Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 28

Chủ đề: đại tá quân đội làm bao lâu mua được biệt thự liền kề

Chuyện bình thường trong "XHCN - kinh tế thị trường" mà, chỉ tội nghiệp những anh hùng vô danh thôi.

Quote Được gửi bởi siriusB View Post
    Các đơn vị quân đội họ được làm kinh tế rất nhiều (Viettel là 1 ví dụ điển hình) cho nên chuyện có thu nhập cao còn phụ thuộc rất nhiều thứ khác chứ không chỉ quân hàm hay "ăn uống" gì. Chưa kể hẳn bác ấy cũng không độc thân hay dòng họ không có ai để có thu nhập khác mà bác.
    Còn nếu bác có câu chuyện cụ thể, bằng chứng tốt thì bác contact thử các báo Tuổi Trẻ, Thanh Niên... xem!
    Ông này có bố mẹ năm nay đều đã nghỉ hưu. Vợ đi Đức ở hẳn đó không về.... Chắc chắn vợ cũng không gửi tiền cho ông ấy rồi......

Thường thì khi phục vụ trong quân đội có thâm niên lâu ~15 năm thì được cấp nhà phố ngon lắm, vị trí đắt địa của quân đội . Tất nhiên là phải ông to , bà lớn mới được . Diện tích bèo nhèo củng phải cở biệt thự sân vườn hoặc hơn . Riêng lính đi đảo thì về được cấp nhà và xe ngay sau khi hoàn thành nv . Tất nhiên nhà củng không to , xe củng không xịn và đặc biệt không ở trong trung tâm thành phố . Nói chung có là vui rồi . Nhà em có nhiều người phục vụ cho quân đội , trong đó có người từng đi theo bác Hồ trong kháng chiến và giờ dượng đã hơn 90 tuổi mà còn rất khỏe . Được cấp nhà rất ngon , xe công vụ và đặc biệt xung quanh toàn tướng tá về hưu nên em đoán thế ! . Thời xưa đã thế thì giờ có thêm nhiều chữ L như anh yashicanon thì chắc còn gấp bội .

Quote Được gửi bởi legendary View Post
    Thường thì khi phục vụ trong quân đội có thâm niên lâu ~15 năm thì được cấp nhà phố ngon lắm, vị trí đắt địa của quân đội . Tất nhiên là phải ông to , bà lớn mới được . Diện tích bèo nhèo củng phải cở biệt thự sân vườn hoặc hơn . Riêng lính đi đảo thì về được cấp nhà và xe ngay sau khi hoàn thành nv . Tất nhiên nhà củng không to , xe củng không xịn và đặc biệt không ở trong trung tâm thành phố . Nói chung có là vui rồi . Nhà em có nhiều người phục vụ cho quân đội , trong đó có người từng đi theo bác Hồ trong kháng chiến và giờ dượng đã hơn 90 tuổi mà còn rất khỏe . Được cấp nhà rất ngon , xe công vụ và đặc biệt xung quanh toàn tướng tá về hưu nên em đoán thế ! . Thời xưa đã thế thì giờ có thêm nhiều chữ L như anh yashicanon thì chắc còn gấp bội .
    Cái thời được cấp nhà bao cấp đó qua lâu rồi bạn ơi.... Đó là thời kỳ của những năm 70- 80 của thế kỷ trước cơ. Còn ông này thì mới mua biệt thư liền kề năm 2013 và ông đó cũng mới làm đại tá chắc vài năm nay thôi..... Như anh em nhiếp ảnh nhà mình thì bao giờ mới mơ tới biệt thự liền kề ở Mỹ Đình diện tích khuôn viên 300m2 ....

Quote Được gửi bởi nguyen van hoa View Post
    Cái thời được cấp nhà bao cấp đó qua lâu rồi bạn ơi.... Đó là thời kỳ của những năm 70- 80 của thế kỷ trước cơ. Còn ông này thì mới mua biệt thư liền kề năm 2013 và ông đó cũng mới làm đại tá chắc vài năm nay thôi..... Như anh em nhiếp ảnh nhà mình thì bao giờ mới mơ tới biệt thự liền kề ở Mỹ Đình diện tích khuôn viên 300m2 ....
    Hình như bác có điều gì ấm ức. Nếu bác có thông tìn cụ thể, vui lòng LL với các cơ quan báo chí để công luận làm rõ ạ.
    Đấu tranh chống tham nhũng là việc đáng hoan nghênh và chính phủ đang khuyến khích, có trích thưởng.
    Em hoan nghênh việc này.

Còn như nói chung chung thì khó lắm.
    Quân chủng Phòng không - Không quân cấp nhà cho các sĩ quan cấp Trung - Đại Úy từ năm 1990, ngay khu Công Hòa/Hoàng Hoa Thám, Q Tân Bình, và giờ này sau 14 năm chắc các vi đó chắc cũng lên quân hàm đến Đại Tá.
    Chưa kể sau năm 1990 vẫn còn chủ trương cấp đất cho sĩ quan quân đội.

Giờ bán nhà ở khu Cộng Hòa/Hoàng Hoa Thám chắc cũng mua được nền biệt thự Mỹ Đình.
    Chúc Bình An
    FaceBook

nhà nước mình đối xử rất tốt với Quân Nhân, thật hoang nghêng.
    M3, M6, X100f, FE2, F100, FM2/T, FM3a

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Hình như bác có điều gì ấm ức. Nếu bác có thông tìn cụ thể, vui lòng LL với các cơ quan báo chí để công luận làm rõ ạ.
    Đấu tranh chống tham nhũng là việc đáng hoan nghênh và chính phủ đang khuyến khích, có trích thưởng.
    Em hoan nghênh việc này.

Còn như nói chung chung thì khó lắm.
    Quân chủng Phòng không - Không quân cấp nhà cho các sĩ quan cấp Trung - Đại Úy từ năm 1990, ngay khu Công Hòa/Hoàng Hoa Thám, Q Tân Bình, và giờ này sau 14 năm chắc các vi đó chắc cũng lên quân hàm đến Đại Tá.
    Chưa kể sau năm 1990 vẫn còn chủ trương cấp đất cho sĩ quan quân đội.

Giờ bán nhà ở khu Cộng Hòa/Hoàng Hoa Thám chắc cũng mua được nền biệt thự Mỹ Đình.
    Anh chỉ được cái nói chuẩn ! Riêng bản thân nghỉ ở đâu khắp VN đều chế độ như nhau , giống như tổng thống Mỷ phải ở Nhà Trắng chẳng hạn . Họ được cấp nhà khu vực trung tâm để có việc sẻ được triệu tập gấp , tất nhiên vị trí của họ trong quân đội phải mạnh . Nếu ở tỉnh thì họ được cấp vị trí đắc địa nhưng so giá trị với trung ương thì sao bằng giá được , ở tỉnh thì người ta lại so sánh thế với họ . Với lại chức tước Đại Tá nếu muốn lên củng không phải dể , dù họ lên mới vài năm nhưng số tài sản của họ là phải tích góp từ rất lâu rồi chứ không phải mới ! Còn những vấn đề nhạy cảm khác không đề cấp nhé !

Nếu gọi là anh em nhiếp ảnh khi nào mới mua được biệt thự khu đắc địa thì chắc củng tùy người , tùy công việc họ thế nào . Có người đến vì đam mê , có người kiếm tiền từ nó và đôi khi lại chỉ là một thú vui cuối tuần . Em thuộc dạng thứ 3 , chỉ chơi nhiếp ảnh như một hướng giải trí lành mạnh cuối tuần , công việc chính vẫn là kinh doanh và làm thuê . Chưa chắc được tương lai sẻ có nhà mặt tiền đường lớn , vị trí đắc địa hay không . Mong muốn cơ bản chỉ nuôi sống bản thân , gia đình và có nhà riêng từ chính nguồn tài chính mình kiếm ra là em vui rồi . Nếu cứ so sánh thì chắc cả đời so sánh không hết .
    Được sửa bởi legendary lúc 09:27 AM ngày 06-10-2014

Nội quy vnphoto.net
    Không chấp nhận bất cứ thông tin và hình ảnh nào đi ngược với thuần phong mỹ tục và truyền thống văn hoá của Việt Nam, mang tính chất khiêu dâm, liên quan đến chính trị hoặc tôn giáo, hoặc vi phạm pháp luật hiện hành.
    Do vậy, em không bàn đến chính trị.

Em chỉ nói về vấn đề hiện thực: Cấp nhà, cấp đất, nhà nước cho thuê nhà và sau đó bán hóa giá với giá rẻ...

Đối tượng được tiêu chuẩn trên thì các bác đều hiểu.
    Em hiểu rất rõ và gia đình nội ngoại của em không thuộc bất kỳ diện nào trong số đó, gia đình em cũng không thuộc diện bị quốc hữu hóa, nên em không bênh vực và em cũng không ấm ức.

Đấu tranh chống tiêu cực tham nhũng ... là việc nên làm và chúng ta có các cơ quan chuyên trách chức năng chống tham nhũng.

Thế nhé các bác!
    Đi chụp ảnh và xem ảnh thôi.
    vnphoto.net chỉ là diễn đàn nhiếp ảnh.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi legendary View Post
    Anh chỉ được cái nói chuẩn ! Riêng bản thân nghỉ ở đâu khắp VN đều chế độ như nhau , giống như tổng thống Mỷ phải ở Nhà Trắng chẳng hạn . Họ được cấp nhà khu vực trung tâm để có việc sẻ được triệu tập gấp , tất nhiên vị trí của họ trong quân đội phải mạnh . Nếu ở tỉnh thì họ được cấp vị trí đắc địa nhưng so giá trị với trung ương thì sao bằng giá được , ở tỉnh thì người ta lại so sánh thế với họ . Với lại chức tước Đại Tá nếu muốn lên củng không phải dể , dù họ lên mới vài năm nhưng số tài sản của họ là phải tích góp từ rất lâu rồi chứ không phải mới ! Còn những vấn đề nhạy cảm khác không đề cấp nhé !

Nếu gọi là anh em nhiếp ảnh khi nào mới mua được biệt thự khu đắc địa thì chắc củng tùy người , tùy công việc họ thế nào . Có người đến vì đam mê , có người kiếm tiền từ nó và đôi khi lại chỉ là một thú vui cuối tuần . Em thuộc dạng thứ 3 , chỉ chơi nhiếp ảnh như một hướng giải trí lành mạnh cuối tuần , công việc chính vẫn là kinh doanh và làm thuê . Chưa chắc được tương lai sẻ có nhà mặt tiền đường lớn , vị trí đắc địa hay không . Mong muốn cơ bản chỉ nuôi sống bản thân , gia đình và có nhà riêng từ chính nguồn tài chính mình kiếm ra là em vui rồi. Nếu cứ so sánh thì chắc cả đời so sánh không hết .
    Tôi rất đồng ý với bạn ở hai câu tôi in đậm.

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    ....
    Đấu tranh chống tiêu cực tham nhũng ... là việc nên làm và chúng ta có các cơ quan chuyên trách chức năng chống tham nhũng.

Thế nhé các bác!
    Đi chụp ảnh và xem ảnh thôi.
    vnphoto.net chỉ là diễn đàn nhiếp ảnh.
    Đồng ý 100% với ý của anh 11002 trong đoạn trích trên.
    When you talk, you repeat what you already know. When you listen, you often learn something

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Đọc comment thấy bác chủ ấm ức. Người ta giàu thì mình cố gắng cho bằng người ta bác ơi, lên đây hỏi tới hỏi lui, phản biện làm gì? Hy vọng có anh hùng núp nào giúp bác chăng

Biết đâu, thời lính của ông đại tá, ổng đi đào công binh tự dưng phát hiện ra mỏ vàng của Tàu, của Nhật để lại... rồi về già khai quật lên thì sao bác?

Em có ông chú làm trong Viettel tiết lộ bí mật, chả là bộ đội có nhiều ngành, nhiều nghề... riêng các nghề hưởng lương cực cao đủ về già mua 10 miếng đất như bác chủ mô tả, như: sáng đẩy xe tăng ra phơi nắng, cho bà con tham quan, chiều đẩy vào; hoặc cầm bia cho các tân binh lính tập bắn trên thao trường...

Hê hê, em chạy .... )

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng