Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: Lang thang cùng Pentax DA 21 LMT

to doban : Cám ơn bác nhiều .. :)

to TheVKA : Thôi , bác chụp đồi núi gập ghềnh đá sỏi thế thì lấy con zoom 16-50 cho nó lành ,,, DA 21 lmt trèo lên trèo xuống canh bố cục té gẫy tay , mai mốt o có sức cầm full frame đâu ,, Nhưng nếu bác máu quá thì o ai dám hỏi cháu bác là ai đâu ,,

to kidmouse : phim chưa xong đâu bé chuột ,, haha

to txqna : Bác cọ lẹ sớm để nhà pentax có cháu bồng ,, 1 khi đã máu thủ ..d ,, ý lộn máu thẩm du lên tới đầu rồi thì khó ai cản được bác ,,

to trinhcong : thêm hình góp vào topic nha bác ..

to all : ai có Da 21 thì show hình nhé ..

hình này là kiểu chụp 3/2,5 ( (thấy , kê máy , chụp)/2,5 giây ... mình đang đi lon ton .. quay lại thấy và múc liền .. Mấy khoảnh khắc này nó đâu có đợi mình , diễn ra rất nhanh ,, Dính luôn góc dưới bên phải 1 miếng túi của em gái mình , lại càng hay nữa ,, làm cho hướng của miếng hình bên trái o bị đổ dồn chúi xuống góc phải dưới , mà đường xéo của miếng túi dẫn hướng trả lên trên ,,, làm cân bằng bố cục lại , o có miếng túi đáng ghét đó thì hình này mất cân bằng nghiêm trọng , đâu ai tính liền được lúc đó ,, chụp đường phố phải có chút may mắn ngẫu nhiên nữa .

Được sửa bởi kazuvanz lúc 08:44 PM ngày 22-10-2014

Hà Nội

Pháp

Đức

Không gian rộng rãi , sạch sẽ , hiện đại .. Nhưng cảm giác bị nén chặt ... ngột ngạt , lạnh lẽo với kim loại , đá , sự chính xác của khối hộp .. có lẽ do dưới tàu điện ngầm ? Hay là do cuộc sống hiện đại ? ..

Những bức hình o phải lúc nào cũng cần sự lung linh ánh sáng , bokeh mờ ảo , sắc màu nên thơ , tà áo phất phới , mái tóc bay bay ... mà nó cần sự khô cứng , ngột ngạt , trống trải ,, để mà phản ánh 1 cái nhìn , 1 cảm giác ,,,

Quote Được gửi bởi kazuvanz View Post
    to TheVKA : Thôi , bác chụp đồi núi gập ghềnh đá sỏi thế thì lấy con zoom 16-50 cho nó lành ,,, DA 21 lmt trèo lên trèo xuống canh bố cục té gẫy tay , mai mốt o có sức cầm full frame đâu ,, Nhưng nếu bác máu quá thì o ai dám hỏi cháu bác là ai đâu ,,
    Tks bác đã cho em ý kiến. Cơ mà đang từ kit bác tư vấn lên tận 16-50 thì em shock quá mà không dám đem 16-50 ra xài mất :D:D
    Em thích fix vì nước ảnh trong trẻo, nét hơn. Và tiêu cự cố định em chụp có phần ổn hơn. Dùng kit zoom tới lui tự thấy em bố cục cẩu thả hẳn.
    Nhưng soi topic thì thấy phần lớn là ảnh streetlife thật =.=! Chắc nghe lời bác kiếm zoom 16-45 hoặc 18-135 vậy

Bờ biển Montpellier - Miền Nam Pháp

Bác làm sao màu lên như máy film hay vậy bác? Chỉ em với..

Đang muốn thẩm em này, bác nào có hình post cho em xem với
    Pentax K-3 Prestige Edition + lens HD Limited

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12