Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 35

Chủ đề: CÓ nên mua Grip để chụp chân dung

Nếu gắn grip vào nữa đủ bộ chắc cái máy gần 2kg bác mà chụp tiệc chắc hơi đuối!
    Because life is not fair, so the hair can't ever be straight!

mấy hnay em toàn 4 tiếng event mỗi đêm với combo D300 + grip + 80-200 III, tay to hơn tập tạ =)))
    có grip hay đó bác, chụp dọc chủ động hơn, pin nhiều hơn, tay em to nên cầm thoải mái hơn (k có grip ngón út toàn bị thò ra ngoài báng).
    Nikon D300/D750 | 16-28mm f/2.8 Tokina | 18-70mm f/3.5-4.5 | 80-200mm f/2.8 AF-D | YN-560 III

dùng grip thích hợp cho ai chụp nhiều, hay di chuyển + lens to, lúc đó grip sẽ giúp cho combo được đầm tay hơn

Mỗi người 1 ý. Mình chỉ nói với bạn thế này.
    . Người ta không làm cái grip ra để giải quyết cái khâu "oai"
    . Xài grip hay không phụ thuộc vào nhu cầu cụ thể của từng người, và phụ thuộc vô thường cắm cái lens gì.
    . Nếu ko mua mà trong lòng cứ thắc mắc hoài, ko biết gắn grip có đã ko thì cứ mua, cũng ko mắc lắm mà, hoặc chọn giải pháp mua 2nd.

Riêng cá nhân mình, xài lens sigma 17-50 với d7000, thấy gắn grip vô xong ko muốn gở ra, tuy có nặng hơn, nhưng cằm chụp lâu (chụp tiệc) lại ít đau tay hơn, zoom khỏe hơn do có thế cằm. Dù cắm 35 hay 85 cũng vẫn có grip.

Mình thấy việc này cũng quá đơn giản, bạn cũng chẳng cần tham khảo ý kiến, cứ lên Hoàng Quân, Ng Văn Thủ, nói ngta cho mượn cái grip d7100 gắn vô thử coi sao rồi quyết định
    Thích đủ thứ

Quote Được gửi bởi thai.nikon View Post
    Mỗi người 1 ý. Mình chỉ nói với bạn thế này.
    . Người ta không làm cái grip ra để giải quyết cái khâu "oai"
    . Xài grip hay không phụ thuộc vào nhu cầu cụ thể của từng người, và phụ thuộc vô thường cắm cái lens gì.
    . Nếu ko mua mà trong lòng cứ thắc mắc hoài, ko biết gắn grip có đã ko thì cứ mua, cũng ko mắc lắm mà, hoặc chọn giải pháp mua 2nd.

Riêng cá nhân mình, xài lens sigma 17-50 với d7000, thấy gắn grip vô xong ko muốn gở ra, tuy có nặng hơn, nhưng cằm chụp lâu (chụp tiệc) lại ít đau tay hơn, zoom khỏe hơn do có thế cằm. Dù cắm 35 hay 85 cũng vẫn có grip.

Mình thấy việc này cũng quá đơn giản, bạn cũng chẳng cần tham khảo ý kiến, cứ lên Hoàng Quân, Ng Văn Thủ, nói ngta cho mượn cái grip d7100 gắn vô thử coi sao rồi quyết định
    Cảm ơn Bác Thái cùng tất cả anh em đã tư vấn rất nhiệt tình ạ. Em phải ra gắn thực tế thử đã. hi. Chúc mọi người ngủ ngon

Bạn nên mua grip mới của meike,có thêm remote radio rất tiện khi cần mà giá cũng hơn nhau rất ít.Meike mình dùng cũng 3 năm rồi ko thấy bị bong bóc gì cả.Chữ có mờ tí chút

Quote Được gửi bởi taducanh View Post
    Bạn nên mua grip mới của meike,có thêm remote radio rất tiện khi cần mà giá cũng hơn nhau rất ít.Meike mình dùng cũng 3 năm rồi ko thấy bị bong bóc gì cả.Chữ có mờ tí chút
    Có loại này cho D7100 sao Bác. Em thấy toàn Pixel thôi.

Quote Được gửi bởi vantruongvtv View Post
    Có loại này cho D7100 sao Bác. Em thấy toàn Pixel thôi.
    Đây bác,bảo hành 1 năm.Quá ngon.Bản này mới ra năm nay thì phải.
    http://shopnhiepanh.vn/Product/2056-Grip-Meike-LCD-pro-for-nikon-D7100-BH-chinh-hang-1-nam.html

Quote Được gửi bởi taducanh View Post
    Đây bác,bảo hành 1 năm.Quá ngon.Bản này mới ra năm nay thì phải.
    http://shopnhiepanh.vn/Product/2056-...ang-1-nam.html
    ồ, cái này nhìn đẹp và có cái remote luôn. thanks Bác nhiều

Quote Được gửi bởi vantruongvtv View Post
    ồ, cái này nhìn đẹp và có cái remote luôn. thanks Bác nhiều
    Welcome bác.Mình cứ ngon bổ rẻ mà chiến bác à.Em rất thích cái remote bản mới này.Bản cũ của em ko có nên toàn xài ir remote ,nhiêu lúc ấn mãi chẳng nhận :(
    D610 ,Sigma 24-105Art,Rokinon 85 1.4 UMC, Rokinon 12 2.8 NCS, 50 1.8 G

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng