Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 28

Chủ đề: đại tá quân đội làm bao lâu mua được biệt thự liền kề

đại tá quân đội làm bao lâu mua được biệt thự liền kề

Cạnh nhà tôi có 1 đồng chí đại tá quân đội ông ấy vưà mua biêt thự liền kề diện tích sàn 300m2 ở khu Mỹ Đình Hà Nội. Tôi thắc đại tá thì làm bao năm mua được biệt thự như thế nhỉ. Nhờ các bạn tư vấn giúp....
    Được sửa bởi nguyen van hoa lúc 10:23 AM ngày 07-10-2014

Người ta sống ko hẳn chỉ có Lương .mà còn do Lậu .Lộc. Lật là .Lươn lẹo v.v ko nên thắc mắc chuyện riêng tư người khác
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Mấy chục năm trước, sỹ quan quân đội được cấp 2 nền nhà mặt tiền đường 3/2, quận 10, có anh A hợp đồng tự bỏ tiền xây thành 2 căn như nhau, sỹ quan chọn 1, còn lại 1 căn của anh A.
    Giờ bán căn mặt tiền 3/2 dư sức mua cả chục nền biệt thự.

Dể hiểu chứ có gì đâu mà thắc mắc.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Hehe...nhà e ở Hn, ngay khúc ngã tư sở đã cấp chục căn biệt thụ cho các cấp tá...nhìn mà ước chi hồi đó đi bộ đội là ngon rồi
    Theo giá trị đất ở đó thì khoảng 45 tỷ/căn...hic..hic..

Bác đi B, đi K đi rồi mới thấy, bao nhiêu người sống sót trở về?
    "Em không mơ hoang, kiếp sống ..."
    Chúc Bình An
    FaceBook

Những người lính luôn có 1 cuộc sống khắc khổ và ít nhiều cũng đã có góp phần vào công cuộc gìn giữ và xây dưng đất nước , mình luôn mong họ có những cuộc sống tốt đẹp ở quãng đời còn lại , vì thế trong trường hợp này riêng mình sẽ không xét nét chỉ mong rằng đó là những đồng tiền trong sạch minh bạch trong kinh doanh của những người thân của họ để sau này họ sẽ được yên bình thanh thảng ở quãng cuối cuộc dời.

Ông chú mình là đại tá quân đội được một căn hộ tầng 4 ở chung cư phố Trần phú mình đã thấy tốt lắm rồi..... Còn ông đai tá này sinh năm 1957 chắc thời kỳ trận mạc không dính có nhà ở gần khu nhà mình rồi bỗng đùng một cái ông ta chuyển đến khu nhà khác tìm hiểu hóa ra ông ta chuyển đến hẳn khu biệt thự liền kề ở Mỹ đình Hà nội cho nó rộng hơn diện tích nền chỉ khoảng 300m2 thôi nhưng ở biệt lập.....

cùng là cử nhân sư phạm nhưng có người là giáo viên, có người hiệu trưởng, thêm vài cái tào lao nữa thì là giám đốc sở
    nên đại tá nó chưa phản ánh được cái mức thu nhập đâu bác, nói vậy em nghĩ là dễ hiểu nhất

Các đơn vị quân đội họ được làm kinh tế rất nhiều (Viettel là 1 ví dụ điển hình) cho nên chuyện có thu nhập cao còn phụ thuộc rất nhiều thứ khác chứ không chỉ quân hàm hay "ăn uống" gì. Chưa kể hẳn bác ấy cũng không độc thân hay dòng họ không có ai để có thu nhập khác mà bác.
    Còn nếu bác có câu chuyện cụ thể, bằng chứng tốt thì bác contact thử các báo Tuổi Trẻ, Thanh Niên... xem!

chắc ông này họ hàng với bác Trần văn Truyền chớ gì
    chữ ký vi phạm chính trị

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng