Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: Khẩn! Nhờ mọi người góp ý ảnh cưới TT

Có thể bác chủ và photographer chưa trao đổi nhiều lắm trước khi chụp. Vì những style như trên có thể là lần đầu bác photo kia áp dụng thử. Như anh 11002 đã nói, đó là phong cách "bất thường". Ở đây em thấy bác photographer cũng hơi chủ quan. Có thể bác ấy chụp siêu, chụp đẹp nhưng nếu có những phong cách lạ thì bác có thể trao đổi 1 chút với bác chủ trước.
    Cưới là 1 dịp trong đại, bác ấy áp dụng những cái lạ và độc quá không hợp thì cuối cùng cũng tội cho bác chủ. 2 bên lời qua tiếng lại mất thời gian và chẳng ai vui vẻ gì.
    Riêng em thì em thấy bác photo chụp phóng sự mà lôi cả mình vào trong hình, thật khó chấp nhận được.

>>> KEEP MOVING FORWARD
    flickr.com/nhatnoen/

CDCR chủ yếu nhìn vào sản phẩm từ trang web của studio này, khi làm hợp đồng bên nhiếp ảnh cũng không tư vấn phong cách, em mình ký hợp đồng trọn gói pre-wedding, phóng sự, truyền thống, video tại Đẹp Studio với giá 37 triệu.
    Nhưng khi chụp xong một số tấm bị nghiêng ngửa mất đầu chân tay, hình méo mó thì có complain nó, yêu cầu chụp rõ mặt, không bịt cắt đầu thì nó chụp như vậy.
    CDCR thật ra không có kinh nghiệm về chụp hình nên chỉ xem trên trang web những tấm hình của nhiếp ảnh gia chụp để chọn dịch vụ ở đây, mà không ngờ là hình chụp ra như là bị treo đầu dê bán thịt chó.
    Hình chụp ngoại cảnh em nghĩ có thể chụp lại, nhưng hình trong đám cưới và khách mời thì không thể cứu vãn. Em cũng không muốn làm khó người khác nhưng thật tình là cảm thấy quá bức xúc với cách cư xử vô đạo đức của bạn chụp hình cưới này. Bạn ấy không hề có chút biết lỗi, còn nói là do cô dâu chú rể và bạn bè không có con mắt nghệ thuật, lại còn nói là cứ thử đem lên các diễn đàn về nhiếp ảnh thì mọi người sẽ khen phong cách này không. Em chẳng biết nói sao
    Em nghĩ cần làm rõ loại nghệ thuật này, cũng như kiểu làm ăn không trách nhiệm, vì chụp hình cưới việc trong đại như vậy ngoài tài còn phải có tâm nữa.
    Được sửa bởi duyt289 lúc 10:34 AM ngày 17-10-2014
    sony nex 6 + CZ 35 2.4
    FLICKR

Quote Được gửi bởi duyt289 View Post
    CDCR chủ yếu nhìn vào sản phẩm từ trang web của studio này, khi làm hợp đồng bên nhiếp ảnh cũng không tư vấn phong cách, em mình ký hợp đồng trọn gói pre-wedding, phóng sự, truyền thống, video tại Đẹp Studio với giá 37 triệu.
    Nhưng khi chụp xong một số tấm bị nghiêng ngửa mất đầu chân tay, hình méo mó thì có complain nó, yêu cầu chụp rõ mặt, không bịt cắt đầu thì nó chụp như vậy.
    CDCR thật ra không có kinh nghiệm về chụp hình nên chỉ xem trên trang web những tấm hình của nhiếp ảnh gia chụp để chọn dịch vụ ở đây, mà không ngờ là hình chụp ra như là bị treo đầu dê bán thịt chó.
    Hình chụp ngoại cảnh em nghĩ có thể chụp lại, nhưng hình trong đám cưới và khách mời thì không thể cứu vãn. Em cũng không muốn làm khó người khác nhưng thật tình là cảm thấy quá bức xúc với cách cư xử vô đạo đức của bạn chụp hình cưới này. Bạn ấy không hề có chút biết lỗi, còn nói là do cô dâu chú rể và bạn bè không có con mắt nghệ thuật, lại còn nói là cứ thử đem lên các diễn đàn về nhiếp ảnh thì mọi người sẽ khen phong cách này không. Em chẳng biết nói sao
    Em nghĩ cần làm rõ loại nghệ thuật này, cũng như kiểu làm ăn không trách nhiệm, vì chụp hình cưới việc trong đại như vậy ngoài tài còn phải có tâm nữa.
    Nội quy vnphoto.net không cho phép lôi sự việc bên ngoài vào tranh cãi trong site bác ạ.
    Bác duyt289 bức xúc, nhưng là "bức xúc dùm" em của bác.

