Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: [Hỏi - Pin - Lens] Hỏi về Pin và Cục sạc - Nikon D5200 + Len 18-55 VR2

Question [Hỏi - Pin - Lens] Hỏi về Pin và Cục sạc - Nikon D5200 + Len 18-55 VR2

Chào anh chị!

Em mới mua Nikon D5200 Hàng VIC -
    1. Sau khi về cắm cục sạc vào sạc thì lại kêu "rè rè" đến khi nào sạc đầy thì hết kêu - Pin sạc đầy gắn vào máy vẫn sử dụng bình thường chụp tầm 300 shot.
    Trường hợp trên em có cần đem đi bảo hành gì k ah? Nhà em xa trung tâm thành phố nên đi lại khó khăn nên hỏi trước cho chắc ạ!

2. Về Lens - Hôm leo Fanxipan có vác theo máy chụp choạt lúc trời mây sương mù - khi về vùng có nắng lens bị đóng hơi nước bên trong - Trường hợp này em cần xử lý sao ah!

Nhờ anh chị tư vấn giúp !

1. Đem pin và sạc ra VIC kiểm tra ngay đi bạn, ko thôi 1 ngày đẹp trời nó bùm thì mệt. Cái gì lạ thường là cái đó bất thường!!
    2. Canh hum nào trời nắng gắt, mang lens ra chụp, chụp càng nhiều càng tốt, sau đó đi mua hạt hút ẩm (siliac gel), kiếm 1 cái bao nilon dạng dùng cho thực phẩm, cho hạt hút ẩm và lens vào, lấy dây thun buộc chặt lại, để khoảng vài ngày đến khi hết đọng hơi nước. Cách này làm khi lượng hơi nước bám trong lens ít, còn nếu nhiều thì mang ra VIC nhờ họ lau chùi cho nhé.
    Good luck....
    D7100, 35F2D, Tokina 12-28

Cám ơn tư vấn của bạn để mình mang ra VIC nhờ họ xem hộ!

tiện đây hỏi các bác là pin sạc của con D7100 trong bao lâu thì đây vậy các bác. mình sạc khoảng 7-8h mới full mà khi sạc thấy khá nóng. pin thì mình xài bình thường

nếu hết dưới 15% mình xạc đầy chưa hết 3h. Bạn nên kiểm tra lại

tks bạn. mượn cục sạc của bạn về kiểm tra xem