Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Cần giúp đỡ!!!!

Cần giúp đỡ!!!!

Mình mới bắt đầu tập chụp ảnh. Mọi người cho mình hỏi hên tập luyện bằng cách nào với :(

Chụp thật nhiều là cách luyện tập duy nhất

Quote Được gửi bởi vn232323392 View Post
    Mình mới bắt đầu tập chụp ảnh. Mọi người cho mình hỏi hên tập luyện bằng cách nào với :(
    Tập luyện: Chụp nhiều và chụp ở các hoàn cảnh khó.
    Chúc Bình An
    FaceBook

thay vì hỏi như thế này, mình nghĩ bạn nên tham khảo các tài liệu được chia sẻ trên mạng, lấy cái cơ bản, làm chủ về bố cục và làm chủ thiết bị đã. Rồi sau đó là...ra ngoài và chụp bất cứ thứ gì bạn thích. 😄 Dần dần bạn sẽ có thêm kinh nghiệm và biết được phong cách chụp của bạn là như thế nào.
    Mình có đôi lời góp ý vậy thôi. ^^

1. Siêng quay tay ( mục đích chụp tele ko bị rung )
    2. Siêng thẩm du ảnh nóng ( mục đích tìm được đường cong trong ảnh chân dung )
    3. Siêng bóp CỜ ( cò ) long chảo thủ ( mục đích tăng kinh nghiệm )
    4. Siêng gặp gái là nháy mắt ( mục đích phân biệt con nào rỏ, con nào mờ mà nhìn vào viewfinder)
    5. Siêng chạy theo gái ( mục đích đi chụp nhiều về tối đỡ mõi chân )
    6. Luyện thần kinh thép ( mục đích chụp xấu bị chê, vì nếu chê nhiều quá thì dễ nản lòng lắm )
    7. Siêng liên vnphoto.net và các diễn đàn khác tìm kiếm thông tin.
    Có nhiều cái khác nữa mà bác cần tham khảo thêm mấy bác ở bên dưới
    Con đường gian truân, mong bác đừng chán nản

kiếm cục gạch cầm trên tay luyện cho tay vững không rung . he he , đùa chứ bạn chứ thực hành chụp nhiều sẽ rút được nhiều kinh nghiệm cho bản thân , gặp vấn đề gì khó khăn cụ thể post lên đây nhờ ae giúp.

Lý thuyết và thực hành là yếu tố quan trọng để nâng cao tay nghề. Đọc lý thuyết xong là đi chụp để rút kinh nghiệm và nhớ chụp that nhiều góc khác nhau, cũng như set các chế độ chụp khác nhau để về so sánh... từ từ bạn rút ra được kinh nghiệm và nâng cao tay nghề. Nếu có điều kiện thì bạn đến mấy nơi tổ chức chụp ảnh, ở đó vừa thực hành chụp ảnh vừa học hỏi kinh nghiệm từ các cao thủ.

Cứ cuối tuần vác máy đi lung tung, thấy gì hay thì chụp bác ợ ! Em toàn thế

nên hiểu rõ các chức năng của máy và mỗi ngày phải xem lại ảnh của mình để điều chỉnh
    Sống đơn giản!