Trang 4 / 619 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454104504 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 6190

Chủ đề: Góc ảnh D750

Em thấy màu ảnh của bác itlvk đúng là hơi nhạt thật, nhưng theo em thì chả phải vấn đề vì màu sắc là chuyện rất tương đối, mỗi người thích 1 kiểu, chả ai giống ai. Hơn nữa, có thể bác itlvk chỉ biết chỉnh màu đến vậy. Em có ý kiến là bác giảm shadows và tăng vibrance lên chút, sẽ tốt hơn.

Màu này là màu do lens Tamron mà ra.Một lý do mình nói không với lens Tamron trên nikon.

cảm ơn các bác đã góp ý, cái này ko biết là do LCD hay sao thì mình không rõ. Lúc chụp thì đa phần mình để standard lúc xuất hình thì họ yêu cầu giảm saturation lại một chút. Mình xài LCD Dell Ultrashap 2711 mode sRGB. Nếu để standard màu còn đậm hơn nữa
    Được sửa bởi itlvk lúc 09:33 PM ngày 30-11-2014

Quote Được gửi bởi itlvk View Post
    cảm ơn các bác đã góp ý, cái này ko biết là do LCD hay sao thì mình không rõ. Lúc chụp thì đa phần mình để standard lúc xuất hình thì họ yêu cầu giảm saturation lại một chút. Mình xài LCD Dell Ultrashap 2711 mode sRGB. Nếu để standard màu còn đậm hơn nữa
    nếu chỉ để picture control standard và giảm saturation thì em thấy hơi lạ, vì trong mấy tấm của bác em thấy lá cây hông phải màu green mà ngả sang cyan thì phải, chả lẽ D750 ra màu tự nhiên như thế :\, ví dụ như tấm dưới này

DSC_0324 by itlvk (Khinh Ly), on Flickr

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Đả khen mà còn tiếc lời thế thì làm sao mà bác chủ nhiệt tình cho đây?
    Mình thì thấy sao nói vậy. Cái gì đáng khen thì khen, chưa ổn (theo ý kiến cá nhân của mình) thì cũng nói ra, nếu đúng thì để người "bị" nhận xét có thể hoàn thiện hơn, còn nếu sai thì mình có cơ hội hoàn thiện mình. Chụp ảnh mình thích đọc những cmt chê, đôi khi nó làm mình không thích nhưng có vậy mình mới thấy được những hạn chế của mình. Còn nếu chỉ vì mình "kiệm lời" khen mà bác chủ k nhiệt tình chia sẻ thì cũng k sao cả. Đành vậy... ^^
    Sống là phải có mục đích và những đam mê tích cực!

60D + ...

Đối với máy Nikon, nếu chụp JPEG thì em chỉ dùng 2 picture control duy nhất: Neutral (cho hầu hết mọi đối tượng trừ con người) và Portrait (riêng cho người). Những cái còn lại không bao giờ đụng đến.

Còn đã chụp RAW thì không cần quan tâm đến picture control.

nghe bác 7bua phan, máy này bị hội chứng phản xạ trên guơng khi chụp ngược nắng ... bác chủ thấy có đúng như vậy không

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    nếu chỉ để picture control standard và giảm saturation thì em thấy hơi lạ, vì trong mấy tấm của bác em thấy lá cây hông phải màu green mà ngả sang cyan thì phải, chả lẽ D750 ra màu tự nhiên như thế :\, ví dụ như tấm dưới này

DSC_0324 by itlvk (Khinh Ly), on Flickr
    tone mày này là do mình chỉnh thôi bác (mình thích tone xanh này ah) chứ ko phải mặc định của D750. Ý các bác nói là màu nhạt mừ

Quote Được gửi bởi nguyenhoang278 View Post
    Mình thì thấy sao nói vậy. Cái gì đáng khen thì khen, chưa ổn (theo ý kiến cá nhân của mình) thì cũng nói ra, nếu đúng thì để người "bị" nhận xét có thể hoàn thiện hơn, còn nếu sai thì mình có cơ hội hoàn thiện mình. Chụp ảnh mình thích đọc những cmt chê, đôi khi nó làm mình không thích nhưng có vậy mình mới thấy được những hạn chế của mình. Còn nếu chỉ vì mình "kiệm lời" khen mà bác chủ k nhiệt tình chia sẻ thì cũng k sao cả. Đành vậy... ^^
    Mình rất welcome tất cả những lời nhận xét của các bác. Và đó cũng là cơ hội để mình improve nhưng cũng ko thể đáp ứng hết được vì mỗi người một gu khác nhau mừ

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    nghe bác 7bua phan, máy này bị hội chứng phản xạ trên guơng khi chụp ngược nắng ... bác chủ thấy có đúng như vậy không
    Cái này mình chưa test bác, mà hiện tượng như thế nào bác

Mình mới chỉ cầm chụp em nó được 2 buổi nên cũng chưa đánh giá được thế nào

Em đã follow bác itlvk trên flkir rồi ạ. Màu sắc là tùy người, em thấy chụp nét là OK, em cũng xài Tamron nên follow để học hỏi kinh nghiệm thêm từ bác.

em thấy 1 số tấm sau khá đẹp, blend màu ổn theo con mắt của em

https://www.flickr.com/photos/120555...6/14457141950/
    Được sửa bởi mgz lúc 10:23 PM ngày 01-12-2014
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

em cũng đang quan tấm tới con D750 này mà nếu máy chụp ảnh gốc ra màu này thì em không mua
    nhìn màu thì em vẩn so sanh trực quan bằng mắt để set thông số sao cho màu hình trên máy ảnh và màu thiệt của các đối tượng chụp bên ngoài giống nhau là Ok nhất, còn trên hình bác Itvkl thì em thấy màu lệch, bệt màu cực nhiều không rỏ là hình đã qua xử lý màu hay chưa

Trang 4 / 619 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454104504 ... Cuối cùngCuối cùng