Trang 19 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 9171819202129 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 181 đến 190 / 413

Chủ đề: tại sao D600 khử noise lại kém xa 6D như thế? và lý do gì Pro-Wedding chọn Canon?

Photography is my fun!

Quote Được gửi bởi Bluewind2210 View Post
    Mấy bác tranh luận vui quá em cũng góp ý cho vui thôi. Em xài Ni từ đầu, hồi mới chơi em cũng nghe bảo vụ này rồi mà em cũng chả tin đâu. Tháng trước em có đứa bạn chụp hình cưới mà thợ không PTS nên hình tệ quá em mới lấy làm dùm, thợ này chụp bằng 5D3, không biết do cảm tính không nhưng em thấy chỉnh thoải mái hơn hình em chụp bằng Ni, màu chuyển nhẹ ko gắt, màu da chỉnh cũng nhẹ nhàng Hình thì em không show vì hình không phải em chụp.
    Nói chung em cũng suy nghĩ có khi nào do mình không làm chủ thiết bị nên suy nghĩ lung tung không. Nhưng nói thật lòng mấy người em hâm mộ như bác Toại với mấy bạn nữa đều xài Ca, em cũng thích Ca nhưng đổi nguyến đống đồ bán đi bán lại em ngại. Thế nên vẫn trung thành với Ni dù lâu lâu vẫn mơ Ca
    Thoải mái đi bác! Em vẫn hâm mộ nhiều ưu điểm của Nikon lắm

Quote Được gửi bởi Nikon@8666 View Post
    Mình thì thấy các bác can nói hình ngon mà vẫn chẳn thấy post hình nào lên để xem tận mắt, toàn là nói suông không!
    Anh lại phải "đánh vòng" một phát:
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...14#post3251014

Thực tế skin tone của Fuji là tốt nhất và Pentax là yếu nhất.
    Nhưng chụp trời xanh thì Pentax là vô đối.
    Chúc Bình An
    FaceBook

6D khử noise tốt chụp tối trong nhà ko flash quá phê, màu cũng rất đẹp. với ống helios 44 cùi

Mình thì thấy các bác can nói hình ngon mà vẫn chẳn thấy post hình nào lên để xem tận mắt, toàn là nói suông không!
    em có mấy tấm chụp cưới nhưng không được post hic...

D7100 35 1.8

6d 24105

Được sửa bởi petertruong83 lúc 03:41 PM ngày 17-10-2014

Ảnh của bác e thấy sự chuyển vùng sang tối ngay trên mặt mẫu ko đc mềm mại vùng hight light chưa phải là trắng lắm nhưng đã thấy cháy cháy còn vùng tối thì ám vàng và sạm đen nhất là mặt mẫu áo dài theo cảm nhận của e thì nó ko đc tự nhiên. mạt mẫu đã đánh phấn mà chuyển vùng như vậy e cho là ko đc đẹp, đáng ra màu nó phải khá đều, như mẫu đeo kính thì đỡ hơn.

Quote Được gửi bởi nikonianhd View Post
    Ảnh của bác e thấy sự chuyển vùng sang tối ngay trên mặt mẫu ko đc mềm mại vùng hight light chưa phải là trắng lắm nhưng đã thấy cháy cháy còn vùng tối thì ám vàng và sạm đen nhất là mặt mẫu áo dài theo cảm nhận của e thì nó ko đc tự nhiên. mạt mẫu đã đánh phấn mà chuyển vùng như vậy e cho là ko đc đẹp, đáng ra màu nó phải khá đều, như mẫu đeo kính thì đỡ hơn.
    Bác nhận xét rất đúng, mình nghĩ lớp phấn hay sáp trên mặt sẽ làm làn da trở nên không còn mềm mại và mọng nữa( mặt như mặt sáp vậy!), cái nài thì thấy can hay ni cũng bị như vậy. Còn mẫu đeo kính chỉ trang điểm nhẹ nhàng không đánh phấn chỉ tôi môi son nên ảnh sẽ trong, mịn màng. Vì vậy nếu mẫu có da sáng đẹp thì ảnh chụp sẽ lên màu tự nhiên hơn!
    Photography is my fun!

Góp ảnh Nikon D3300

P/S: da mặt mẫu này hơi nhiều tàn nhang, hi.

Da mặt bé nông thôn hơi đen, lên hình Canon 70D + 24-105F4 thành trắng hồng.
    [IMG]IMG_2600 by loithinh, on Flickr[/IMG]
    C5d3 T24-70 C100-400L

Mình chưa chụp Canon nhiều, chỉ chụp thử từ máy của mấy ông bạn, nói chung Nikon để lên da đẹp đòi hỏi trình của người cầm máy cao hơn, còn Canon thì dễ hơn, nhiều khi tay mơ mới cầm máy point & shot cũng ra da trắng hồng.

Quote Được gửi bởi Nikon2012 View Post
    Mình chưa chụp Canon nhiều, chỉ chụp thử từ máy của mấy ông bạn, nói chung Nikon để lên da đẹp đòi hỏi trình của người cầm máy cao hơn, còn Canon thì dễ hơn, nhiều khi tay mơ mới cầm máy point & shot cũng ra da trắng hồng.
    Đúng là quan điểm của người chưa chụp nhiều :-D
    Happy shooting

Trang 19 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 9171819202129 ... Cuối cùngCuối cùng