Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: nên lưu ảnh định dạng nào

nên lưu ảnh định dạng nào

các bác cho hỏi ảnh lưu ra nên lưu định dạng: JPG Fine hay JPG Standard hay là RAW + JPG
    lần trước có đọc ở chỗ nào đó viết là nếu lưu cả RAW + JPG sẽ làm giảm chất lượng của file jpg thế có phải ko

In ra giấy, đóng thành album ^^
    SLT-A57 + lenses for Minolta AF

Quote Được gửi bởi ludovique View Post
    In ra giấy, đóng thành album ^^
    Bạn này trả lời chẳng liên quan ji đến câu hỏi của tapdoanzinzin cả.Chắc là đang kiếm bài post.

đừng đùa nhé
    lúc chụp lưu ra định dạng file nào là tốt và đẹp nhất ấy thẻ nhớ thì e nhiều nên ko sợ tốn chỗ

bác cần hậu kỳ nhìu thì chụp raw, còn ít hậu kỳ hoặc chụp giỏi ra ảnh ngon lành up ngay thì jpg, còn ko thì raw+jpg cho khỏi lăn tăn :v

Quote Được gửi bởi thanhlb View Post
    bác cần hậu kỳ nhìu thì chụp raw, còn ít hậu kỳ hoặc chụp giỏi ra ảnh ngon lành up ngay thì jpg, còn ko thì raw+jpg cho khỏi lăn tăn :v
    e thì chỉ lăn tăn thế này
    lưu là raw + jpg nhưng mà khi ấy file jpg lại là file thô giống file raw chưa qua xử lý và giảm đi chất lượng thôi
    trước đây e có đọc 1 bài viết nhưng giờ ko tìm thấy bài đó đâu cả nói đại loại thế này: " nếu lưu ảnh raw và jpg cùng lúc thì fle jpg sẽ ko qua xử lý và chất ảnh không được tốt bằng khi lưu chỉ jpg"

Quote Được gửi bởi tapdoanzinzin View Post
    e thì chỉ lăn tăn thế này
    lưu là raw + jpg nhưng mà khi ấy file jpg lại là file thô giống file raw chưa qua xử lý và giảm đi chất lượng thôi
    trước đây e có đọc 1 bài viết nhưng giờ ko tìm thấy bài đó đâu cả nói đại loại thế này: " nếu lưu ảnh raw và jpg cùng lúc thì fle jpg sẽ ko qua xử lý và chất ảnh không được tốt bằng khi lưu chỉ jpg"
    Gặp bác chứ gặp em mà phán như thánh vậy em đấm thẳng vào mồm. Phán linh ta linh tinh không có cơ sở.

Chọn raw + jpeg

file jpeg vẫn bình thường, đã wa xử lý. Bác import hình vào lightroom bấm wa bấm lại sẽ thấy thay đổi giữa raw và jpeg

Ai bảo giảm chất lượng là phán linh tinh

Quote Được gửi bởi thanhlb View Post
    câu này cũng tương đối hay nhưng có cái là thẻ xịn thì chụp Raw + JPEG dc chứ mình đang xài thẻ thường chụp kiểu này nó save lâu lắm.

Quote Được gửi bởi shopnina View Post
    câu này cũng tương đối hay nhưng có cái là thẻ xịn thì chụp Raw + JPEG dc chứ mình đang xài thẻ thường chụp kiểu này nó save lâu lắm.
    thẻ 8g class 10 có tầm 250k mà bác

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng