Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Lens sigma 17-50 f2.8 ko được nét

Question Lens sigma 17-50 f2.8 ko được nét

Mọi người ơi cho e hỏi, e mới mua 1 em sigma 17-50 f2.8. Em chụp ở khoảng cách xa, hoặc tiêu cự wide thì hình ra ko được nét căng, soft ngay cả ở F4 ( e chụp ban ngày tốc 125s chắc ko phải do tay run đâu nhỉ ). Em đã thử tự làm cái đồ test front/back focus như của 1 ae chỉ trên diễn đàn
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=112647
    , test ở tiêu cự 50mm f2.8 thấy ok ko bị sao cả. Mọi người cho e hỏi như vậy là do lens hay là do body ạ ( e đang dùng body canon 600D.

Quote Được gửi bởi gaudenln View Post
    Mọi người ơi cho e hỏi, e mới mua 1 em sigma 17-50 f2.8. Em chụp ở khoảng cách xa, hoặc tiêu cự wide thì hình ra ko được nét căng, soft ngay cả ở F4 ( e chụp ban ngày tốc 125s chắc ko phải do tay run đâu nhỉ ). Em đã thử tự làm cái đồ test front/back focus như của 1 ae chỉ trên diễn đàn
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=112647
    , test ở tiêu cự 50mm f2.8 thấy ok ko bị sao cả. Mọi người cho e hỏi như vậy là do lens hay là do body ạ ( e đang dùng body canon 600D.
    Diển đàn ảnh mà không thấy ảnh.
    Post hình test không nét lên, anh em xem thử ra sao, bác ạ.
    Chúc Bình An
    FaceBook

bác cho anh em xem ít ảnh, chụp xa chưa chắc nhìn ra chi tiết để biết nó nét.
    Đam mê thì không bao giờ muộn.

Quote Được gửi bởi nguyenthucbk View Post
    bác cho anh em xem ít ảnh, chụp xa chưa chắc nhìn ra chi tiết để biết nó nét.
    Dạ, tại e đang ở cty ko có up hình lên dc. Mà bữa test xong nhìn nó ko ưng ý e delete hết sạch rồi....nói chung nhìn ở cặp mắt nó cứ mờ mờ ko net căng...nói ở xa chứ thực sự cũng ko xa lắm đâu ạ, kiểu như mình chụp ở 50mm mà muốn lấy toàn thân vậy....