Trang 2 / 45 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 443

Chủ đề: Góc ảnh Nikkor 58mm 1.4G

@Trangcapu
    Hic!
    Bác làm em thất vọng!
    Một cái Lens ~1700$ mà ra ảnh thế thì thấy ko ổn tí nào!
    Hay là em chưa cảm nhận được cái hay cái cách blend màu của bác?
    Cho em tò mò: Bác chụp bằng máy gì vậy?
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Mới thấy 3 tấm hình, nhưng cả 3 hình điều bị đục mờ sương. Hy vọng các tấm tiếp theo ảnh trong trẻo và màu thực, tự nhiên !
    Photography is my fun!

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    @Trangcapu
    Hic!
    Bác làm em thất vọng!
    Một cái Lens ~1700$ mà ra ảnh thế thì thấy ko ổn tí nào!
    Hay là em chưa cảm nhận được cái hay cái cách blend màu của bác?
    Cho em tò mò: Bác chụp bằng máy gì vậy?
    cùng quan điểm với bác @phanhung, bác có thể up vài tấm chưa hậu kỳ ko ạh?

Đôi khi bác chủ thích ảnh mờ ảo nên add thêm Matte effect vào...
    A99 + 24F2 + 35 F 1.4 G + 50 f.1.4 ZA

Không giấu gì mấy anh là em rất đang đam mê cái mờ đục sương đó nên cố tình edit màu như vậy. Theo quan điểm của em, lens Nikon này chụp rất thích nếu sở hữu nó và tất nhiên em phải bênh vực cho món tiền mình bỏ ra rồi! Nói chứ em đùa đấy hehehe... Kể từ khi lens 58mm này về, em mê nó lắm. Em phải cắn bụng rao bán cái Sigma 35mm để có thể bù tiền vô credit. Cái giá $1700 theo em nghĩ là rất hợp với lens này. Nó có gì đó rất riêng của nó. Em nghĩ nếu các anh có dịp hay có điều kiện nên mướn hoặc mượn chụp test thử và theo em, các anh có thể hoặc sẽ suy nghĩ lại.

Cái điều khác mà em muốn nhắc đến là ảnh của lens này rất dễ (theo ý kiến cá nhân của em) chỉnh sửa hoặc edit hình. Em nghĩ đối với những anh có thời gian hẹp mà có lens này thì chỉ bỏ chút ít thời gian là có thể hoàn thiện (1) tấm hình theo ý của mình. Hy vọng tới đây, em sẽ chụp và edit theo kiểu trong trẻo và tự nhiên để mọi người có thể trải nghiệm thêm về lens này. Mỗi cuối tuần em xin update hình với những ảnh đã edit nhẹ và hình gốc. Cám ơn các anh đã nêu lên ý kiến ạ :]

P/S: Em ở Mỹ nhưng Tết này có về VN. Em có để ý anh Thai.Nikon cùng quê ở Thủ Đức. Nếu được dịp xin cafe hay trà đá giao lưu. FB của em là: Khanh-truong Hoang.

Hình gốc chưa chỉnh sửa, convert từ RAW sang JPEG. Máy D800, ISO 50, và tại f/1.4.

Hình đã edited nhẹ (via LR) với các thông số như sau:
    Temp: tăng từ 4600 lên 4800
    Tin: tăng từ 6 lên 10
    Shadows: +60
    Whites: -100
    Clarity +10
    Tone curve (RGB, custom): 0.0/11.8% ----- 12.2/13.3% ----- 88.2/87.8% ----- 100/90.2%
    Sharpening: tăng Amount lên 100

Lens này hiện giờ ở VN hình như rất ít người sở hữu mà em cũng ko biết rõ lý do ? Nếu bác chủ thớt Trangcapu có về VN thì cho em thẩm du với nhé (em ở quận Gò Vấp)

Theo em nghi thi moi nguoi uu tien ve do sharpness cua lens hon la mau. Lens nay o 1.4 se khong net nhieu lam. Nhung bu lai, mau sac rat thich va rat de edit lai.
    (Tren phone co telex ma khong biet xai nen em xin tra loi khong dau.)
    Anh muon dung thu lens cung duoc. Co gi add FB em de tien lien lac va gap nhau Tet nay.

Cho xem thêm ảnh bác TO!

..Chưa thuyết phục được gì cả, cái giá ~1700$.

Ừ! Mình thấy 1 điều.
    Mẩu nổi hẳn như tách rời trên cái bg blur phía sau.
    Đâu bác chụp thử 1 bán thân, 1 cái headshot xem sao?
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Thật tình em không hiều anh muốn em thuyết phục anh về cái gì nữa... Em chụp tay mơ thì rất khó thuyết phục được anh. Đối với em, em rất là hài lòng với những gì nó mang lại. Em lập thread để mọi người có thể biết thêm về lens này thôi, chứ em không có ý thuyết phục mua lens hay là tại sao lens nó lại có giá trị $1700.
    Cho nên, em sẽ chỉ post hình (do em chụp) về lens này thôi nghen. Em sẽ cố gắng lấy headshot với bán thân theo như anh yêu cầu luốn :D Nhưng hình thì phải hẹn 2 hay 3 ngày nữa vậy.

Trang 2 / 45 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng