Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Nhờ các bác tư vấn máy rf liên xô ạ :)

Nhờ các bác tư vấn máy rf liên xô ạ :)

Tình hình là em lại mới chơi máy film .Nhưng mà e lại thích mấy e rf vì nhìn trông đẹp hơn so với slr ( ý kiến chủ quan ạ ) ) .dạo qua có thấy mấy e rf liên xô như Fed 2 , Fed 5 , Zorki 4 , Kiev 4 .Mấy bác cho e hỏi những máy này chất lượng thế nào ạ ? Giá cả thế nào là hợp lý
    Thanks các bác đã đọc

Trong số mấy con bạn kể thì mình mới chỉ dùng FED 5 thôi, con này tương đối rẻ (khoảng trên dưới 1 triệu tùy hình thức), chất lượng cũng bình thường. Fed 2 nhìn cổ hơn một chút, cái này thấy ít bán nên không rõ giá cả, dòng Fed thường dùng ống industar. 2 cái Zorki 4 , Kiev 4 thấy hay bán hơn, giá cũng khá cao (tầm gần 2 triệu đến hơn 3 triệu), lens đi kèm thường là Jupiter hoặc helios. Cá nhân mình nghĩ thì chất lượng mấy em này cũng không có gì quá nổi trội, tuy nhiên nhìn khá đẹp, mình thích các dáng dấp cổ điển của mấy em máy này.

thank bác . e có khi làm một con Kiev 4 , nhưng ngàm con này thấy k phổ biến lắm , được cái clone từ Contax III nên nhìn vẫn đẹp )

Trên xóm đang bán con Kiev đây này http://xomnhiepanh.com/?mod=raovat&a...ter-8m-suu-tam

Quote Được gửi bởi vanvan273k View Post
    Trên xóm đang bán con Kiev đây này http://xomnhiepanh.com/?mod=raovat&a...ter-8m-suu-tam
    thank bác , 3 chai hơi nặng nhưng may quá có ông anh cho e 1 con Zorki 4 nghịch tạm , view cũng khá sáng , cầm khá thích

Zorki4 mặc dù so giá lúc xuất xưởng kém Kiev một chút nhưng chụp với lens 61L/D cũng hay phết. Chỉ cần lưu ý chút khi lên cò và đặt tốc là ổn thôi. Thích nhất là có chỉnh diop, rất bổ cho mấy anh mắt kém.