô giáo cũ của vợ em, ngay cả các bà chị vợ, em ai cũng nói tụi em là "cặp đôi hoàn hảo", nhưng sự thật là em đã có ký đầu vợ em đấy.

- Nhìn sự việc một cách đa chiều chứ đừng bỏ sót một chiều nào hết, đừng nói là nhìn phiến diện.
    Ta không ở trong hoàn cảnh đó ta chưa hiểu hết sự thật bên trong.
    Nhóm bạn trong và ngoài nước tụi em tụ nhau đi chơi ở VN, có một anh người Đức, sống ở Canada, học vị tiến sĩ, khi thằng con 6 tuổi "chướng khí", anh bố tức quá oánh luôn thằng con ngay tại bàn ăn, rồi lôi ra cửa quán để oánh tiếp, mặc cho mọi người nhòm ngó.
    Sau khi ăn đòn, thằng con vào ăn một cách đàng hoàng và tươi tỉnh với các dì, các chú bác bạn của mẹ khác.
    Mà thằng nhóc này cũng có "cá tính" lắm chứ không như nhiều thằng nhóc khác em gặp.

- Giải pháp ly dị là giải pháp cuối cùng.
    Em có anh bạn lấy vợ chính thức 3 lần (có lạy gia tiên) và 3 lần chính thức ly dị, chưa kể những lần không chính thức?
    Xóa bàn cờ để đánh lại là chuyện dể nhất, còn chơi đến con cờ cuối cùng là chuyện khác.

Chơi theo cách nào là chuyện của đàn ông chúng ta.

Ông bà ta cthường nói:
    Lập chí
    Tu thân
    Tề gia
    Trị quốc
    Bình thiên hạ

Nhiều người quện mất "Lập chí" và "Tu thân" thì làm sao "Tề gia"?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post

Chơi theo cách nào là chuyện của đàn ông chúng ta.

Ông bà ta cthường nói:
    Lập chí
    Tu thân
    Tề gia
    Trị quốc
    Bình thiên hạ

Nhiều người quện mất "Lập chí" và "Tu thân" thì làm sao "Tề gia"?
    Thích đoạn này của Anh 11002..Chí lý!

Ở nước nào lại kg có chuyện này..có điều người dân ở Vn có đọc được trên mạng hay không?
    Tây đánh Phụ Nữ ở Đà Nẵng..chuyện thật người thật..Mấy Bác bình luận thế nào?
    http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su...d-3042178.html

Mình không biết rõ trang Báo này có thuộc loại đáng tin ở Mỹ hay không,nhưng có thống kê việc Bạo Hành Gia Đình.
    (Đọc cho vui..) http://www.huffingtonpost.com/2014/1...n_5959776.html

Trích vài dòng:

- The number of American troops killed in Afghanistan and Iraq between 2001 and 2012 was 6,488. The number of American women who were murdered by current or ex male partners during that time was 11,766. That's nearly double the amount of casualties lost during war.
    - 3: The number of women murdered every day by a current or former male partner in the U.S.
    - 9 seconds: A woman is beaten every nine seconds in the US. (Domestic Violence Statistics)
    Được sửa bởi Son Of Anarchy lúc 10:29 PM ngày 30-10-2014 Reason: Thêm vài dòng.
    Would you wait me..forever?

Quote Được gửi bởi SillyTalk View Post
    Không tin nổi những câu từ trên được viết bởi 1 luật sư , nhất là 1 luật sư ở Úc !
    À, em nghĩ anh Nikonian2006 nói là "ủng hộ", chứ không phải là hành động. Cái đó là khác biệt giữa nước có luật trừng phạt nặng đối với bạo hành gia đình. Em biết nhiều ông ở vn đánh vợ liên miên, sang Mỹ tự nhiên bỏ 1 cái rụp. Àh, mà chúng ta thảo luận thôi, đúng sai gì thì cũng chỉ là ý kiến cá nhân. Cám ơn bác đã quan tâm. Theo câu trả lời của bác thì em đoán là bác không ủng hộ việc đánh vợ.

Quote Được gửi bởi thaiq8 View Post
    Mình nhận thấy chuyện đánh vợ xảy ra ở VN khá nhiều, rơi nhiều hơn vào đàn ông sống ở thôn quê và học vấn thấp, nói như thế ko có nghĩa đàn ông thành thị hay học vấn cao ko có, ngoài chuyện đánh vợ các anh chàng này còn có thêm tật xấu nữa là đập đồ đạc, và vật dụng thường bị "hành hạ" là điện thoại, có lẽ bởi nó là vật dụng gần nhất và vừa tay nhất, mình biết có cu cậu cũng tham gia trong 4rum này cưới vợ cho tới nay khoảng 7, 8 năm thường xuyên đập đồ đạc đặc biệt là đt, lúc trước thỉnh thoảng vợ cu cậu gặp mình vẫn than khóc về chuyện này nhưng mình chỉ biết cười trừ chứ nói gì bây giờ, 'chuyện riêng" gia đình người ta mà!
    Cái đó thì ai nóng tánh thường cũng hay đập đồ. Em thì không, chắc là vì sợ đập xong phải đi sắm lại nên ngại, he he he.

Quote Được gửi bởi BlackLegSanji View Post
    Tát thôi mà, vấn đề ở đây chỉ là tát có lý do chính đáng hay không thôi. Phụ nữ vẫn tát đàn ông bình thường mà, đúng ko?
    Em nghĩ nếu phụ nữ tát đàn ông thì vẫn đi tù như thường. Hồi xưa em có làm việc chung với 1 cô gái trẻ, đẹp. 1 ngày nọ bỗng nhiên bị vào cảnh sát bắt vì cãi nhau với bạn trai và đánh anh ta. Cuối cùng cảnh sát bắt cô ta với tội "Domestic Violence". Luật pháp công bằng với tất cả.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi Son Of Anarchy View Post
    Thích đoạn này của Anh 11002..Chí lý!

Ở nước nào lại kg có chuyện này..có điều người dân ở Vn có đọc được trên mạng hay không?
    Tây đánh Phụ Nữ ở Đà Nẵng..chuyện thật người thật..Mấy Bác bình luận thế nào?
    http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su...d-3042178.html

Mình không biết rõ trang Báo này có thuộc loại đáng tin ở Mỹ hay không,nhưng có thống kê việc Bạo Hành Gia Đình.
    (Đọc cho vui..) http://www.huffingtonpost.com/2014/1...n_5959776.html

Trích vài dòng:

- The number of American troops killed in Afghanistan and Iraq between 2001 and 2012 was 6,488. The number of American women who were murdered by current or ex male partners during that time was 11,766. That's nearly double the amount of casualties lost during war.
    - 3: The number of women murdered every day by a current or former male partner in the U.S.
    - 9 seconds: A woman is beaten every nine seconds in the US. (Domestic Violence Statistics)
    Dạ vâng, cái đó em tin là có. Ở Mỹ dân số đông gấp mấy lần vn, đa chủng tộc. Nếu chúng ta tìm hiểu kỹ hơn thì chắc có lẽ dân châu Á, Mễ, da đen đánh partner (cả nam lẫn nữ) nhiều hơn da trắng. Nạn bạo hành trong gia đình là 1 điều mà thế giới đang rất cố gắng loại bỏ. Hy vọng 1 ngày chúng ta sẽ thành công.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng