Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 30

Chủ đề: hỏi về web vnphoto trên iphone !!

hỏi về web vnphoto trên iphone !!

tuần lễ nay khi em vào vnphoto trên iphone thì bị tình trạng là chỉ thấy mỗi tiêu đề chính vnphoto , còn các mục khác thì bị ẩn hết . chỉ có hiện ra 1 vài ký hiệu thôi . sau khi vào clear history thì nó hiện ra đầy đủ , nhưng phải đăng nhập lại nick !! đăng nhập xong . post bài rồi quay lại các trang khác , hay trang chủ ,thì lại bị ẩn hết các chuyên mục
    Lại phải clear his .... lại phải đâng nhập rồi lại bị như trên lại !!!!! em ko biết phải làm sao !? cứ đăng nhập nick xong , vào forum là lại bị !!!! bây giờ em phải làm sao !? em đang xài IOS 8.0 ạ

chỉ có vnphoto bị vậy thôi .còn các w khác vẫn bình thường !! something wrong !!?
    Các bác chỉ cho em với !!!!
    Được sửa bởi yashicanon lúc 06:55 AM ngày 10-10-2014
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Em thấy câu hỏi của anh thì em trả lời luôn.

Em cũng đang dùng 8.0.2. Thông tin của anh không đủ để biết là lỗi từ đâu. Em dùng Safari và hy vọng là anh không dùng Google Chrome app trên iphone. Em đã định dùng và định download nhưng mà em nghĩ Safari cũng tốt cho nên đã không làm.

Sau khi em đọc post của anh em đã lấy iphone của em thử và log vào thì em không bị bất cứ vấn đề gì như anh nói.

Hiện tại forum có hai giao diện một cho mobile và một cho full website (loại cho desktop). Em đã thử bằng giao diện cho full website. Khi anh login vào anh hãy vui lòng tick vào chữ remember me. Nếu anh không tick vào cái này thì khi hết time out anh sẽ bị yêu cầu sẽ log vào lại. Nếu đã chưa làm việc này thì anh thử lại như em nói rồi post lên cho biết có được không.

Nếu anh dùng iphone 6 hay 6+ thì cũng ghi thêm thông tin để em sẽ thử trên iphone này.

anh xài safari sau khi bị thì cài thử chrome và cũng đều bị như vậy !! và xài giao diện mb !! đã tick vào remmber nhưng khi clear history thì nó mất hết , xài ko đăng nhập thì lâu lắm mới bị . nhưng cứ đăng nhập là bị !! nó chỉ bị ở trang chủ thôi ! khi anh click hú họa vào mấy cái icon thread ( nó ko hiện chữ gì cả ) thì chuyên mục đó vẫn hiện ra bình thường , nhưng cứ quay lại trang chính forum là ko có chữ ! chỉ có mỗi cái forum thôi , anh xài 8.0 thôi chưa lên 8.0.2 . và xài 5s .
    không biết lỗi do đâu !! ngày trước xài android cũng bị nhưng sau khi clear cache hết thì ko bị nữa !! còn ios thì ko biết clear cache chỗ nào . mò tới lui chỉ thấy mỗi cái clear hítory nên làm đại . nó hết ,nhưng quay lại bị ngay sau khi đăng nhập . Không đăng nhập thì ko bị !!!!!!
    Được sửa bởi yashicanon lúc 07:25 AM ngày 10-10-2014

giờ vẫn đang bị .Mổi cái forum chính thôi . nó chỉ có vài cái icon và những con số thể hiện bao nhiêu bài viết thôi .còn thì trống trơn ko có gì .click vào mấy con số đó thì thread hiện ra bình thướng !!!!! .quay lại forum là mất hết . mà CHỈ BỊ VẬY SAU KHI LOGIN THÔI .DANG BỊ VẬY MÀ LOGOUT LÀ HẾT BỊ NGAY !!!! và mỗi vnphoto bị thôi thế mới điên chứ !!!
    Được sửa bởi yashicanon lúc 07:45 AM ngày 10-10-2014

Sorry em đã trả lời trễ cho anh.

Em đã thử trên iphone của em dùng ios mới nhất kể cả hai giao diện mobile và desktop kể cả tick vào remember me hay không đều không bị lỗi như anh bị. Em không dùng private browser.

Lẽ ra em định pm cho anh nói anh đưa số pwd tài khoản cho em log vào thử nhưng mà em thấy không tiện tốn công anh phải reset pwd sau khi em kiểm tra (nếu không em lấy acct của anh post ảnh xxx lên forum thì phiền anh).

Em nghĩ anh hãy lấy phone khác của gia đình anh thử lại xem. Rất có thể có một setup gì đó trong phone của anh thôi. Em tin là như vậy. Template của forum là chuẩn của vbulletin cho nên không có gì đặc biệt anh XL cần phải set cả. Đến thứ hai, em sẽ dùng iphone khác em mới mua em thử lại một lần nữa cho anh và sẽ xác nhận cho anh biết. Nếu iphone mới đó mà không bị gì thì máy của anh bị lỗi.

Trong khi chờ đợi, nếu anh có thể làm được, back up máy toàn bộ lên desktop của anh. Sau đó anh vào trong general vào cuối trang của nó sẽ có chữ reset nhấn vào đó và chọn reset all contents and settings. Sau khi máy trở lại thì anh hãy chọn là set up thành iphone mới. Rồi anh thử lại xem có bị không.

Sau khi thử xong thì nối máy lại vào desktop và restore nó lại ở cái mà anh đã backup. Anh sẽ không bị mất gì cả nếu như anh backup vào desktop trước đó.

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    giờ vẫn đang bị .Mổi cái forum chính thôi . nó chỉ có vài cái icon và những con số thể hiện bao nhiêu bài viết thôi .còn thì trống trơn ko có gì .click vào mấy con số đó thì thread hiện ra bình thướng !!!!! .quay lại forum là mất hết . mà CHỈ BỊ VẬY SAU KHI LOGIN THÔI .DANG BỊ VẬY MÀ LOGOUT LÀ HẾT BỊ NGAY !!!! và mỗi vnphoto bị thôi thế mới điên chứ !!!
    Lấy cái iPhone đó về chọi em đi anh ơi

Em không dùng hàng Apple nên không check được dùm bác.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

hihi để cuối tuần kiếm cái iphone khác thử coi sao
    Mới phát hiện ra là nó chỉ bị khi để dọc màn hình thôi . quay ngang phone ra thì nó bèn hiện lên hết hihihi !!!!!!! dã reset ko cò kết quả !!!! .chỉ có thắc mắc nếu do phone thì tại sao chỉ mỗi vnphoto bị !!!!!

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Lấy cái iPhone đó về chọi em đi anh ơi
    phone này nhỏ quá .sợ em lấy 1DX đỡ thì bể hết phone hihihi

không bác nào đoán biết nó bị gì hết sao ??!!!! em đã thử nhiều cách rồi ko hết !!!

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng