Trang 11 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 110

Chủ đề: King of DX and Little Prince of DX?

Quote Được gửi bởi drnicolas View Post
    1 thực tế cả canon và ni ko bên nào có dx ngang tầm a77 mk2
    a77 II có tính năng nào nổi trôi vậy bạn ?
    5D
    24 2.8
    50 1.8
    90 2.8

1 thực tế là em chưa thấy ông nào dùng sony chụp ảnh hoang dã,thể thao cả =))
    5D CLASSIC+ CANON 28-135f1.8-2

A77 là SLT bác ơi, công nghệ nó khác hoàn toàn. Đem so với DSLR nó cũng vô cùng lắm.
    Chả khác nào bảo không quá quả nho nào to như quả mít cả.
    Máy ảnh gia - thích chơi máy hơn chơi ảnh

Được sửa bởi huutuyen lúc 08:51 PM ngày 01-10-2014

Đọc xong bài của chủ thread mà thấy ông này bị hấp. Xin lỗi em nói thẳng e thấy bác gào lên như mấy mụ đàn bà nhìn thấy chó huskey như con chó sói mà đâu biết nó lành đến mức ko sủa chứ đừng nói nó cắn. Bạn nghĩ xem bỏ 40tr vnd ra mua cái máy ảnh với mục đích j? Để chụp 10h/s trong cuộc chém gió khoe máy hay để nghe tiếng màn chập cho vui tai? Rồi cái j mà mấy chụp điểm cross j đó để bạn bảo mẫu nó cười xong mò chuyển điểm net đến mặt thì nó cười hay mếu? Rồi đến khi vác máy chụp sự kiện,khung cảnh nó lại tối tối 1 tí lấy nét toàn trượt thì ở đó mà king với qeen.
    Em sơ sơ mới dùng qua 2 đời Ca thôi,chụp ban ngày thì gái sướng lắm,da cứ trắng hồng. Cơ mà hôm con gẹ nổi hứng thicks chụp đêm noel,đèn lung linh. Thế là toi,chụp 10 thì trượt nét đến 6. Từ ngày chuyển sang nikon net thì đúng,màu da thì pts. Còn hơn là ko net.
    Ps: nói chung ngta sản xuất cái máy là cũng nghiên cứu thị trg chán rồi. Cái này e ko bàn đến. Nhưng chả nhẽ nó ra máy mới là bán cũ đi mua mà phải gào cái mồm lên như bác thread...
    My Flickr
    D7100 ... and ...

Quote Được gửi bởi lao co don View Post
    Đọc xong bài của chủ thread mà thấy ông này bị hấp. Xin lỗi em nói thẳng e thấy bác gào lên như mấy mụ đàn bà nhìn thấy chó huskey như con chó sói mà đâu biết nó lành đến mức ko sủa chứ đừng nói nó cắn. Bạn nghĩ xem bỏ 40tr vnd ra mua cái máy ảnh với mục đích j? Để chụp 10h/s trong cuộc chém gió khoe máy hay để nghe tiếng màn chập cho vui tai? Rồi cái j mà mấy chụp điểm cross j đó để bạn bảo mẫu nó cười xong mò chuyển điểm net đến mặt thì nó cười hay mếu? Rồi đến khi vác máy chụp sự kiện,khung cảnh nó lại tối tối 1 tí lấy nét toàn trượt thì ở đó mà king với qeen.
    Em sơ sơ mới dùng qua 2 đời Ca thôi,chụp ban ngày thì gái sướng lắm,da cứ trắng hồng. Cơ mà hôm con gẹ nổi hứng thicks chụp đêm noel,đèn lung linh. Thế là toi,chụp 10 thì trượt nét đến 6. Từ ngày chuyển sang nikon net thì đúng,màu da thì pts. Còn hơn là ko net.
    Ps: nói chung ngta sản xuất cái máy là cũng nghiên cứu thị trg chán rồi. Cái này e ko bàn đến. Nhưng chả nhẽ nó ra máy mới là bán cũ đi mua mà phải gào cái mồm lên như bác thread...
    Bác này nói chuyện hơi gai góc tuy nhiên cũng có ý đúng.
    Máy ảnh gia - thích chơi máy hơn chơi ảnh

cãi nhau chán nhỉ em cũng nghía ông 7100 này từ lúc mới ra đến khi em nó hạ cánh đúng tiêu cự của em là em phóng, thấy mấy bác so sánh thấy cũng nãn các bác antifan quá, em cũng chơi audio hơn chút xíu là cả khối tiền , rồi đổi chác , các bù xong quay lại phải nghe toàn nhạc nước ngoài ko, trong khi lại bỏ xa sở thích của mìg là dòng nhạc bình dân bolero hehe , phải biết tự hài lòng cac bác ạ, đua làm chi ganh làm chi rồi nhìn lại ko đúng mục đích của mình

Quote Được gửi bởi lao co don View Post
    chuẩn bác ạ
    bác phải đọc cái bài ông ấy post ở thread nào ấy, bảo là ống 70-200 khi gắn lên DX trở thành 50-150 gì đấy mới hài cơ.

gửi các bác 1 bài rất hay về chọn máy, đổi hệ máy
    https://photographylife.com/the-perk...camera-systems

Chết cười cái thớt, so 1 chiếc crop có giá của FF với 1 chiếc chưa đến $1k
    About me: Chụp xấu, nhưng thích ném gạch.

Bài này phải nói là trẻ trâu quá. Thường dạng này ít sử dụng thiết bị, chử yếu lên mạng xem review nên mới như vậy. Bản thân Đào tẩu Canon sang Nikon vì:

1. thích cái đèn pin trợ nét của nó,
    2. chưa tính các flash cóc hữu hiều của FF mà Canon không có. Flash cóc tuy ghẻ nhưng có còn hơn không.
    3. Len thì Nikon cực kì bền, hầu như rất ít khi đứt dây motor lấy nét như Canon. Chưa tính đám AI, AIS chụp phong cảnh và macro khá ok. Len giá rẻ thì Nikon cực tốt. Tuy nhiên Canon lại gắn đựoc len hãng khác mà không bị cận.
    4. Flash thì Nikon vô đối, Ngày trước gắn SB-28 lên 40D bắn phà phà. Dân Sony thậm chí còn lùng mua SB 26, 28 gắn vào đánh bounce.
    5. Nikon có miếng che bằng nhựa bảo vệ màn hình rất đã nhưng Canon có bánh xe duyệt ảnh rất sướng.

Trang 11 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011