Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: máy ảnh cho người mới bắt đầu

Unhappy máy ảnh cho người mới bắt đầu

em chào mọi người.
    như cái tiêu đề thì mục đích của thread này e muốn hỏi về nên chọn loại máy ảnh nào cho người mới bắt đầu ạ.
    em thích chụp ảnh lắm nhưng trong tay chưa có máy ảnh nào cả, trước giờ em toàn chụp = điện thoại thôi ạ ( em gà gô, mong mọi ng thông cảm). giờ tiềm lực kinh tế khấm khá hơn chút thì có mong muốn mua 1 chiếc máy ảnh ạ. giá khoảng dưới 6tr, máy 2hand thôi cũng đc. em muốn học chụp trước, sau này khá hơn sẽ mua máy mới ạ.
    mục tiêu của em chỉ là học và biết cách sử dụng các chức năng của máy, tiếp đó là có thể tự mình tìm tòi nghịch ngợm.
    vậy thì em nên mua loại nào ạ, và mua ở đâu tin tưởng được ạ? em lại k có kinh nghiệm chọn máy nữa
    em cảm ơn :D

600D được đấy bác, không thì cố 60D 2nd

Sony NEX-5
    Canon 500D

em cảm ơn ạ.
    cho em hỏi thêm là để tìm hiểu 1 máy ảnh thì ta quan tâm đến thông số nào ạ.

Độ phân giải ạ. Độ phân giải càng lớn thì ảnh càng đẹp.

bác là người mới!
    jo chủ yếu làm quen với chụp ảnh.
    nên Tôi khuyên bác nên mua các máy Ngắm chụp thôi. giá khoảng 5-6 tr là có nhiều lựa chọn ngon lắm!
    Nếu bác chọn dòng Canon thì nên mua mấy con siêu room ý dòng này đa năng lắm. mà điều chỉnh thông số cũng ok
    nhớ để dành 50k mua hạt hut ẩm+ hộp đựng máy nhé (loại đựng thức ăn ý, chỉ 10-15k thôi). chúc bác mau tiến bộ và nhiều niềm vui với nhiếp ảnh.

mua canon compact dòng G đi bác, chất ảnh ra rất đẹp, có điều không thay lens được thôi

đang phân vân sony hay canon

lúc mới chụp em sài canon

Chào cụ,

mới mua thì nên chọn 1 bộ rẻ rẻ (body, lén), second hand để dùng tìm hiểu và phá.
    sau đó cụ hiểu mình cần gì thì nâng cấp sau, máy cũ bán đi cũng không giảm là bao

Ví dụ: năm 2018, mà máy nex6, lens fix 35 của mình đã ra đời lâu vẫn dùng tốt, chát lượng ảnh làm hài lòng newbie
    đưa em mình dùng canon 600, còn cũ hơn, nhưng với newbie thì tạm để tìm hiểu và học nhiếp ảnh.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng