Trang 5 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 443

Chủ đề: Góc ảnh Nikkor 58mm 1.4G

Quote Được gửi bởi Trangcapu View Post
    Hình chụp của một chị bạn. Ảnh gốc mặt của chị này bị tối nhiều (đã dùng brush để nâng sáng) và hình không nét. Chỉnh curve để tạo mờ sương. Hình có tăng highlighhts và giảm black. Có add thêm clarity and sharpness và tăng noise reduction. Giảm K và giảm tint. Chỉnh lại màu xanh dương và sử dụng split toning để chỉnh shadows. Em xin đính chính lại là em cố tình mờ sương cho hình của mình nha hehehe... Cho nên khi các anh để ý, mẫu sẽ không "nổi khối" bởi vì em tăng thêm hiệu ứng như trên.

Và đây là hình gốc để mấy anh nhận xét. Em xin mọi nhận gạch đá về kỹ năng chụp. Tạm thời "nhờ vả" LightRoom để tạo ra hình ưng ý. Em sẽ tiếp tục cố găng chụp những ảnh gốc tốt hơn và ít dựa vào software trong những post tới. Cám ơn các anh/chị đã theo dõi.

Tấm này bác thấy rõ tầm ảnh hưởng của ánh sáng mặt trời làm tối mẫu. Nguồn sáng đến từ phía bên phải, cao, và ngang mẫu. Trong trường hợp này, bác đánh flash là sẽ cực kỳ đẹp vì mặt trời sẽ thành nguồn sáng hair light làm nổi bức hình lên.

Còn nếu không nữa, thì bác chuyển qua chế độ Spot metering vào mặt, dùng Active D lighting trong máy, và về giảm sáng xung quanh.

Nên nhớ là khi bác mở khẩu wide open (F 1.4), DOF cực kỳ mỏng, và nếu lens/máy bị back/front focus thì hình sẽ hư liền.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Hình chụp của một chị bạn. Ảnh gốc mặt của chị này bị tối nhiều (đã dùng brush để nâng sáng) và hình không nét. Chỉnh curve để tạo mờ sương. Hình có tăng highlighhts và giảm black. Có add thêm clarity and sharpness và tăng noise reduction. Giảm K và giảm tint. Chỉnh lại màu xanh dương và sử dụng split toning để chỉnh shadows. Em xin đính chính lại là em cố tình mờ sương cho hình của mình nha hehehe... Cho nên khi các anh để ý, mẫu sẽ không "nổi khối" bởi vì em tăng thêm hiệu ứng như trên.

Và đây là hình gốc để mấy anh nhận xét. Em xin mọi nhận gạch đá về kỹ năng chụp. Tạm thời "nhờ vả" LightRoom để tạo ra hình ưng ý. Em sẽ tiếp tục cố găng chụp những ảnh gốc tốt hơn và ít dựa vào software trong những post tới. Cám ơn các anh/chị đã theo dõi.

độ nét con này nhiều người chê, mấy tấm trước em thấy không nét căng nhưng em thấy cũng ổn mà, thêm nữa em thấy cái màu với bokeh của nó hay hay sao ah, nói chung em thấy đẹp. Còn ảnh chị áo xanh này thì ảnh gốc bị tối mặt, background cũng thiếu sáng, nên không để nguyên gốc được, em dù hông thích lắm kiểu ảnh mờ mờ đục đục của bác nhưng em thấy chỉnh lại nhìn được hơn ảnh gốc. Mà file raw nikon cứu sáng rất tốt, file raw D800 thì càng khỏi bàn, hình này sau khi sửa không biết do mấy cái curve hay do chỉnh từ Jpeg mà màu da bị sạm sạm :\

@kevinle4240: Cam on anh da chi giup em, nhung lan chup sau ma gap truong hop anh sang nhu vay em se ap dung phuong phap cua anh.

@jamesdo: do curve voi chinh lai mau cam do anh.

đọc lại từ đầu thread em thấy hình như bác chủ lấy tiền của một số bác để mua lens này nên mấy bác đó búc xúc quá :v

em thấy trong mấy ảnh chụp cũng thể hiện được cái giá của nó mà, ngoài mấy tấm thấy được cái màu, và bokeh, thì tấm dưới em thấy chụp nắng gắt chiếu vào da mà màu da vẫn rất tốt (cái này có thể do sensor nữa, em không chắc), nhưng mà nói chung lens cỡ 35f2D của em chụp tấm này là bệt màu liền :v

Original (RAW - JPEG) by Khanh-Tr, on Flickr

thèm quá :3... hy vọng múc đựoc em này nếu lấy được 1 em nik FF

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    thèm quá :3... hy vọng múc đựoc em này nếu lấy được 1 em nik FF
    D750 và D4s kìa Peter. D810 cũng tốt lắm.
    Gear còn đang thiếu vài món.

em thấy hình đẹp mà, retouch thì tùy phòng cách của mỗi người thôi.

Gởi chơi cho vui ^^

Leica

Về cơ bản, mình thấy bạn đi đúng hướng rồi, người khác nói gì kệ người ta, chất màu film, vintage, đục đục sương sương mà các bác khác chê thực sự là nhìu người đang đi theo kiểu màu này, cố gắng lồng cảm xúc trong lúc chụp vào ảnh và áp dụng kiểu màu này thì ảnh sẽ rất khác
    btw nhìu bạn thích teen xóa phông màu sắc trong trẻo nhỉ :|

Mong bác chủ cho chiêm ngưỡng thêm nhiều hình về em lens đỉnh này.
    Ps: Mình thích style bác chủ đang theo :D

Trang 5 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng