Trang 15 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415161725 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 413

Chủ đề: tại sao D600 khử noise lại kém xa 6D như thế? và lý do gì Pro-Wedding chọn Canon?

Quote Được gửi bởi Logicism View Post
    em thấy các bác tranh luận mà nó chẳng ra cái vấn đề gì cả, em mạo muội trả lời bác chủ là:

- D600 khử noise kém hơn 6D là vì nhà sản xuất làm ra như thế?
    - Pro Wedding dùng Canon nhiều vì họ thích thế, phù hợp với công việc, thu nhập, sức lao động?

Sao lại cứ phải hỏi, mà bác chủ hỏi sao chụp cưới hay dùng Canon thì sang box Canon chứ sang đây hỏi là gì? Hay bác có ý gì khi đem qua đây hỏi?

Các bác trong này, bác nào dùng Canon có thể trả lời cho em tại sao trên Trạm vũ trụ quốc tế ISS người ta chỉ dùng Nikon hay không? Skintone chụp các nhà du hành theo các bác dùng Canon là chụp bằng Nikon như thế có mọng k? (Hay em vác sang box Canon hỏi cho vui nhỉ?)

Diễn đàn cảm giác k có mod chứ có mod các 2pic như thế này close cho nhanh, mười mấy trang chả giải quyết được cái gì.
    Bác nói quá dở, việc tranh luận là cũng theo cảm nhận cá nhân, ai thích gì tùy người ta làm sao phải bức xúc. Nói thật là 2 cái hãng này từ xưa đến giờ ở vn chỉ có tranh luận mỗi cái màu da còn những cái khác ko phải vấn đề lớn. Bác cứ nghĩ máy chụp vũ trụ thì chụp cái gì cũng đẹp sao? ở đây ai chụp vũ trụ. Cứ như bác thì người ta người nào ko mua nikon là họ ko biết gì a? Nó phải có ưu điểm của nó chứ. Các nhiếp anh gia Next top model Asia họ chụp mẫu bằng 5dm3 đấy thì sao naò. Nikon lấy nét nhanh hơn, body chắc khỏe hơn, lens rẻ tốt hơn hẳn Ca, lens sịn thì có Nano rồi màn hình thì thật hơn. Đấy vậy Canon nó bán cho ma. Còn việc tranh luận chẳng mod nào phản đối trừ phi cm thiếu văn hoá. Ngày chưa mua máy e đặc biệt thích những box tranh luận thế này vì sẽ có nhiều hơn về các quan điểm các dẫn chứng và mình sẽ biết cái nào phù hợp với sở thích của mình.
    Được sửa bởi nikonianhd lúc 10:04 AM ngày 16-10-2014

Quote Được gửi bởi nikonianhd View Post
    Bác nói quá dở, việc tranh luận là cũng theo cảm nhận cá nhân, ai thích gì tùy người ta làm sao phải bức xúc. Nói thật là 2 cái hãng này từ xưa đến giờ ở vn chỉ có tranh luận mỗi cái màu da còn những cái khác ko phải vấn đề lớn. Bác cứ nghĩ máy chụp vũ trụ thì chụp cái gì cũng đẹp sao? ở đây ai chụp vũ trụ. Cứ như bác thì người ta người nào ko mua nikon là họ ko biết gì a? Nó phải có ưu điểm của nó chứ. Các nhiếp anh gia Next top model Asia họ chụp mẫu bằng 5dm3 đấy thì sao naò. Nikon lấy nét nhanh hơn, body chắc khỏe hơn, lens rẻ tốt hơn hẳn Ca, lens sịn thì có Nano rồi màn hình thì thật hơn. Đấy vậy Canon nó bán cho ma. Còn việc tranh luận theo chẳng mod nào phản đối trừ phi cm thiếu văn hoá.
    Em đọc cmt của bác em chỉ biết cười thôi, thật đấy :]]
    Nikon D300/D750 | 16-28mm f/2.8 Tokina | 18-70mm f/3.5-4.5 | 80-200mm f/2.8 AF-D | YN-560 III

can thì có nhiều prime len autofocus hơn ... giá rẽ nữa ... với cái chính la dung lượng lưu vừa phải không quá lớn như nik
    Canon em thấy làm ăn rất cản thận ...nắm bắt tính thực tiễn của thị trường rất tốt

Cái vụ skin tone & da mượt là do sở thích cá nhân thôi...chứ nó ko ảnh hưởng nhiều lắm về mặt kinh doanh cả 2 bên
    ------------------------------------------------------------------------------
    Kiếm được trên youtube video này các bác xem thử: https://www.youtube.com/watch?v=RX-eWPVvxAg
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 02:53 PM ngày 16-10-2014

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    can thì có nhiều prime len autofocus hơn ... giá rẽ nữa ... với cái chính la dung lượng lưu vừa phải không quá lớn như nik
    Canon em thấy làm ăn rất cản thận ...nắm bắt tính thực tiễn của thị trường rất tốt

Cái vụ skin tone & da mượt là do sở thích cá nhân thôi...chứ nó ko ảnh hưởng nhiều lắm về mặt kinh doanh cả 2 bên
    Hồi e xài canon, mua con 50mm f1,4 mà đến nản, 1 con lệch focus, đi đổi lấy 1 con khác, về xài mấy tháng đứt dây focus j j đó. gắn filter nó cứ quay quay, xót hết cả lens, e sợ nó đứt phát nữa chắc e khóc @@.
    Đi xích âu âu.

em đọc review tranh luận về canon nikon trên mấy diễn đàn nước ngoài cũng nhiều, chả bao h thấy họ băn khoăn về cái sờ kin tôn trắng hồng cả, sao vn cứ mãi băn khoăn về nó nhỉ, còn pro wedding có phải đều chọn canon không thì em thấy bác chủ thớt nói không hề có dẫn chứng, ở vn thì em tin người ta dùng canon nhiều hơn thật. Trên fb em cũng có mấy ý kiến (em cho là) phiến diện bảo canon đại loại hơn hẳn nikon, em thì không dùng canon nên em không biết, nhưng nghĩ lại chả lẽ chỉ có mấy bác đấy là thông minh còn lại bao nhiêu người dùng nikon trên thế giới đều ngu dốt mù quáng :\

p.s. em không hề có ý bênh vực thằng nào hết T_T, nói vậy để mấy bác bênh nikon khỏi cmt cái cmt này của em, và mấy bác bênh canon khỏi cmt phản đối

chuyện NASA không xài canon em cũng nghe từ lâu, em chưa đọc kỹ nhiều bài trên mạng, mà cái thread này có vẻ hợp lý, theo đó lý do NASA không dùng canon vì lens tele của canon dùng fluorite elements, mà cái thứ này sẽ gặp vấn đề với chấn động, nhiệt độ, còn ED glass trên lens nikon thì không sao. Nếu đúng vậy thì lý do là ở lens, không liên quan gì đến sensor khử noise hay cho skin tone thế nào. Nhưng em nghe nói lens nikon 800mm mới râ cũng dùng fluorite elements, chả biết sẽ thế nào đây.

Why NASA don't use Canon

Quote Được gửi bởi Logicism View Post
    Em đọc cmt của bác em chỉ biết cười thôi, thật đấy :]]
    Bác cứ ở nhà cười hay khóc vô sờ tư, ko ai cấm bác cả.

Em hỏi câu NASA cho vui thôi, chứ chả có ý gì cả.

Vì sao, vì bác chủ 2pic hỏi tại sao pro Wedding dùng Canon nhiều thì bác ấy phải qua box Canon hoặc box Wedding mà hỏi, sao lại hỏi ở box Nikon. Còn vấn đề 6D và D600 thì em bảo rồi, nhà sản xuất thích thế chứ sao phải hỏi.

Bh em sang box Canon hỏi tại sao NASA lại dùng Nikon thì k biết các bác bên đó cảm thấy tn? Chắc là cũng giống em khi đọc 2pic này thôi

/nikonianhd: cảm ơn bác đã k cấm em :]]
    Được sửa bởi Logicism lúc 12:38 PM ngày 16-10-2014
    Nikon D300/D750 | 16-28mm f/2.8 Tokina | 18-70mm f/3.5-4.5 | 80-200mm f/2.8 AF-D | YN-560 III

Canon chụp ngược sáng, Em retouch. Em có D3s 70-200Vrii nhưng không retouch ra được chất ảnh như vậy

Nikon D3300 + (55-300mm), chụp và retouch

Trang 15 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415161725 ... Cuối cùngCuối cùng