Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Có nên đổi NEX sang Sony Alpha

Có nên đổi NEX sang Sony Alpha

Em đang có 1 em 5R. Rất yêu em nó trừ một chuyện, sắm lens cho em nó tốn kém quá.
    Hiện giờ em đang có 2 em lens quay tay rẻ tiền. Tuy nhiên có nhiều bất tiện so với AF
    Nên em đang suy nghĩ đến việc đổi sang A58 hoăc A57 để mua lens AF giá rẻ + giữ được focus peaking cho 1 số lens MF em thích.
    Các bác cho em ít lời khuyên với ạ. Em đang dùng Nex 5R thấy rất thích, ko rõ chuyển sang dùng DSLT hay DSLR có bị hẫng hay ko? 5R là tình yêu đầu của em.
    Em cám ơn mọi người

Thường thì chất lượng ảnh từ lenses AF minolta không bằng được mớ lenses MF rẻ tiền đâu bác :v Tốt nhất thì cứ 5R + 1855mm + lenses MF thôi.

Sẽ hy sinh ba việc:
    1. Không còn gọn nhẹ nữa
    2. Lens rẻ nhưng build không thật sự ngon mặc dù chất lượng tốt.
    3. SLT chất lượng ảnh hay bị bệt vì gương mờ, iso kém hơn nex 5r.

Cân nhắc nhé.

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Sẽ hy sinh ba việc:
    1. Không còn gọn nhẹ nữa
    2. Lens rẻ nhưng build không thật sự ngon mặc dù chất lượng tốt.
    3. SLT chất lượng ảnh hay bị bệt vì gương mờ, iso kém hơn nex 5r.

Cân nhắc nhé.
    1 đúng
    2. Rẻ mà muốn ngon cả nước lẫn cái sao bác. Ngọt thế thiên hạ đại loạn
    3. Bệt: chưa nghe bao giờ. Iso thua: đúng. Chăng riêng gì gương mờ, crop canon đa phần đều thua , trừ nikon pentax, furi. Nhưng có ưu điểm riêng do gương mờ mà ko ai có

củng câu hỏi tương tự nhưng ngược lại. Theo các bác em có nên đổi A3000 để lấy NEX F3 không các bác, Vì con A3000 Chất ảnh thì ok, nhưng thằng bạn em nó bảo điểm ảnh màn hình của a3000 thấp nhiều so với nex f3 bù lại ống ngắm có, nex f3 ko có... xin các bác tư vấn em đang đứng giữa ngã ba đường...!

Quote Được gửi bởi maphuy View Post
    1 đúng
    2. Rẻ mà muốn ngon cả nước lẫn cái sao bác. Ngọt thế thiên hạ đại loạn
    3. Bệt: chưa nghe bao giờ. Iso thua: đúng. Chăng riêng gì gương mờ, crop canon đa phần đều thua , trừ nikon pentax, furi. Nhưng có ưu điểm riêng do gương mờ mà ko ai có
    Vấn đề số 3: bệt. Bác có thể chứng minh nó không bệt? Có cần làm bài test về vấn đề này không?

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Vấn đề số 3: bệt. Bác có thể chứng minh nó không bệt? Có cần làm bài test về vấn đề này không?
    Công nhận là SLT ảnh bị bêt, kém chi tiết. Em đã từng dùng nex rồi đổi sang SLT và rồi lại quay về Nex
    Fujifilm ...

Sao bác ko lên A7 ? A58 chụp đêm khá là tệ đấy ( So với Nex5 bác xài)

Quote Được gửi bởi Su_makho View Post
    Công nhận là SLT ảnh bị bêt, kém chi tiết. Em đã từng dùng nex rồi đổi sang SLT và rồi lại quay về Nex
    Me too, phải chi cái SLT nó bỏ gương mờ thì hay biết mấy, mình thích thiết kế tay cầm nút bấm của SLT hơn nex

Quote Được gửi bởi quandrc View Post
    củng câu hỏi tương tự nhưng ngược lại. Theo các bác em có nên đổi A3000 để lấy NEX F3 không các bác, Vì con A3000 Chất ảnh thì ok, nhưng thằng bạn em nó bảo điểm ảnh màn hình của a3000 thấp nhiều so với nex f3 bù lại ống ngắm có, nex f3 ko có... xin các bác tư vấn em đang đứng giữa ngã ba đường...!
    Đang cầm trong tay cả A3000 và NexF3, về cả quay lẫn chụp thằng F3 đều thua A3000 :3 Công nhnậ màn hình đẹp hơn và khi MF báo chuẩn hơn.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng