Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: máy của mình như thế này có bị luộc không?

máy của mình như thế này có bị luộc không?

chuyện là mình có cho 1 anh thợ lau sensor ( mình ở huế) nhưng không may ảnh làm trầy sensor. và ảnh gởi máy mình đi hà nội để "khắc phục". mình hỏi có thay sensor ko? thì ảnh trả lời không. vậy thì làm cách nào đc nhỉ. và mình muốn hỏi sau khi nhận máy nên kiểm tra gì để biết máyinhf bị luộc hay ko mà bắt đền ạ
    cảm ơn mọi người nhiều

ai giúp với :(...,,.,.,,,,,,,,

Quote Được gửi bởi mrle01 View Post
    chuyện là mình có cho 1 anh thợ lau sensor ( mình ở huế) nhưng không may ảnh làm trầy sensor. và ảnh gởi máy mình đi hà nội để "khắc phục". mình hỏi có thay sensor ko? thì ảnh trả lời không. vậy thì làm cách nào đc nhỉ. và mình muốn hỏi sau khi nhận máy nên kiểm tra gì để biết máyinhf bị luộc hay ko mà bắt đền ạ
    cảm ơn mọi người nhiều
    ai giúp với :(...,,.,.,,,,,,,,
    1. Đừng spam thế, mới 5 post mà bạn đã spam 2 post vhỉ với các từ: "ai giúp với :(...,,.,.,,,,,,,, " và "helpppppppppppppppp"
    2. Thông thường là trầy filter bảo vệ sensor chứ rất ít khi trầy sensor.
    3. Nếu thật sự trầy sennsor thì phải thay sensor.
    4. Thông thường ngay cả các kỹ thuật viên giỏi nhất trên thế giới cũng không thể biết được chi tiết bên trong máy mình có bị luộc hay không - Trừ khi họ ký tên lên tất cả các chi tiết máy đó.
    Nếu gởi máy cho người thứ 3 thì chắc chắn cả 2 người còn lại không thể khẳng định điều gì, ngoài trừ "niềm tin"
    Chúc Bình An
    FaceBook

cảm ơn anh. lần sau em rút kinh nghiệm
    cho e hỏi:
    nếu trầy lớp fillter thì có ảnh hưởng j đến ảnh chụp k. vì lúc e test lại thì thấy 1 vệt trên ảnh. chăc chắn k phải do bụi. vậy có khẳng định đc là trầy sensor chưa ạ?

cảm ơn anh. lần sau em rút kinh nghiệm
    cho e hỏi:
    nếu trầy lớp fillter thì có ảnh hưởng j đến ảnh chụp k. vì lúc e test lại thì thấy 1 vệt trên ảnh. chăc chắn k phải do bụi. vậy có khẳng định đc là trầy sensor chưa ạ?
    Trước cảm biến thu nhận hình ảnh là lớp filter lọc tia hồng ngoại, lọc AA và lọc đủ thứ ...
    Nguyên cụm thiết bị này người ta gọi là bộ cảm biến hay nói tắt là sensor.

Trừ khi tháo tất cả các lớp filter này, lộ ra cảm biến và sơ ý thì mới làm trầy cảm biến.
    Trầy filter thì khi chụp khẩu khép nhỏ sẽ thấy vết trầy (f8-11-16-22 ...).
    Được sửa bởi 11002 lúc 11:47 PM ngày 13-10-2014
    Chúc Bình An
    FaceBook

vậy trường hợp này có lẽ là trầy fillter. và em khép khẩu 10 là thấy 1 đường. nếu trầy fillter thì có cách nào khác phục ngoài thay sensor ko ạ

vậy trường hợp này có lẽ là trầy fillter. và em khép khẩu 10 là thấy 1 đường. nếu trầy fillter thì có cách nào khác phục ngoài thay sensor ko ạ
    bắt nó đền cho cái máy mới...............................

Trầy filter thì thay filter. Sao lại phải thay sensor?
    Sao bạn không chịu đọc và nghĩ kỹ 1 chút trước khi hỏi?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trầy filter thì thay filter nhưng filter này hình như không bán lẻ mà phải gở từ một sensor của một máy khác, việc tháo filter ra khỏi sensor là việc làm "nguy hiểm" vì bụi vào giữa hai lớp sensor và filter thì không thể lau được sau này, chưa nói đến việc nạy keo fiter ra khỏi sensor có thể làm hỏng cả cụm.

Cách làm của thợ sẽ thay nguyên cụm sensor + filter nhưng họ sẽ bảo chỉ thay filter còn sensor cũ của bạn họ giữ lại, bạn lưu ý phải test kỹ dead pixel trên sensor vừa thay vì có thể họ "lượm" sensor bị lỗi dead pixel trong đống phụ tùng của họ thay lại cho bạn.

Hiện tại phụ tùng không có hàng nhái mà chỉ sợ hàng bị lỗi, nếu bạn muốn test thì có thể check serials của máy có trùng với các files hình mà bạn chụp trước đây không, còn hộp gương, màn trập thì chắc không thể kiểm tra trừ khi bạn có ký tên lên nó.

Mình nghĩ nếu máy của bạn không phải các dòng cao cấp 1D,5D của Canon và D4, D800 của Nikon thì bạn nên yên tâm..
    Được sửa bởi Crazy Shot lúc 08:43 AM ngày 14-10-2014
    Người nghệ sĩ lang thang hoài trên phố, bỗng thấy mình chẳng nhớ nổi một con đường..

Hiện tại phụ tùng không có hàng nhái mà chỉ sợ hàng bị lỗi, nếu bạn muốn test thì có thể check serials của máy có trùng với các files hình mà bạn chụp trước đây không, còn hộp gương, màn trập thì chắc không thể kiểm tra trừ khi bạn có ký tên lên nó.
    vậy check bằng cách nào ạ. thank a nhìu

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng