Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 28 / 28

Chủ đề: đại tá quân đội làm bao lâu mua được biệt thự liền kề

Bác chủ hỏi toàn câu khó... hỏi câu nào dễ dễ ý... chẳng hạn là "lương tháng nhiêu? ngày ăn mấy bữa..."
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Bác chủ hỏi toàn câu khó... hỏi câu nào dễ dễ ý... chẳng hạn là "lương tháng nhiêu? ngày ăn mấy bữa..."
    Lương tháng nhiêu? Là câu hỏi cực khó
    Có ai ngờ lương tháng của 8 vị lãnh đạo của 4 Công ty Dịch Vụ Công Ích TPHCM, cho đến khi bị thanh tra lôi ra AS.

Pentax tổ chức ra mắt SP, em có hỏi: - Độ phân giải tốt nhất của Pentax lens tại trung tâm là bao nhiêu?
    Các lãnh đạo Pentax trả lời: - Đó là bí mật công nghệ của Công ty, nên chúng tôi không có câu trả lới.
    Đơn vị kinh doanh cần thiết phải cống bố thông tin SP mà còn bí mật thì các đơn vị khác cũng trả lời "Đó là bí mật ..."
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cám ơn các bác đã xem và góp ý.... Ở đây mình nhớ có bài hát : " Cả cuộc đời cha đi bộ đội quà về cho mẹ là mái tóc hoa râm và những vết thương trên ngực cha khi trở gió lại đau nhức nhối..... cùng chiếc ba lô lép kẹp...." Xã hội ta biết bao anh bộ đội có hoàn cảnh như trên nhưng lại có cả ông đại tá bộ đội như mình đang thắc mắc trong khi ông bộ đội kia không dính hòn tên mũi đạn nào.... Còn nguồn thu thì là bí mật như 11002 nói....
    Được sửa bởi nguyen van hoa lúc 10:25 AM ngày 07-10-2014

Bác ơi!
    Khi mà ta không thể làm được.
    Ta có thể chuyển nặng thành nhẹ và nhẹ hóa hư không để cuộc sống dể thở hơn.

Quote Được gửi bởi nguyen van hoa View Post
    Còn nguồn thu thì là bí mật như 11002 nói....
    Em đang nói về tiền lương mà bác chuyển thành nguồn thu

Ngay cả trong cơ quan của bác, nếu bác không làm trong bộ phận "lao động - tiền lương" bác có biết được lương của giám đốc mình là bao nhiêu không?
    Nếu bác làm ở các công ty liên doanh hay nước ngoài, nếu đồng nghiệp bác không nói, bác có biết được lương của đồng nghiệp mình là bao nhiêu không?
    Ngay cả trong gia đình của chính mình, nếu bác là chồng, vợ bác có biết được toàn bộ thu nhập của bác không?

Vì vậy, việc lương của mỗi người ít nhiều cũng là bí mật mà bác.

Hãy làm cho cuộc sống dể dàng hơn.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Xin lỗi bác 11002.... ở đây mình phải hiểu là thu nhập thôi vì lương tháng của cơ quan nhà nước có quy định rõ ràng rồi. Đại tá quân đội = lương cơ bản x8x 30%x25% ( 30% là số năm công tác. 25% là số tiền được phụ cấp thêm) vậy nếu tính bằng lương thì còn lâu mới mua được ôtô chứ nói chi đến biệt thự....

Quote Được gửi bởi nguyen van hoa View Post
    Xin lỗi bác 11002.... ở đây mình phải hiểu là thu nhập thôi vì lương tháng của cơ quan nhà nước có quy định rõ ràng rồi. Đại tá quân đội = lương cơ bản x8x 30%x25% ( 30% là số năm công tác. 25% là số tiền được phụ cấp thêm) vậy nếu tính bằng lương thì còn lâu mới mua được ôtô chứ nói chi đến biệt thự....
    Có gì mà phải xin lỗi, bác ơi!
    Em không biết vị đại tá bác nói, em em cũng chỉ là phỏng đoán, mà phỏng đoán thì nhiều khả năng là em sai, chứ không phải bác sai.
    Lương hành chánh khác với lương của các vị làm kinh tế hưởng theo lợi nhuận đơn vị làm ra.
    Mà nhà đất thì không chỉ từ nguồn lương.

Như những bài viết trên em có phân tích, có những chính sách ưu đãi cho CB, QN về cấp nhà, đất, bán hóa giá nhà ...
    Ngay cả có những CB, QN biết cách để mà xin cấp được nhiều nhà, đất... chuyển đổi công năng nhà, đất ...
    Báo chí nêu hoài.

Mà không chỉ riêng CB, QN mà còn có nhiều doanh nghiệp, trong và ngoài nước, liên doanh ... cũng tìm đủ mọi cách để kiếm lợi nhuận từ nguồn bất động sản. Sau đó, DN tìm cách bán những BĐS này để (mua BĐS khác) chỉ nhằm mục đích làm sạch.

Cho nên cứ nhẹ nhàng mà sống, bác ơi!
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi codon1803 View Post
    Hehe...nhà e ở Hn, ngay khúc ngã tư sở đã cấp chục căn biệt thụ cho các cấp tá...nhìn mà ước chi hồi đó đi bộ đội là ngon rồi
    Theo giá trị đất ở đó thì khoảng 45 tỷ/căn...hic..hic..
    Rm nghĩ khoảng 30 tỷ thôi bác ơi, không tin hôm nào solo séc đơn cầu lông với em là chuẩn ngay hehheh
    Bố yêu Min :X

Quote Được gửi bởi codon1803 View Post
    Hehe...nhà e ở Hn, ngay khúc ngã tư sở đã cấp chục căn biệt thụ cho các cấp tá...nhìn mà ước chi hồi đó đi bộ đội là ngon rồi
    Theo giá trị đất ở đó thì khoảng 45 tỷ/căn...hic..hic..
    Khúc ngã tư sở làm gì có biệt thự liền kề. Chỉ có nhà liền kề thôi.... Nhưng những nhà đó được phân từ những năm 80-90 của thế kỷ trước.....

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123