Trang 30 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 20282930313240 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 291 đến 300 / 413

Chủ đề: tại sao D600 khử noise lại kém xa 6D như thế? và lý do gì Pro-Wedding chọn Canon?

Canon ở VN nhiều hơn Nikon vì :
    + ở VN Canon nó PR, marketing quá tốt nhìn Canon marathon hàng năm sẽ rõ
    + Canon có nhiều sản phẩm, nhiều loại bình dân từ lens tới máy, giá có thể nói là rẻ hơn nhiều so với các hãng khác nên bà con mình sẽ có nhiều sự lựa chọn trong tầm tiền
    + Lên màu da hợp với thẩm mĩ của đa số dân VN mình.

Kết: Mình chưa bao giờ thích Canon, chỉ chơi Nikon và Sony!

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    bình thường topic này đa số toàn fan cuồng vào cãi nhau, lần này hơn được cái là có mấy bác không màng sự đời, không cần quan tâm mọi người đang tranh cãi gì mà cứ post khoe hình với lens Leica, L, N gì đó tới tấp
    Mịa, chơi trò này một là đi kiếm tiền, hai là chơi vì cái thú. Có nhiều bác bỏ bao công sức tiền của để có Leica, L, N này nọ, lại bỏ bao mồ hôi và thời gian để có tấm hình thì thỉnh thoảng đá qua đá lại lạc đề chút có chết ai đâu nhể. Bác làm đúng đề đi cho mọi người noi theo, ka ka ka.

Quote Được gửi bởi Nikon2012 View Post
    Mịa, chơi trò này một là đi kiếm tiền, hai là chơi vì cái thú. Có nhiều bác bỏ bao công sức tiền của để có Leica, L, N này nọ, lại bỏ bao mồ hôi và thời gian để có tấm hình thì thỉnh thoảng đá qua đá lại lạc đề chút có chết ai đâu nhể. Bác làm đúng đề đi cho mọi người noi theo, ka ka ka.
    Nhiều tay hình thì nhìn chưa sạch "nước cản" mà phán như là cha thiên hạ! Chê nikon chụp chân dung chụp màu da không đẹp( đây là nói về chân dung phụ nữ, chứ đàn ông cần gì nói tới màu da?) mình úp hình để so sánh với canon thì bảo là khoe hình là sao?
    Photography is my fun!

nói thật chứ 30 trang của cái topic này e chỉ thấy hình của bác nayamioda chụp bé PG là có ánh sáng tốt và góc nhìn đẹp, còn hình của bác gì xài Leica xâu như quỷ ạ, ko thể hiện dc cái gì của mẫu, thấy khoe gear là chính
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

Quote Được gửi bởi hoangnguyen85 View Post
    nói thật chứ 30 trang của cái topic này e chỉ thấy hình của bác nayamioda chụp bé PG là có ánh sáng tốt và góc nhìn đẹp, còn hình của bác gì xài Leica xâu như quỷ ạ, ko thể hiện dc cái gì của mẫu, thấy khoe gear là chính
    Ô hô..hô..! bác nàyhay nhể..? Xài "Cà lông" lại chuyên nhảy vào box "Li Kông" rồi làm...văng tung tóe là sao?

Quote Được gửi bởi Vivaldi View Post
    Ô hô..hô..! bác nàyhay nhể..? Xài "Cà lông" lại chuyên nhảy vào box "Li Kông" rồi làm...văng tung tóe là sao?
    thì đang khen hình của bác nayamioda chụp đẹp đấy còn gì, bác ấy chup Nikon thì phải. Đẹp thì khen, xấu thì ... chứ chả lẽ cũng khen

mà mình xài qua 4 cái body Nikon rồi bạn ơi, Canon là 1 cú nhảy dù thôi
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

Mình xài tùm lum 3 con Sony, 1 con Fuji, 2 con Nikon, chưa từng có ý định quá Canon . Đơn giản là không thích theo số đông.

Quote Được gửi bởi hoangnguyen85 View Post
    thì đang khen hình của bác nayamioda chụp đẹp đấy còn gì, bác ấy chup Nikon thì phải. Đẹp thì khen, xấu thì ... chứ chả lẽ cũng khen

mà mình xài qua 4 cái body Nikon rồi bạn ơi, Canon là 1 cú nhảy dù thôi
    Anh hùng bàn phím là đây, hay là trẻ trâu? up vài ảnh của bạn lên coi nào?

Quote Được gửi bởi Nikon2012 View Post
    Anh hùng bàn phím là đây, hay là trẻ trâu? up vài ảnh của bạn lên coi nào?
    ảnh xấu nào đâu dám post, chỉ là xem ảnh của máy bác Leica trong topic này thấy y chang ảnh của mình mà các bác ấy lại nói đẹp @.@
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

hn: có cần nhất thiết phát ngôn vậy không bạn ... ảnh với bạn ko đẹp nhưng đối với người khác đẹp thì sao!!!!

Trang 30 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 20282930313240 ... Cuối cùngCuối cùng