Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 55

Chủ đề: Lens Nikon 24-85 mm f/2.8-4 D IF & 24-85 mm f/3.5-4.5 G ED VR - Huynh đệ tương tàn?

Dạ em nhìn cái tone màu và đoán đại thôi bác. :-))

Quote Được gửi bởi aress View Post
    Đã xài qua lens này trên D200, độ nét và trong không có gì phải bàn
    52mm f5.6
    - Bài viết của bác vbdt rất hay, hình test rất chuẩn. E đang sài AF - D, cũng vì độ nét rìa kém mà đổi đến len thứ 3, cảm nhận khẩu lớn nhất ở mỗi tiêu cự len đều cho nét yếu nhất là rìa ảnh, khép lại 1 khẩu thì ổn hơn.
    - Theo e ảnh trên của bác aress đã can thiệp p/s nên khó có thể ...

Vâng, em biết ảnh của bác Aress có xài kem đánh răng nên chỉ đoán đại thôi, may mà đoán trúng hehe...

Bác chủ bỏ qua con AFS non VR là 1 thiếu sót đấy. Theo em phiên bản non VR ưu điểm là nhẹ và rẻ. Độ nét và tốc độ lấy nét ngang ngửa con VR. Lấy nét chắc chắn là nhanh và êm hơn (AFS mà) con AFD.

Con AFD tìm được 1 con ngon lành phải nói là hơi bị khó, trước em đi xem 3 con đều cho độ nét quá tệ. Nhờ bài test này của bác nên em mới biết chắc khi đó em xui trúng toàn mấy con bad copy.
    XT1 + 23.

Bác chủ có thể giúp dùm review so sánh độ phân giải (resolution) của 2 em này được không ?

Quote Được gửi bởi smith1604 View Post
    Bác chủ bỏ qua con AFS non VR là 1 thiếu sót đấy. Theo em phiên bản non VR ưu điểm là nhẹ và rẻ. Độ nét và tốc độ lấy nét ngang ngửa con VR. Lấy nét chắc chắn là nhanh và êm hơn (AFS mà) con AFD.

Con AFD tìm được 1 con ngon lành phải nói là hơi bị khó, trước em đi xem 3 con đều cho độ nét quá tệ. Nhờ bài test này của bác nên em mới biết chắc khi đó em xui trúng toàn mấy con bad copy.
    Lens AF-S non VR đã ngưng sản xuất nên em chưa có dịp thử qua. Nhưng cái lens AF-S VR này thì AF không nhanh hơn lens AF-D đâu bác, chỉ có êm hơn tí khi bác focus từ cực cận đến vô cực hoặc ngược lại thôi.
    Không phải tất cả những lens AF-S đều focus nhanh hơn lens AF-D. Điều này chỉ đúng với những lens cao cấp 1 khẩu, còn những lens 2 khẩu thì còn tùy từng lens.

Quote Được gửi bởi dang_tam View Post
    Bác chủ có thể giúp dùm review so sánh độ phân giải (resolution) của 2 em này được không ?
    Em không có đồ chơi để kiểm tra độ phân giải nên bác thông cảm ạ.

E thích cái kết cuối cùng của bác: 1 cái là phở bò, 1 cái là phở gà. Tùy khẩu vị mỗi người nhỉ!

Apham góp vài tấm Phở đặc biệt (Nikon 24-85mm f/3.5-4.5 VR II) thời hiện đại mang đi chụp ảnh dạo nhá

Ảnh chụp bằng JPG, chỉ resize thôi

Bộ ảnh chụp các em cơ nhỡ giao lưu cùng danh thủ Real Madrid Tây Ban Nha sang Việt Nam do YKK tài trợ.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi smith1604 View Post
    Bác chủ bỏ qua con AFS non VR là 1 thiếu sót đấy...
    Nhưng không phải dễ tìm một con AFS non VR còn ngon lành đâu Smith1604 ... :-)

em cũng đang định mua con này

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng