Trang 18 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718192028 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 171 đến 180 / 413

Chủ đề: tại sao D600 khử noise lại kém xa 6D như thế? và lý do gì Pro-Wedding chọn Canon?

Quote Được gửi bởi Nikon@8666 View Post
    Mình gửi thêm ảnh chụp bằng D610, bác xem nước da có bằng Canon không nhé:

2014-10-12 14.58.25 by thanhminh8666vn, on Flickr

Và quan trọng là tone màu của cả bức ảnh nó rực rỡ và trung thực nữa!
    Quan trọng là cái yếm và cổ áo màu trắng tinh hay trắng ám blue

Nếu bác nào có ý nghi ngờ, em đề nghị:
    - Open ảnh trong PS, nhấn Ctrl + L để mở thẻ Levels
    - Double click "ống hút" thứ ba (ngoài cùng bên phải), chọn các thông số cho 3 kênh R,G và B cùng 1 thông số (VD như 220-220-220) để chuẩn hóa vùng trắng thuần nhất.
    - Click chuột và màu trắng bị ám trong hình để trả về màu trắng thuần
    - Xem lại skintone
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Quan trọng là cái yếm và cổ áo màu trắng tinh hay trắng ám blue

Nếu bác nào có ý nghi ngờ, em đề nghị:
    - Open ảnh trong PS, nhấn Ctrl + L để mở thẻ Levels
    - Double click "ống hút" thứ ba (ngoài cùng bên phải), chọn các thông số cho 3 kênh R,G và B cùng 1 thông số (VD như 220-220-220) để chuẩn hóa vùng trắng thuần nhất.
    - Click chuột và màu trắng bị ám trong hình để trả về màu trắng thuần
    - Xem lại skintone
    Em xem trên màn retina của mac thì thấy trắng tinh, không biết có ngã sang xanh chưa! tấm này cho màu da vàng hơn:
    2014-10-12 15.01.03 by thanhminh8666vn, on Flickr
    Photography is my fun!

Quote Được gửi bởi ntt2007 View Post
    em nói các bác đừng mắng em tội nghiệp chứ em nhìn hình thấy canon hay nikon cũng ko khác nhau nhìu, khác tí tẹo thôi và hiếm khi nào em phân biệt nổi. về skin tone gì đó em nghĩ khách hàng bình thường ngta cũng ko soi kỹ vậy đâu.

hiện tại em đang theo canon bởi vì ... cái body nikon có 1 mảnh đỏ đỏ thấy ngứa mắt nên em ghét thôi, biết đâu mấy Pro Wedding photographer họ cũng giống em )
    Nik hay can là do sở thích mỗi ng... Nhưng nói nó giống nhau thì bác phải xem lại lolz em thì ko bao giờ bán hết can qua nik ... thà mua thêm chứ ko bỏ
    Can chụp da râdt đẹp... em ko up lên đc vì ng chụp ko cho phép... Nhưng nếu bác sở hữu cái L bác sẽ muốn ở can dài dài... Mặc dù color , chi tiết va DR của nó thua nik

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Nik hay can là do sở thích mỗi ng... Nhưng nói nó giống nhau thì bác phải xem lại lolz em thì ko bao giờ bán hết can qua nik ... thà mua thêm chứ ko bỏ
    Can chụp da râdt đẹp... em ko up lên đc vì ng chụp ko cho phép... Nhưng nếu bác sở hữu cái L bác sẽ muốn ở can dài dài... Mặc dù color , chi tiết va DR của nó thua nik
    Vậy ni đi Nano thì sao anh peter ơi.

Rồi! Giờ đến tiết mục cân chỉnh màn hình.

Thông số không nói dối:

Tấm này trắng ám blue nặng (khoảng 30/255)
    Mình gửi thêm ảnh chụp bằng D610, bác xem nước da có bằng Canon không nhé:

2014-10-12 14.58.25 by thanhminh8666vn, on Flickr

Và quan trọng là tone màu của cả bức ảnh nó rực rỡ và trung thực nữa!
    Tấm này vẫn ám blue nhẹ (10-15/255)
    Em xem trên màn retina của mac thì thấy trắng tinh, không biết có ngã sang xanh chưa! tấm này cho màu da vàng hơn:
    2014-10-12 15.01.03 by thanhminh8666vn, on Flickr
    Chúc Bình An
    FaceBook

Mấy bác tranh luận vui quá em cũng góp ý cho vui thôi. Em xài Ni từ đầu, hồi mới chơi em cũng nghe bảo vụ này rồi mà em cũng chả tin đâu. Tháng trước em có đứa bạn chụp hình cưới mà thợ không PTS nên hình tệ quá em mới lấy làm dùm, thợ này chụp bằng 5D3, không biết do cảm tính không nhưng em thấy chỉnh thoải mái hơn hình em chụp bằng Ni, màu chuyển nhẹ ko gắt, màu da chỉnh cũng nhẹ nhàng Hình thì em không show vì hình không phải em chụp.
    Nói chung em cũng suy nghĩ có khi nào do mình không làm chủ thiết bị nên suy nghĩ lung tung không. Nhưng nói thật lòng mấy người em hâm mộ như bác Toại với mấy bạn nữa đều xài Ca, em cũng thích Ca nhưng đổi nguyến đống đồ bán đi bán lại em ngại. Thế nên vẫn trung thành với Ni dù lâu lâu vẫn mơ Ca

Mình thì thấy các bác can nói hình ngon mà vẫn chẳn thấy post hình nào lên để xem tận mắt, toàn là nói suông không!
    Photography is my fun!

Đầu tiên mới chơi DSLR e chơi Nikon, khi đó thực sự là E thấy ảnh màu da của Nikon rất đẹp, muốn hồng thì chỉnh trong wb shift là nó hồng that, quả đúng như vậy. Nhưng khi nghe các bác ấy tranh luận da của Ni nó bị tái tái chứ ko tuơi lúc đó e mới vào các box Ni và Ca xem và down rất nhiều ảnh chân dung từ các box Ca và Ni về xem và so sánh, để 2 ảnh chụp trong những đk tuơng đuơng cạnh nhau mới thấy. Cũng là hồng nhưng hồng của Ca nó thiên sang còn hồng của Ni lại ngả tím tím, vàng cũng vậy của Ni màu vàng nó đậm và tối còn ca vàng sáng hơn. Chính vì bản chat các màu nó đậm rồi nên chỉnh nó mới khó hơn của Ca chỉnh sáng lên dễ bị cháy và mất chi tiết. Khi chuyển sang con 6D e cảm thấy nó cũng bị đậm màu khó chỉnh nên mới bán đi mua 1ds3. Khi dùng Nikon thì luôn hỏi nhau chỉnh da thế nào cho đẹp, đến lúc chuyển sang Ca thì khái niệm về da ko bao giờ đề cập đến nữa.

60D chụp từ ngày chưa biết làm da chỉ tăng saturation và làm blue cho nó mịn
    Được sửa bởi nikonianhd lúc 03:23 PM ngày 17-10-2014

Tiếp hình từ D610 đây:
    2014-10-11 15.08.30 by thanhminh8666vn, on Flickr
    Photography is my fun!

Photography is my fun!

Trang 18 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718192028 ... Cuối cùngCuối cùng