Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Có nên mua máy ảnh Sony trong Sony center

Có nên mua máy ảnh Sony trong Sony center

Xin chào anh/em trong diễn đàn. Em là newbie. Anh/em cho em hỏi thắc mắc tí.
    Em dự tính mua em Sony A7K để ghi lại khoảnh khắc quá khứ của gia đình để tương lại xem lại mà không biết nên mua ở đâu tại TP HCM. Em xem giá thì thấy trong sony center cao hơn ở ngoài tầm 5tr(hàng chính hãng). Các anh/em có ý kiến giúp em với. Thanks

Quote Được gửi bởi khoatrankts87 View Post
    Em dự tính mua em Sony A7K để ghi lại khoảnh khắc quá khứ của gia đình để tương lại xem lại mà không biết nên mua ở đâu tại TP HCM. Em xem giá thì thấy trong sony center cao hơn ở ngoài tầm 5tr(hàng chính hãng). Các anh/em có ý kiến giúp em với. Thanks
    -Hàng không khác nhau, khác nhau hàng hãng hàng ngoài là cái bảo hành thôi... Nếu bác mua hàng ngoài cứ kiếm hàng nào có bảo hành trách nhiệm 1 năm và có uy tín là okie. E trước h dùng máy ảnh đều là của Sony, thậm chí cũng bán lại rất nhiều máy ảnh Sony nhưng tỷ lệ hỏng hóc và phải bảo hành là chưa gặp. Hàng e mua và bán đều là hàng ngoài. :D
    Được sửa bởi brandy_bj lúc 03:46 PM ngày 22-10-2014
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

Bạn có thể mua ở các cửa hàng ngoài như Phú Quang, Khánh Long, ... cũng bảo hành, chất lượng y như Sony Center mà giá lại rẻ hơn nhiều

Cảm ơn các bác đã tư vấn, nhưng em vẫn thắc mắc sao trong center là cao hơn tới tận 5tr (cũng tầm tầm được thêm cái lens).

Cảm ơn các bác đã tư vấn, nhưng em vẫn thắc mắc sao trong center là cao hơn tới tận 5tr (cũng tầm tầm được thêm cái lens).
    -Thuế, dịch vụ bảo hành, PR linh tinh đó bác... Hàng xách tay thì ko phải chịu các chi phí đó.
    A7R ll + A7K
    Roto light - Neo

có anh chị nào ở Hà Nội biết chỗ nào bán uy tín không ạ
    lần trước e mua nex trong cửa hàng của sony giờ thấy thông tin này cũng muốn mua

Quote Được gửi bởi tapdoanzinzin View Post
    có anh chị nào ở Hà Nội biết chỗ nào bán uy tín không ạ
    lần trước e mua nex trong cửa hàng của sony giờ thấy thông tin này cũng muốn mua
    -Đây bác nhé... Rất uy tín và giá tốt nhất toàn quốc luôn.

https://www.facebook.com/media/set/?...2426707&type=1

https://www.facebook.com/media/set/?...4109446&type=1
    A7R ll + A7K
    Roto light - Neo

Có 3 dạng hàng new trên thị trường:

1. Trong Sony center: bán đúng giá niêm yết trên website vì nó chịu nhiều sự quản lý của Sony VN. Hàng ở đây mua bảo đảm an toàn 100%, giấy bảo hảnh cho máy là 02 năm.

2. Trong các cửa hàng bán máy ảnh: (Phú Quang, Khánh Long,...) đây là các đại lý bán lẻ lấy hàng từ Sony VN, vẫn bảo hành chính hãng 02 năm của Sony VN, tương đương với các cửa hàng Sony Center. Tuy nhiên để cạnh tranh thì các đại lý hay giảm giá bán lẻ (giảm chiết khấu), tùy cửa hàng mà mức giảm khác nhau. Cái này hơi vớ vẩn tại không quản lý chặt giá cả, nhưng ở khía cạnh người mua thì ở đâu rẻ cứ mua.

3. Các hàng xách tay: hàng này không bảo hành chính hãng Sony VN, dù được bảo hành ở nước mua máy thì vẫn không đc bảo hành chính hãng ở VN dù bất cứ lý do gì. Giá hàng này thường rẻ hơn nhiều so với chính hãng vì không chịu thuế, phí,.... Hàng này mua hên xui nhé, xài bình thường không sao, hư một cái thì ăn đủ.

Chỉ vậy thôi, nếu mua chính hãng nhớ hỏi phiếu bảo hành 02 năm là được.

Nếu biết mua thì có thể mua tại sony center = giá với shop nhé.

Hôm trước em mua em Sony RX100 II ở Sony Center bằng với giá shop. Bác có mạnh dạn nói chuyện với chủ tiệm là được
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng