Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: [Hỏi] xử lý phần da loang lỗ

[Hỏi] xử lý phần da loang lỗ

Hi mọi người, đầu tiên là ảnh mình qua xử lý nhanh, chú ý phần chân sẽ thấy lỗi rất nặng

MIT_0048 by Duc Tho (ductho.info), on Flickr

Đây là stock : https://drive.google.com/file/d/0B7x...ew?usp=sharing

Anh em nào có thể chỉ mình cách xử lý cho đạt yêu cầu cơ bản ko ? nếu có hình ảnh hoặc video thì tốt quá.
    Cảm ơn ae.
    Now: D300 + Sigma 17-50 f2.8 + 85 1.8D
    Used : 50 1.8D, 35 1.8G, 24-85 4-5.6D, 70-210 4-5.6D

Theo tôi với các tấm ảnh noise kiểu thế này nên dùng adjustment Black and White để chuyển về đen trắng. Tăng 1 chút ở red sao cho phần da bị ám đỏ nó cùng sắc độ với màu da xung quanh.

Sau đó có thể add thêm tone "phục dựng" hơi vàng nâu vào nữa

Làm thế sẽ đơn giản hơn rất nhiều việc "vẽ" lại da trong điều kiện noise nặng như vậy
    2x5DII, 15 f2.8, 20 f2.8, 35 f1.4L, 24-70 f2.8L, f135 2.0L, 200 f2.8L, 300 f4 IS L, 2x580 EXII

Làm bằng tay thôi bác ạ.
    Đã làm tay thì không có công thức chung.

(click ảnh để xem và load về ảnh dung lượng lớn)
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi tu.t.a View Post
    Theo tôi với các tấm ảnh noise kiểu thế này nên dùng adjustment Black and White để chuyển về đen trắng. Tăng 1 chút ở red sao cho phần da bị ám đỏ nó cùng sắc độ với màu da xung quanh.

Sau đó có thể add thêm tone "phục dựng" hơi vàng nâu vào nữa

Làm thế sẽ đơn giản hơn rất nhiều việc "vẽ" lại da trong điều kiện noise nặng như vậy
    Thanks bác.

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Làm bằng tay thôi bác ạ.
    Đã làm tay thì không có công thức chung.[/URL]
    Bác dùng tool gì để xử lý ạ ?
    Now: D300 + Sigma 17-50 f2.8 + 85 1.8D
    Used : 50 1.8D, 35 1.8G, 24-85 4-5.6D, 70-210 4-5.6D

Quote Được gửi bởi mitslatoi View Post
    Thanks bác.

Bác dùng tool gì để xử lý ạ ?
    Lam tay = Clone tool khoảng 14%
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Lam tay = Clone tool khoảng 14%
    Kính bác Toại và bác chủ,

Hôm trước bác Toại có bảo em viết tut, nhưng em ở cái chỗ tệ quá, Internet như rùa nên chỉ gõ text được thôi.

Em thấy cái này dùng được rất dễ dàng trong trường hợp của bác chủ, mời bác xem link này, hy vọng bổ ích:

http://www.creativebloq.com/photogra...ration-5132640

Cụ thể bác sẽ chỉnh màu da loang lổ đỏ, hồng... (chú ý không có đen) ở Low. Em hay dùng color picker và soft brush, chứ không dùng surface blur. Thậm chí em còn chèn giữa Low và High một layer trắng rồi paint brush trên đó. Nếu quá tay thì giảm opacity của layer này. Em pick màu da đẹp ở gần đầu gối mẫu.

Còn các vệt ám đen (chính là cấu trúc), bác sẽ chỉnh trên High. Em dùng Clone stamp (lưu ý đừng Aligned và phải là current layer). Em cũng chọn vùng cấu trúc gốc tại nơi không bị ám đen, cũng chính là nơi em pick màu da đã nói.

Layer High cũng có thể tạo ra bằng High pass filter, dùng cùng số pixel với thông số blur cho Low. Kính
    Được sửa bởi teth lúc 10:59 PM ngày 25-10-2014 Reason: Sửa lỗi chính tả
    D90 bung keo...

Quote Được gửi bởi teth View Post
    Kính bác Toại và bác chủ,

Hôm trước bác Toại có bảo em viết tut, nhưng em ở cái chỗ tệ quá, Internet như rùa nên chỉ gõ text được thôi.

Em thấy cái này dùng được rất dễ dàng trong trường hợp của bác chủ, mời bác xem link này, hy vọng bổ ích:

http://www.creativebloq.com/photogra...ration-5132640

Cụ thể bác sẽ chỉnh màu da loang lổ đỏ, hồng... (chú ý không có đen) ở Low. Em hay dùng color picker và soft brush, chứ không dùng surface blur. Thậm chí em còn chèn giữa Low và High một layer trắng rồi paint brush trên đó. Nếu quá tay thì giảm opacity của layer này. Em pick màu da đẹp ở gần đầu gối mẫu.

Còn các vệt ám đen (chính là cấu trúc), bác sẽ chỉnh trên High. Em dùng Clone stamp (lưu ý đừng Aligned và phải là current layer). Em cũng chọn vùng cấu trúc gốc tại nơi không bị ám đen, cũng chính là nơi em pick màu da đã nói.

Layer High cũng có thể tạo ra bằng High pass filter, dùng cùng số pixel với thông số blur cho Low. Kính
    Bác cho em hỏi, Layer Low và High mà bác nói đến là layer thế nào, bác giải thích rõ hơn xíu giúp em được ko, hoặc bác nào hiểu được chỗ này cũng giải thích giúp em nhé.