Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Thắc mắc về ống kính 85mm

Thắc mắc về ống kính 85mm

Thú thật với các bác, em rất đam mê với ảnh chân dung nên đã tích cóp đầu tư 1 em 85mm f1.2 nhưng sao em chụp chẳng thấy khác gì so với ống 85mm f1.8 của bạn em? Cảm giác thấy hình như em đầu tư không đúng đắn cho lắm, thấy phí phí thế nào í, bác nào có kinh nghiệm chụp 85mm có thể chia sẻ cho em biết thêm về tiêu cự này được không?
    Xin cám ơn các bác, mong được giao lưu nhiều hơn với các bác có cùng đam mê ảnh chân dung như em.

Bạn thấy không đẹp chỗ nào? Màu sắc, độ nét hay tốc độ AF?

Ngoài ra, body máy bạn là gì? Lens bạn là version 1 hay 2

Bạn đã không thích rồi, thì bán đi mua cái khác. Không cần ép mình sử dùng chỉ vì nghe người ta khen nó.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Bạn thấy không đẹp chỗ nào? Màu sắc, độ nét hay tốc độ AF?

Ngoài ra, body máy bạn là gì? Lens bạn là version 1 hay 2

Bạn đã không thích rồi, thì bán đi mua cái khác. Không cần ép mình sử dùng chỉ vì nghe người ta khen nó.
    Em thấy không khách 85 1.8 lắm, em nghĩ là đam mê thì đầu tư dòng chuyên luôn nên đã mua 1d mark 2 N với 85 1.2 ver 2

Quote Được gửi bởi 60mono View Post
    Thú thật với các bác, em rất đam mê với ảnh chân dung nên đã tích cóp đầu tư 1 em 85mm f1.2 nhưng sao em chụp chẳng thấy khác gì so với ống 85mm f1.8 của bạn em? Cảm giác thấy hình như em đầu tư không đúng đắn cho lắm, thấy phí phí thế nào í, bác nào có kinh nghiệm chụp 85mm có thể chia sẻ cho em biết thêm về tiêu cự này được không?
    Xin cám ơn các bác, mong được giao lưu nhiều hơn với các bác có cùng đam mê ảnh chân dung như em.
    len pro không có nghĩa là chụp hình sẽ đẹp hơn đâu bác.dong L khác hơn dòng thường là độ bền và đảm bảo cho pro làm việc trong môi trường khác nghiệc. nếu bác chủ mua về chỉ chụp chơi và lâu lâu mới chụp thì cứ 1.8 mà mua

Chưa có đk mua 85 f1.2 nhưng đã từng dùng qua nên cũng mạn phép nói ssánh của mình, so với 1.8 thì 1.2 cho hình ảnh trong trẻo hơn, mịn màng hơn, còn về độ bền thì như bác dannynguyen đã nói, lens L bền hơn lens normal rất rất nhiều.

bác so sánh trong điều kiện chụp thiếu sáng xem sao?

85L hình như chỉ hoạt động hiệu quả trên body 5d3 hoặc 1dx thì phải
    vì 1.2 dof quá mỏng nên sẽ dễ out, viền tím có nặng hay ko thì chưa biết vì mình chưa có đk thử, nếu đã nét đc thì sẽ đảm bảo độ nét.
    Ngoài ra màu sắc L series tươi hơn 85 1.8 nhiều nếu bạn chụp jpeg, còn raw thì chịu