Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 25 / 25

Chủ đề: Sport toddler

Xem nội dung bài viết và hình minh họa rất hữu ích và chi tiết. Ngày mai áp dụng liền trong sân tập.

@huuchuong1174,

Sau khi chụp xong, anh huuchuong1174 vui lòng post chung vào đây để cùng trả bài cho thầy Nikonian2006 nhé
    Em muốn đi chụp quá mà chưa thu xếp được thời gian
    Em tin tưởng lần chụp thứ 3 của em sẽ tốt hơn nhiều sau khi có chỉ dẫn về thời điểm nhấn cò bắt banh. Tỷ lệ hình tốt sẽ nhiều hơn là cái chắc.
    Ô Mai Gát

Góc chụp nhìn chuẩn quá

Bạn nào quan tâm chụp ảnh tennis mình muốn bạn hãy vào link xem tấm ảnh này do phóng viên hãng AP chụp. Bạn hãy đọc lại trang trước xem mình nói về chụp closeup sao cho ống kính, vợt và mặt cùng nằm trên một đường thẳng và banh nằm ngay mặt vợt. Ảnh trong link là một minh họa rất rõ ràng cho bố cục mình nói. Bức ảnh này là mới chụp hôm qua Nishikori thua Federer.

Mình đã từng chụp vị trí tương tự trong bộ sưu tập ảnh tennis mình đã chụp trong nhiều năm qua. Chính vì ảnh closeup thế này sẽ làm cho bạn tập trung hoàn toàn vào sự dữ dội của khuôn mặt và gây sự chú ý đến bạn. Hãy nhớ là bạn càng chụp closeup chừng nào thì càng khó bắt được banh ngay mặt vợt chừng ấy. Nhưng tiếc rằng đó mới là chuẩn mực của ảnh tennis.

http://l2.yimg.com/bt/api/res/1.2/5U...10907328755011

Cám ơn các anh đã chia sẻ thông tin rất bổ ích trên. Em rat muốn 1 ngày nào đó sẽ được chụp thể thao trong 1 sân vận động nào đó (em thích bóng đá hơn). Giờ thì chưa có điều kiện nên chụp lung tung vậy

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123