Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24

Chủ đề: Khẩn! Nhờ mọi người góp ý ảnh cưới TT

Khẩn! Nhờ mọi người góp ý ảnh cưới TT

Em có mấy tấm hình chụp dạng phóng sự đám cưới và người chụp kêu đây là những bức nghệ thuật, rất đẹp và những tấm chụp ở bàn tiệc là phong cách mới, chỉ có dân chuyên nghiệp mới nhận ra. Em thấy trên đây toàn những anh chị. cao thủ có chuyên môn cao, uy tín nên xin cho em vài ý kiến để học hỏi ạ. Vì em thấy có mấy tấm chụp bàn tiệc giống bị chụp hư.

Em xin cảm ơn ạ

[IMG][/IMG]

Được sửa bởi duyt289 lúc 09:37 PM ngày 13-10-2014

Vấn đề quan trọng nhất là "Em và em dâu" của bác.
    Bác, anh em TV trên này thích hay không thích chẳng ảnh hưởng gì hết ạ.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Dạ thưa bác đương nhiên là không thích ạ, nhưng thợ chụp hình cứ bảo đẹp thế, art thế mà ko bỏ vô album ah. Thợ bảo cứ đem lên đây, các bác sẽ nhận xét khen. Vì thế nên em muốn xin ý kiến của các bác

Mình thì mình thấy không đẹp. Nếu mình chọn mình chỉ chọn tấm 2 và 4. Còn việc bác thỏa thuận như thế nào về phong cách với studio thì mình không biết nên không dám bàn.

gần như là ảnh lỗi và bị hư, mình chả biết phong cách mới hay không nhưng quan trọng là tiêu chí ảnh phải tạo được cảm xúc hoặc gợi kỉ niệm, còn nếu không thì phải giúp người xem nhận ra nhân vật chính, và dựa theo tiêu chí này của mình, thì toàn bộ ảnh này là ảnh lỗi, không đáng giá !

Đẹp hay không em không dám nói. Với em những tấm ảnh này người chụp họ định hướng rõ ràng và họ biết họ chụp gì và vì sao chụp như thế. Vấn đề của chủ thớt chính là lúc giao tiếp đã không hiểu rõ phong cách của studio này, và chính chủ thớt là ngừoi bị thiệt.

Em bận quá hôm nay mới vào được. Lúc cô dâu chú rể bảo hình bị hư, bạn chụp ảnh nói là đây là ảnh chụp nghệ thuật, bạn ấy cứ nói đây là kiểu nghệ thuật mới nhất bạn ấy học được. Đó là lý do khiến cô dâu chú rể hoang mang vì ảnh chụp web giới thiệu thì đẹp mà ra ảnh thực thì trời ơi. Em up lên đoạn nói của bạn Kha chụp hình và chú rể lên cho mọi người xem luôn.
    Lý do em post lên vnphoto vì em muốn mọi người có nhận xét công tâm, em không rành về ảnh chụp như bác nhiếp ảnh gia này nói, em muốn được nghe ý kiến từ các anh chị đã biết về nhiếp ảnh. Cảm ơn mọi người.
    sony nex 6 + CZ 35 2.4
    FLICKR

Tranh luận với bác thợ ảnh này có vẻ vô bổ, vì những người chê bai sẽ đều trở thành kẻ a dua và không có con mắt nghệ thuật. Mà ảnh của ông Fer Juaristi thì chả có cái nào "so" được với bác này cả!
    Lọ mọ với Canon, lông bông cùng Fuji và chụp đẹp hơn Min, Mod

Xem những tấm hình này e nghĩ đây ko phải những tấm hình chụp hỏng, mà có thể do bác thợ cố tình chụp như thế này.
    Nhưng e thấy ảnh không đẹp. Còn có thể do phong cách mới hay nghệ thuật thế nào thì e chưa biết.

Ảnh này tay thợ chụp có chủ đích, nhưng ảnh này chủ yếu là theo phong cách "bất thường", nên không thể đưa vào album "truyền thống" bình thường.

Vấn đề là khi "đặt hàng", các bác có y/c chụp theo phong cách này hay không? Tùy theo hợp đồng mà giải quyết với nhau.

Tùy theo ý thích cá nhân, nhưng với em, khoảnh khắc hạnh phúc là tất cả, nụ cười hạnh phúc của dâu rể, bà con 2 họ... ngay cả giọt nước mắt của cô dâu (bà ngoại, mẹ hay chị em cô dâu...) cũng là hạnh phúc - "Khấp như xữ nữ vu quy nhật"
    Trong loạt ảnh trên có vài ảnh mô tả khoảnh khắc hạnh phúc đó, nhưng bóng phản chiếu trên kính xe hơi làm phân tán cái nhìn của người xem ảnh, nếu không crop bỏ đi => hỏng.

Lưu ý: Ảnh thời trang, nghệ thuật ... có thể cắt cúp thoải mài, nhưng ảnh cưới truyền thống phải toàn vẹn, vì không ai thích ảnh cưới bị "thiếu sót, thiếu hụt, mất mát ...", cái đó người già gọi là kiêng cữ.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng