Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Các bác cho em hỏi về địa điểm bán máy Nikon bên Thái

Các bác cho em hỏi về địa điểm bán máy Nikon bên Thái

tình hình là em có người quen sắp đi Thái nên sẵn tiện định nhờ mua máy ảnh Nikon vì nhà máy Nikon đặt bên Thái, bác nào từng mua máy bên Thái rồi có thể chỉ cho em địa chỉ và giá cả thế nào ko ah, em xin chân thành cám ơn

Quote Được gửi bởi nguoikhongten View Post
    tình hình là em có người quen sắp đi Thái nên sẵn tiện định nhờ mua máy ảnh Nikon vì nhà máy Nikon đặt bên Thái, bác nào từng mua máy bên Thái rồi có thể chỉ cho em địa chỉ và giá cả thế nào ko ah, em xin chân thành cám ơn
    ko ai có khả năng mua dc máy từ nhà máy của Nikon cả, bạn quên cái suy nghĩ ấu trĩ đó đi, giá ở Thái cũng như giá VN thôi, ở Thái cũng phải mua qua nhà phân phối mà thôi
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

Quote Được gửi bởi hoangnguyen85 View Post
    ko ai có khả năng mua dc máy từ nhà máy của Nikon cả, bạn quên cái suy nghĩ ấu trĩ đó đi, giá ở Thái cũng như giá VN thôi, ở Thái cũng phải mua qua nhà phân phối mà thôi
    suy nghĩ ấu trĩ gì bạn, mình không biết thì hỏi thôi, với lại có người quen đi Thái nên nhờ mua dùm, nếu được thì mua còn không được thì thôi, mình biết nếu mua thì chắc chắn phải mua qua nhà phân phối rồi chứ mình có nói là mua ở nhà máy của Nikon đâu, có điên mới suy nghĩ như thế. Chẳng qua là mình nghĩ nhà máy đặt bên đó nên giá có thể rẽ hơn VN thôi

Quote Được gửi bởi nguoikhongten View Post
    suy nghĩ ấu trĩ gì bạn, mình không biết thì hỏi thôi, với lại có người quen đi Thái nên nhờ mua dùm, nếu được thì mua còn không được thì thôi, mình biết nếu mua thì chắc chắn phải mua qua nhà phân phối rồi chứ mình có nói là mua ở nhà máy của Nikon đâu, có điên mới suy nghĩ như thế. Chẳng qua là mình nghĩ nhà máy đặt bên đó nên giá có thể rẽ hơn VN thôi
    đấy, chính là cái suy nghĩ "nhà máy bên đó nên có thể giá rẻ hơn" là ấu trĩ đó bạn.

Honda sx ở VN mà Airblade đâu có rẻ hơn Thái, Samsung sx ở VN mà Galaxy Note 4 đâu có rẻ hơn Sing hay Hàn hay Mỹ, Piaggio cũng sx VN vậy mà Vespa đâu có rẻ hơn tại Ý hay Anh
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

Muốn rẻ thì mua hàng xách tay thôi, còn bên nước ngoài thì mua sale off rẻ nhưng phải xếp hàng bác ạ
    Because life is not fair, so the hair can't ever be straight!

Quote Được gửi bởi hoangnguyen85 View Post
    đấy, chính là cái suy nghĩ "nhà máy bên đó nên có thể giá rẻ hơn" là ấu trĩ đó bạn.

Honda sx ở VN mà Airblade đâu có rẻ hơn Thái, Samsung sx ở VN mà Galaxy Note 4 đâu có rẻ hơn Sing hay Hàn hay Mỹ, Piaggio cũng sx VN vậy mà Vespa đâu có rẻ hơn tại Ý hay Anh
    Xin lỗi bạn chứ mình dùng từ "có thể" chứ không phải "nó sẽ" nhé bạn. bạn lấy nick là hoangnguyen85 thì mình nghĩ bạn sinh năm 85 nhỉ, xin lỗi bạn chưa đủ tư cách để đứng đây để dạy đời người khác đâu anh bạn trẻ ah. tôi thì có bạn đi Thái nên được thì mua còn không được thì thôi. con tôi lên đây để xin ý kiến mọi người chứ không phải post bài lên đây để bạn "dạy bảo" tôi. Thân chào bạn chúc bạn ngày càng phát triển với những suy nghĩ "tiến bộ và hợp thời" của mình nhé.

Quote Được gửi bởi laodai View Post
    Muốn rẻ thì mua hàng xách tay thôi, còn bên nước ngoài thì mua sale off rẻ nhưng phải xếp hàng bác ạ
    thanks bác ah. em thì không gấp chắc đợi từ đây đến cuối năm ở Mỹ có đợt sale off nào thì em nhờ thằng em bên đấy mua dùm, còn ko thì mua ở VN luôn. Thân chào và cám ơn bác

nói thiệt máy ở VN giá rẻ nhất rồi, không tin cứ thử so sánh giá máy D750, d810, v..v.. ở VN rồi so sánh với giá trên bhphotovideo, amazon thì sẽ thấy VN rẻ hơn 10-20%. Tui mua đồ bên Mỹ suốt thì đã đúc kết đựoc chân lý đó lâu rồi bác ạ.

So giá máy với châu Âu thì sẽ thấy VN còn rẻ dữ hơn nữa.
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4