Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21

Chủ đề: Hỏi về EMS (chuyển hàng từ Nhật về VN)

Exclamation Hỏi về EMS (chuyển hàng từ Nhật về VN)

- Chuyện là em có một kiện hàng hóa cũng nhỏ thôi đc gửi từ Nhật về VN, mấy lần trước mất 4 ngày nhận đc (thứ 4 bên nhật gửi chiều thứ 7 là e nhận đc). Nhưng lần này gửi cũng cùng thời gian như vậy mà lại không thấy hàng, track thì nó vẫn nằm ở hải quan, từ hôm 17/10
    - Theo kinh nghiệm các bác thì gửi ems từ nhật về vn nếu bị trễ như vậy có bình thường không? thường kiểm tra hải quan mất bao nhiêu ngày. Và sau bao lâu không nhận đc hàng thì mình sẽ khiếu nại, khiếu nại cho ai? cho bên ems nhật hay vn hay bên HQ?
    - Em có điện tổng đài ems hỏi, ngta bảo bên họ là bưu điện bên QH thuộc đơn vị khác họ không biết. :( nên phải lên đây xin ý kiến mọi người.. help em cám ơn nhiều lắm ạ!!

bình thường, mấy năm trước cũng ems cái lenn từ nhật về, sau 2 ngày track thì nó nằm nội bài, 1 tháng sau nó vô tới tân sơn nhất, thêm 1 tuần nữa nó giao về nhà + hoá đơn đòi tiền thuế, VN là vậy đó

Quote Được gửi bởi nnk View Post
    bình thường, mấy năm trước cũng ems cái lenn từ nhật về, sau 2 ngày track thì nó nằm nội bài, 1 tháng sau nó vô tới tân sơn nhất, thêm 1 tuần nữa nó giao về nhà + hoá đơn đòi tiền thuế, VN là vậy đó
    vãi thật hàng cần gấp mà bị ntn chắc chết vs khách hàng quá .. của bạn đến hơn 1 tháng mà có điện nói vs bên ems không?

Căn bản là ngoài sân bay đang có sự sắp xếp nhân sự mới nên mọi người kẹt hàng ở TCS (mình cũng nằm trong số này) nên bạn cứ yên tâm nhé
    Ký tên mà không có tiền thì ký làm gì???

Quote Được gửi bởi hieuxu View Post
    Căn bản là ngoài sân bay đang có sự sắp xếp nhân sự mới nên mọi người kẹt hàng ở TCS (mình cũng nằm trong số này) nên bạn cứ yên tâm nhé
    Vậy bạn có biết là hàng bị delay khoảng bao lâu không, vì hàng mình đang cần gấp cho khách hàng sử dụng mình mới check lại thì nó vẫn là "ví trí" VNSGNB, hình như là hq nội bài thì phải chứ k phải TCS ??

Bạn gọi cho bên EMS hỏi hàng mắc ở đơn vị hải quan nào, sau đó lấy số đơn vị đó hỏi tại sao hàng lại mắc, có thể hàng của bạn thuộc danh mục cấm nhập khẩu hoặc tiêu thụ đặc biệt.

Quote Được gửi bởi Shoji Ban View Post
    Bạn gọi cho bên EMS hỏi hàng mắc ở đơn vị hải quan nào, sau đó lấy số đơn vị đó hỏi tại sao hàng lại mắc, có thể hàng của bạn thuộc danh mục cấm nhập khẩu hoặc tiêu thụ đặc biệt.
    Phương án đầu tiên là mình đã gọi cho bên ems, nhưng họ trả lời "anh ơi bên đây là bưu điện HQ thuộc đơn vị khác" (đã gọi đúng cho ems k nhầm đâu ạ, vì những lần trc vẫn gọi bên này), nói xong thì cúp máy
    Hàng mình là lens và vài cái Cd nhạc thôi bạn, mấy lần trc vẫn bt, nhận hàng trong vòng 4 ngày àh. hàng mới nguyên tem, k phải đã qua sử dụng càng k phải hàng cấm.. z mới lo ^^
    Được sửa bởi anhkhoa_mathi lúc 01:55 PM ngày 20-10-2014

việt nam mà, tốc hành thì kệ tốc hành, cứ phải có quen biết + bôi trơn thì mới nhahn được, trước gọi ém thì nó nói nó ko biết, hàng kẹt tại hải quan, nó ko can thiệp gì hết, nhanh chậm tuỳ hải quan chứ ko phải do nó, hoả tốc mà kẹt hải quan thì cũng ráng chịu, ( mình từng ém trong nước mà còn 1 tuần mới thấy mặt ) vậy là xong, cứ ngồi đó chờ vì chả biết ai ngoài nội bài, tới chừng vô tsn hỏi tiếp thì bọn nó bảo hàng nhỏ quá nằm lẫn đâu đó kiếm ko ra, lại thêm 1 tuần mới thấy mặt

chán ghê đã tốn hết mấy ngàn yên cho ems bên nhật giờ hàng lại về trễ ntn.. vừa mất tiền vừa mất time vừa mất uy tính với khách hàng.. chả là ngta cần gấp để chuẩn bị đi chụp ảnh cho dự án của họ nên bị hối quá trời

track nó ntn chỉ đc có hai hàng thôi :v

Ngày Giờ Trạng thái Vị trí
    17/10/2014 08:52 Kiểm tra hải quan VNSGNB - VIET NAM -
    17/10/2014 08:50 Đến nước phát VNSGNB - VIET NAM -

gửi đi từ bữa thứ 4 15/10
    Được sửa bởi anhkhoa_mathi lúc 11:49 AM ngày 20-10-2014

CD nhạc khả năng cao bị giữ lại để bộ VH kiểm định nội dung, thế bạn gọi cho Hải quan bưu điện là xong

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng