Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 37

Chủ đề: hỏi nên mua máy sony alpha a7 hay a7s nào bây giờ

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    A7 + FE 24 70 F4 + CZ 55 1.8. Done!
    Sau khi đọc một số review của bọn Tây thì em mê mẩn con Loxia 50; tụi nó ( nhất là mấy thằng khoái MF ) vứt hẳn FE 55 để dùng Loxia 50.

Chung quy tụi nó nói thế này:
    Ở khẩu lớn (chụp chân dung ), Loxia 50 tái tạo hình ảnh một cách mịn màng, tạo một cách nhìn cổ điển giống như huyền thoại về Leica chứ không thô ráp như FE 55;
    "The Loxia 2/50 is a complete different lens than the Sonnar T* FE 1.8/55. It is more optimized for smoothness than for contrast at high aperture."
    Ở khẩu nhỏ ( f>4.0, chụp phong cảnh), độ sắc nét, phân giải tăng lên rõ rệt, vượt cả FE 55, trường cong cũng giảm đáng kể.
    Len thì đẹp, build tốt, nhỏ gọn. Tóm lại không có gì để chê.

Còn con 35 f1.4 sắp ra, không biết thế nào chứ phiên bản ZM giá 2290$, còn ZF2/ZE giá 1850$ ( em nhớ là thế), giấc mơ không hề rẻ!
    Được sửa bởi vasilytran lúc 10:00 AM ngày 22-10-2014

Quote Được gửi bởi tapdoanzinzin View Post
    cảm ơn anh kangoo1707
    nếu em đầu tư bộ A7+fix 1.8 55 thì có ăn được 5D Mark 1, 2, 3 của Canon ko và so với Canon 1DX và Nikon D4s thì thua kém thế nào ạ
    giá ống kính sony đắt quá. E có nên mua ngàm chuyển và mua ống của canon hay hãng thay thế nhưng vẫn phải giữ được độ nét đẹp như của ống sony 1.8 55
    Nếu muốn so sánh thì bạn phải cho biết so về chụp cái gì, phong cảnh hay chân dung này nọ. Nếu bạn có cảm giác thiếu tự tin khi đứng với mấy thím Ca-Ni thì tốt hơn hết bạn mua Ca-Ni ống dài để xài

.Bạn nên thử từng loại, loại nào hợp với mình thì mua thôi, máy xịn không quyết định ảnh xịn.

.A7 nhìn chung ngon hơn 5D1,5D2, ngang ngang 5D3. Dòng Pro 1DX và D4s tất nhiên ko so vì phân khúc nó khác.

.Ngoài ra ko ai cầm Sony lens CZ mà có cảm giác thua L với N cả bác ah ^.^

.Không nên xài A7 với lens Canon vì muốn AF phải qua ngàm, và AF rất chậm

Bác chủ nên xài canon, nikon mang vác đã đời đi đã, sau bác thử với A7 bác sẽ thấy đủ tự tin hay ko hihi.

vừa nghỉ trưa là vào đây luôn
    e thì quyết tâm theo sony cũng ko biết là vì cái gì nữa nhưng mà có khi vì nó bền hơn mấy cái khác vì thấy bọn có gương lật toàn ghi đượ vài trăm ngàn phát bấm máy là vứt rồi
    mà e thì hay bấm chụp liên tiếp mỗi phát ít thì 3 nhiều thì cả 10 cái chả mấy mà hỏng

cảm ơn anh kangoo1707
    nếu em đầu tư bộ A7+fix 1.8 55 thì có ăn được 5D Mark 1, 2, 3 của Canon ko và so với Canon 1DX và Nikon D4s thì thua kém thế nào ạ
    giá ống kính sony đắt quá. E có nên mua ngàm chuyển và mua ống của canon hay hãng thay thế nhưng vẫn phải giữ được độ nét đẹp như của ống sony 1.8 55
    Ý bác ăn là ăn thế nào. A7 + 55 1.8 là tốt rồi, hơn t hua dòng kia thì cũng chả để làm gì. Nếu bác so thì A7 có thể hơn đc 5D2, 5D1 thì ko nói,ra quá lâu rồi.,còn lại thì chỉ nhẹ hơn 5D3 thôi ) Thực ra con zeiss 55 1.8 mình thấy chưa ăn đc con Sigma 50 1.4 ART mới đâu :D đc cái gọn nhẹ,chất ảnh đẹp.

Nếu có điều kiện thì xúc 5D3 + Sigma 50 1.4 art. A7/R+55 1.8 h giá cả đã đẹp lắm rồi. So sánh vậy cũng tương đối thôi,còn phần nhiều do tay bác. H thiết bị nó đều cao cấp hết rồi, chờ bác sáng tác nữa thôi :D

khuyên thật bác chủ, nếu ko vượt qua đc tâm lý ngại Canon - Nikon thì cứ 5Dm3 hay D7-800 mà táng đi cho nhẹ nợ.
    cầm Sony thì lúc nào cũng bị ngta nhìn bằng nửa con mắt thôi, rồi hình ra mà đẹp hơn thì thế nào cũng bị chê màu rực, nét quá mức cần thiết, chắc là pts nhiều, bla bla bla.

Tiện các bác cho em hỏi, giờ nên mua pin dự phòng nào cho A7 ạ ? Pin chính hãng hay Wasabi ?
    Được sửa bởi sphinxx lúc 10:39 AM ngày 23-10-2014

số bài post của e cũng nhiều rồi thì cũng chẳng làm gì bán cũng chẳng bán dc
    thật sự từ khi cầm máy đến giờ e rất ngại khi đứng cạnh canon hay nikon vì có cảm giác thua kém họ
    rất phân vân vì không phải năm nào cũng có tiền để đổi đời máy. Mà muốn sao luôn tự tin khi gặp cánh kia thôi
    Chẳng có gì lại kém tự tin bác ah,mỗi dòng e thấy nó có thế mạnh khác nhau,bác đã thích thì xúc thôi,đừng lăn tăn.Bây giờ hầu như e thấy các thiết bị đã gần ngang nhau hết rồi,hơn kém chẳng bao nhiêu.Quan trọng tay nghề,hậu kỳ tốt sẽ có ảnh đẹp mà theo cảm nhận của e thì Sony đối với người ko rành pts thì vẫn dễ dàng có ảnh đẹp như thường
    1 phiếu bé ngoan cho A7, để dành tiền đầu tư lens như thế là quá đủ

Xài Sony chán lắm, không biết phải hậu kỳ sao hết, riết rồi lục nghề PS, LR hết luôn.

@Sphinxx: bác mua pin Pisen xài ok rồi, giá bằng 1/3 nhưng hiệu năng được 8,5 đến 9/10 so với chính hãng nhé.

Quote Được gửi bởi sphinxx View Post
    Tiện các bác cho em hỏi, giờ nên mua pin dự phòng nào cho A7 ạ ? Pin chính hãng hay Wasabi ?
    E làm cục Pisen và sạc rời Pisen ở Phú Quang hết 500k bác ah,nói chung cũng ok đối với A7, máy sử dụng EVF, liveview,rồi NFC,wifi nhiều tính năng mà nhỏ gọn như A7 thì khó đòi hỏi pin nó khủng được, bắn tầm 300 đến 400 phát là đạt rồi

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng