Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 37 / 37

Chủ đề: hỏi nên mua máy sony alpha a7 hay a7s nào bây giờ

e cũng tìm hiểu kỹ rồi chỉ có A7 và 55 1.8 là đẹp còn lại ảnh của canon hay nikon chưa ăn nhằm gì với a7
    e chẳng chụp thể thao cũng ko cần d4s cũng chỉ thi thoảng thích chụp bọn trẻ con với mấy em gái xinh tươi :D
    còn phong cảnh e đang định giữ lại lens 16-50 của máy nex cũ liệu có nên hay bán đi ạ
    pin thì theo e nên mua pin dự phòng rồi đem theo khi nào sắp hết thì cắm vào sạc qua máy ảnh vì vừa sạc điện thoại lại vừa sạc được máy ảnh. trước e có mua 1 pin của tàu 800k sạc đầy máy ảnh được hơn 5 lần nhưng ko may mất giờ đang tìm loại pin dự phòng bền mà giá vừa phải
    mua trong cửa hàng sony vn thì dc tặng cái balo, túi đeo, 2 thẻ và sạc rời. mua xách tay ko biết xuất sứ có yên tâm ko nhưng mua mấy cái kia chắc tầm 3tr là ok. Ở vn mình e thấy sony có bán thẻ 64G 95MB/s có khi phải đầu tư 1 cái cho đã đời

Quote Được gửi bởi tapdoanzinzin View Post
    e cũng tìm hiểu kỹ rồi chỉ có A7 và 55 1.8 là đẹp còn lại ảnh của canon hay nikon chưa ăn nhằm gì với a7
    Bác nói nửa trên đc rồi ) cần gì phải chêm thêm nửa sau làm gì :D mọi người lại vào ném đá cho.
    A7 + 55 giá thành hợp lý,chất lượng mang lại là cao. Còn Canon Nikon có các dòng riêng. CHụp xấu hay đẹp còn tùy từng trường hợp ) đầy người cầm 60D 70D còn chụp đẹp hơn mấy bác cầm 5D2 5D3 đấy bác )

Khi tư vấn về máy ảnh, chúng ta hãy tạm bỏ qua yếu tố kỹ năng nhé bỏ những lời khuyên kiểu "quan trọng là do con người, cầm dt có khi chụp đẹp hơn DSLR" vì nó sáo rỗng và ...đương nhiên quá

Vấn đề ở đây là chủ thớt có một số tiền và muốn chọn một máy xứng đáng nhất, tốt nhất trong tầm tiền đó. Mình recommend Sony A7 vì nó nhỏ nhẹ, chất ảnh RẤT tốt, quay video tốt hơn Nikon (sure) và dynamic range tốt hơn Canon (sure) và quan trọng hơn hết là chủ thớt đã từng xài qua Sony NEX, hầu như sẽ quen với EVF và hệ thống menu, màu sắc của Sony

Tầm tiền Sony A7 + FE 551.8 mình đảm bảo KHÔNG có combo nào đồng giá bên CaNikon có thể sánh bằng. Bạn có thể kiếm được những con A7 new với giá tầm 26-27tr và len FE55 tầm 16-17tr. Còn lại bộ ba thần thánh FE 16-35, FE 24-70, FE 70-200 thì tương đương với hệ bên kia, nhưng đắt hơn 1-3 triệu mỗi cái. Len FE24-70, tiếc thay, lại bị đánh giá yếu nhất trong bộ ba thần thánh đó (tại 24mm)

Đèn flash thì HVL F43M quá tốt, không có gì đáng phàn nàn, ngoại trừ cái giá 8tr5 :D
    Sony NEX 6 + Carl Zeiss Sonnar 24/1.8 + SEL1650

không liên quan nhưng đợt em cầm con a6000 với sel 35 đi phơi pháo hóa :v có anh bên cạnh cầm 600d vs kit hỏi mắt liếc khinh khỉnh :v mày này thay được ống kinh không,sao không lên máy lớn như anh chụp cho sướng :D

E giờ không lăn tăn về vụ máy to máy bé như xưa nữa rồi chỉ có điều vì cv nên tạm để đam mê vào những ngày cuối tuần huhu

Quote Được gửi bởi tapdoanzinzin View Post
    e chẳng chụp thể thao cũng ko cần d4s cũng chỉ thi thoảng thích chụp bọn trẻ con với mấy em gái xinh tươi :D
    còn phong cảnh e đang định giữ lại lens 16-50 của máy nex cũ liệu có nên hay bán đi ạ
    pin thì theo e nên mua pin dự phòng rồi đem theo khi nào sắp hết thì cắm vào sạc qua máy ảnh vì vừa sạc điện thoại lại vừa sạc được máy ảnh. trước e có mua 1 pin của tàu 800k sạc đầy máy ảnh được hơn 5 lần nhưng ko may mất giờ đang tìm loại pin dự phòng bền mà giá vừa phải
    mua trong cửa hàng sony vn thì dc tặng cái balo, túi đeo, 2 thẻ và sạc rời. mua xách tay ko biết xuất sứ có yên tâm ko nhưng mua mấy cái kia chắc tầm 3tr là ok. Ở vn mình e thấy sony có bán thẻ 64G 95MB/s có khi phải đầu tư 1 cái cho đã đời
    Nghe cũng hơi ghê ghê.Team em có anh bạn xài a7 và ít T* em cũng hay mượn nghịch.Cả em và anh bạn đều thấy câu này hơi chuối chuối.Em cũng từng là fan Sony cho đến khi dùng D700 và giờ là D810.Kiểu cmt này của bác sẽ làm xấu hình tượng Sony ấy :D.Nhưng công nhận mấy em như serie A7 này đi loanh quanh thì tuyệt vời,gọn nhẹ ít bị để ý.Và cái em vẫn tiếc khi sang Ni là CZ ko AF đc.Thích lắm cái contrast và độ nét của CZ :D.
    Được sửa bởi Top Rated lúc 02:08 AM ngày 03-07-2015
    D810,58N 1.4,105N 2.8,24-70N,70-200 2.8 VRII,SB 910,MB-D12Grip.

Quote Được gửi bởi Top Rated View Post
    Nghe cũng hơi ghê ghê.Team em có anh bạn xài a7 và ít T* em cũng hay mượn nghịch.Cả em và anh bạn đều thấy câu này hơi chuối chuối.Em cũng từng là fan Sony cho đến khi dùng D700 và giờ là D810.Kiểu cmt này của bác sẽ làm xấu hình tượng Sony ấy :D.Nhưng công nhận mấy em như serie A7 này đi loanh quanh thì tuyệt vời,gọn nhẹ ít bị để ý.Và cái em vẫn tiếc khi sang Ni là CZ ko AF đc.Thích lắm cái contrast và độ nét của CZ :D.
    A7 với A7R xài cảm biến mới hơn D800, D810 cùng do Sony sản xuất và dù xử lý màu mỗi hãng mỗi vẻ nhưng nhìn chung cũng chả hơn kém nhau nhiều đâu nếu có hơn thì hệ A7 cũng hơn chút xíu do cảm biến đời mới hơn, ăn nhau do người chụp và đừng nên đánh giá chất lượng của bất kỳ máy nào khi bạn không dùng nó mà chỉ " mượn nghịch"; còn Canon thì em thấy chất lượng cảm biến Canon không tốt bằng 2 hãng kia, cùng độ phân giải nhưng cho ảnh có độ nét và xử lý nhiễu kém hơn. A7 với A7R hay Mirrorless nói chung là lấy nét đuối hơn DSLR hay SLT vài phần, dù A7II cũng chưa lấy nét tốt như mấy con cao cấp nhất của DSLR, SLT, nữa là pin khá chuối.
    Khắc phục được 2 điểm yếu này thì hoàn hảo, vì em ghét mang tạ lắm !
    Được sửa bởi BlindHero lúc 02:28 PM ngày 03-07-2015

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234