Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Tư vấn về len nikon 18-200 VR

Cool Tư vấn về len nikon 18-200 VR

Mình có 1 len nikon 18-200VR chụp ảnh vẫn bình thường, nhưng lúc nầy mổi lần mở máy là có 1 âm thanh rồ rồ khoảng 2-3 giây mới ngưng, không biết đó là hiện tượng gì, cò bị gì nghiêm trọng không? các bác nào biết xin chì dùm.Rất cám ơn

tiếng rồ rồ đấy là do máy hay do ống kính, cụ/mợ đã tháo thử ống kính ra thay bằng cái ống kính khác chưa ?
    có khả năng cao đấy là tiếng làm sạch sensor của máy, tắt chức năng tự làm sạch sensor mỗi khi khởi động đi là hết.

Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    Mình có 1 len nikon 18-200VR chụp ảnh vẫn bình thường, nhưng lúc nầy mổi lần mở máy là có 1 âm thanh rồ rồ khoảng 2-3 giây mới ngưng, không biết đó là hiện tượng gì, cò bị gì nghiêm trọng không? các bác nào biết xin chì dùm.Rất cám ơn
    đem đi bảo hành đi bạn ơi
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

Quote Được gửi bởi raklei View Post
    tiếng rồ rồ đấy là do máy hay do ống kính, cụ/mợ đã tháo thử ống kính ra thay bằng cái ống kính khác chưa ?
    có khả năng cao đấy là tiếng làm sạch sensor của máy, tắt chức năng tự làm sạch sensor mỗi khi khởi động đi là hết.
    tư vần bậy bạ, sensor làm sạch bằng sóng siêu âm, bộ con dơi sao mà nghe dc
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

Cám ơn các bác đã xem, khi lắp ồng kính khác thì không nghe tiếng rồ rồ đó, mình nghĩ chắc là do ống kính nấy có vấn đề nhưng không hiểu là gì !!!

Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    Cám ơn các bác đã xem, khi lắp ồng kính khác thì không nghe tiếng rồ rồ đó, mình nghĩ chắc là do ống kính nấy có vấn đề nhưng không hiểu là gì !!!
    Bạn thử tắt hệ thống chống rung VR xem sao .
    Có một số len có VR , bị hư hỏng hệ thống chống rung dễ gây ra tình huống giống như vậy .
    Nếu tắt VR len không còn kêu nữa thì chắc phải thay hệ chống rung rồi .

Cám ơn bác hiendiep , tắt VR ống kính vẫn kêu, và lúc mở máy khi bật từ M sang M/A hoặc mở VR ống kính đều kêu chỉ có mở từ active sang normal là không kêu thôi. Chắc phải đem ra thợ rồi