Trang 9 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 93

Chủ đề: Đập hộp và những hình ảnh chụp từ Nikon D750

Công nhận nikon ra hàng nhanh thiệt, chả bù cho canon tí nào,phải đợi tới cuối tháng mới có hàng 7d MII,chờ bài review 7d MII của bác apham xem thế nào.

Mình đang sài D600 thấy cũng ổn ổn, thích thì thích nhưng thấy nó cũng ko đáng để bỏ 45tr ra đổi mới. Nếu lên đời thì mình lên thẳng D810 luôn hoặc sang Df cũng ngon .

Quote Được gửi bởi Manofwar View Post
    Mình đang sài D600 thấy cũng ổn ổn, thích thì thích nhưng thấy nó cũng ko đáng để bỏ 45tr ra đổi mới. Nếu lên đời thì mình lên thẳng D810 luôn hoặc sang Df cũng ngon .
    Bữa giờ thấy mấy bác trên này bảo D750 hơn Df. Mình cũng chưa được cầm và chụp 2 con đó nên không biết thế nào. Nhưng nếu được chọn thì mình vẫn chọn Df vì cái thiết kế của nó

Df thì đẹp thiệt. Nhưng chỉ dùng cho ai có thời gian thảnh thơi để xoay văn mấy cái bánh xe đó thôi, em thấy nó rất khó control nhanh và tốt được

Df thiết kế dòng retro, hoài cổ mà bác
    Quote Được gửi bởi TienPhan2901 View Post
    Df thì đẹp thiệt. Nhưng chỉ dùng cho ai có thời gian thảnh thơi để xoay văn mấy cái bánh xe đó thôi, em thấy nó rất khó control nhanh và tốt được

Quote Được gửi bởi jerrylouis View Post
    Df thiết kế dòng retro, hoài cổ mà bác
    em cũng biết thế và em cũng thấy nó rất đẹp chứ em có chê gì nó đâu, Nhưng cái gì cũng có cái giá của nó cả. Df đa phần ng ta xử dụng chụp tĩnh vật hoắc phong cảnh chứ em chả thấy ai mang df đi chụp thể thao hay action cả vì cơ bản nó khó có thể cho ta thao tác nhanh đc. Nếu thích Máy đẹp để ngắm cho đã và chấp nhận sự bất tiên khó thao tác thì cứ chiến thôi hjhj. Em thì không chon Df vì em không muốn bị mất khoảnh khắc, vì đối với em máy ảnh là để ghi lại khoảnh khắc

trên D750 hẳn mọi người sẽ nhớ cái lỗ tròn tròn lắm đây

Đã quyết định bê 810 cho qua 750 để khỏi phải lăn tăn.
    D cùi & Lens ghẻ, chủ yếu là niềm vui.
    Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau

Cái màn hình lật xoay được ấy, đúng là tiện lợi trong nhiều hoàn cảnh thật Nhưng nó dễ mang lại cảm giác ko đc chắn chắn khi cứ lật r xoay như thế... :(

A @apham thấy nó sao ạ?

Quote Được gửi bởi TienPhan2901 View Post
    em cũng biết thế và em cũng thấy nó rất đẹp chứ em có chê gì nó đâu, Nhưng cái gì cũng có cái giá của nó cả. Df đa phần ng ta xử dụng chụp tĩnh vật hoắc phong cảnh chứ em chả thấy ai mang df đi chụp thể thao hay action cả vì cơ bản nó khó có thể cho ta thao tác nhanh đc. Nếu thích Máy đẹp để ngắm cho đã và chấp nhận sự bất tiên khó thao tác thì cứ chiến thôi hjhj. Em thì không chon Df vì em không muốn bị mất khoảnh khắc, vì đối với em máy ảnh là để ghi lại khoảnh khắc
    Thao tác thì nhanh như máy DSLR khác nhé bác. Chỉ không thích hợp chụp thể thao, action vì buffer nhỏ, xài SD card, và tốc độ chậm thôi. Chứ lúc bí quá em xài bắn cò đang bay vẫn dính như thường.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Trang 9 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910 Cuối cùngCuối cùng