Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Xin lời khuyên về đồ nghề để chụp ảnh sự kiện

Đèn ttl nó biết lúc nào đang đánh bounce lúc nào đang đánh trực diện đó bác

Quote Được gửi bởi leonheart41 View Post
    Đèn ttl nó biết lúc nào đang đánh bounce lúc nào đang đánh trực diện đó bác
    Thiệt hả bác?Bác ko trêu em đó chứ?

@bác nghia3d: Hôm qua em có hỏi câu tương tự, tối về test thì đúng là flash biết khi nào đánh bounce, lúc nào đánh trực diện. Để TTL, chỉ cần bẻ đèn lên, xuông, trái, phải (nói chung là khác với vị trí đánh trực diện), lập tức flash mất biểu tượng đánh trực diện liền

để đại chiến tiệc tùng với 1 kinh phsi ít ỏi thì mình thấy với bộ gear trên cũng tạm chấp nhận được vì mình cũng dùng qua rồi. bây giờ thêm 1 số thứ nhá.
    - 1 flash có TTL (tiết kiệm thì lấy con YN65EX tầm 2tr5 thêm 4 viên pin nữa, mà mình thấy tốt nhất nên có 8 viên để xê cua, 4 viên enelop đánh hết công xuất của đèn thì được tầm 250 phát là cao, nên dự trù thêm 4 viên nữa cho chắc)
    - 1 viên pin xê cua cho máy
    - Tản sáng hoặc tai gấu (cũng là 1 loại tản sáng nhưng nó hổ trợ đnáh tiệc ok hơn nếu trần nhà ở đó nằm ở mức độ vừa phải ko quá cao trên 3m)
    và cuối cùng là kinh nghiệm đánh đèn khi chụp tiệc, khi nào đnáh bao thì ổn, khi nào đánh dội trần, khi nào thì đập thẳng vào đối tượng.......
    đó là về chi phsi tiết kiệm. sau này bạn chụp xong rồi thì sẽ phát hiện ra bộ gear hiện tại chưa đáp ứng được thì sẽ nâng cấp lên sau thôi

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12