Trên site không phê phán hay đã kích cá nhân, chỉ bình ảnh thôi bác ạ.
    Bác duy2t289 y/c anh em nhận xét về những ảnh bác đưa thì anh em có nhận xét cụ thể rồi.
    Còn những ảnh khác, mà người chụp giao, có chân phương, truyền thống, đẹp, nghệ thuật hay không thì anh em chưa biết nên chưa thể phát biểu sâu thêm.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cảm ơn bạn, dù sao mình cũng hiểu ra vấn đề đúng sai chỗ nào rồi. Cảm ơn mọi nhận xét khách quan của mọi người, vì bác photo ấy muốn em up hình lên cho mọi người có chuyên môn vào nhận xét, và giờ em đã có câu trả lời từ mọi người. Cảm ơn các anh chị đã đóng góp ý kiến Thân ái!
    sony nex 6 + CZ 35 2.4
    FLICKR

Bác có flickr, bác có nex6 và bác biết CZ nên em nghĩ là bác cũng có ít nhiều kiến thức. Vậy thì chuyện đã qua rồi, hy vọng bác tìm được các ảnh tốt trong số đống ảnh hư. Em không làm dịch vụ, chỉ chụp giúp bạn bè thôi, những lần em đi chụp chả bao giờ ảnh đẹp hết mà cũng chẳng bao giờ hư hết cả. Cố gắng thôi bác nhé, mỗi người có 1 cách xử lý riêng.

Quote Được gửi bởi duyt289 View Post
    Em có mấy tấm hình chụp dạng phóng sự đám cưới và người chụp kêu đây là những bức nghệ thuật, rất đẹp và những tấm chụp ở bàn tiệc là phong cách mới, chỉ có dân chuyên nghiệp mới nhận ra. Em thấy trên đây toàn những anh chị. cao thủ có chuyên môn cao, uy tín nên xin cho em vài ý kiến để học hỏi ạ. Vì em thấy có mấy tấm chụp bàn tiệc giống bị chụp hư.

Em xin cảm ơn ạ

Em thì chuyên môn cũng chỉ là dạng phọt phẹt, uy tín thì đương nhiên là = 0 rồi.

Nhưng mà em thấy là muốn Art kiểu gì thì art, vấn đề đầu tiên vẫn phải là đảm bảo về kỹ thuật rồi mới nói đến chuyện nghệ thuật ạ. Những tấm bác chủ show lên đây em thấy về kỹ thuật đã không ổn rồi thì nói gì đến chuyện phong cách nữa ạ. Trừ khi đi chụp nghệ thuật gì gì thì em chả dám nói, nhưng mà chụp wedding thì đầu tiên là phải "Rõ mặt"cô dâu chú rể rồi mới nói đến chuyện Art ạ. Những tấm này thì cô dâu chú rể bị biến thành "Background" rồi

Nếu bác chủ muốn nhận xét về kỹ thuật thì loạt ảnh bác đưa kỹ thuật tệ lắm, nhất là mấy tấm xuyên kiếng và đèn lằng nhằng như kiểu chụp trong bar. Hầu như là sai bét hết về kỹ thuật và không control được máy.

phong cách lạ nhưng nói thật là không đẹp,hay tại mình trình cùi nên không ngộ ra được...
    Được sửa bởi sunday9735 lúc 07:57 PM ngày 28-10-2014
    không có gì để khoe

Tay Kha Đăng này là bêN đẹp studio , cạnh bên là studio của Thái Trung.
    Giờ Đẹp chuyển chỗ khác, thằng Thái Trung qua lụm chỗ đó.
    Thấy Khadang cũng lên nhiều hình rất đẹp, còn phong cách này hơi lạ, việt nam chúng ta nhin chưa quen.
    Nhưng cũng phá cách,thấy cũng hay hay .

Em đi chụp hình tiệc cũng khá nhiều rồi chưa bao giờ thấy những shost hình như thế này, nói chung chụp hình thường thể hiện nét đẹp cảm xúc của họ ở đâu, có phải là con mắt, môi miệng họ thể hiện không. (Chưa nói đến màu săc ) Vì thế những người bỏ tiền ra họ cũng có con mắt để nhìn nhận biết đâu là đẹp xấu, chứ không phải họ mù mà dửng dưng mang tiền cho bạn, Theo mình hình tiệc đã rỗi nếu không có sự sắp xếp của các tay máy thì nhìn hình chả có tấm nào như tấm nào, mà bạn photography lại thể hiện những shost anh làm thêm rối nhìn vào hình toàn thấy những cái ánh đèn ngoằn ngoằn, dây điện logo mà chẳng thấy cô dâu chú rể ở đâu cả, vì vậy em cũng kg hiểu bạn photo thể hiện những bức ảnh này với ý đồ gì và muốn nói gì. Nói tóm lại gặp em cầm máy đi chụp mà lấy tiền khách bị những tấm ảnh như thế này em cũng chẳng dám đưa khách nữa nói chi là nói đến nghệ thuật.
    Khanh Nguyễn
    Cafe Đắng Ít Đường

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng