Trang 7 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 110

Chủ đề: King of DX and Little Prince of DX?

Quote Được gửi bởi ronaldomu View Post
    Không vô dụng đâu bác : ) chỉ với ai đòi hỏi chất lượng hình ảnh thật cao hoặc dân chuyên nghiệp mới cần vậy thôi.
    Chứ em thấy dân nghiệp dư, chụp ảnh là thú vui, hoặc dân nghề với khách hàng không quá khó tính thì máy xịn, lens trung là quá đủ để ra bức ảnh đẹp rồi
    ...
    Nói chứ lens tầm trung không biết bác định nghĩa như nào : )
    Kinh nghiệm của mình là đầu tư vào lens hiệu quả và tiết kiệm hơn đầu tư vào body. Nếu cho lựa giữa body xịn lens dỏm và body dỏm lens xịn, mình sẽ lựa lens xịn

Kính chào các Bác Nikon
    TÔi thi dân xài Canon Tôi ko phải là Pro nhưng THiết bi tôi xài Loai Pro

Tôi ko phân biet Nikon hay Canon Mổi Hảng có cai Manh của Nhà SX về Canon VS Nikon War Canon Và Nikon người có loi là nguoi xử dung , chúng ta đươc thường hương nhưng cái hay cái đep của nó nhờ canh tranh vói Nhau , Do đó cho dù các bác cứ che bai ben này bên kia thi ko bao giờ chấm dứt nhưng hảy tu nghi lai xem Canon hay Nikon hơn nhau ko thì Nguòi xư dung ho đả biết rôi

còn nói về lens Xin Pro hay len thường mổi thứ có cái loi khác nhau cai manh va cái yêu
    nhưng noi chung có len xin Body top thi se cho nhà nhiếp ảnh 1 bức anh rất xuất sắc , thưa các bác Tien nào của đó

Ko nhà SX nào mà ngu đê làm cái Lens 12000 đên 13000 cả và nguoi mua như tôi ko phải dư tiền va Ngu dai để bỏ số tiến to lớn đó '
    có nhiều bác bảo oi body cùi bắp voies lens kit chup cung ra hinh đep dung khi búc ảnh đó chỉ có 1 bức ảnh đó Nếu búc ảnh đó có 1bo gear pro chup và để canh bức ảnh đó thi đó là câu trả loi vì sao nhà nhiếp anh xư dung dàn Gear Xin li do bi giơ nhưng Phong cảnh nôi tiếnhầu như ai củng chup =trung nhau va giống nhau cả lúc này thi cần cái hơn nhau về Gear mà thôi

Như câu chuyên xảy ra trong chuyến đi chup ảnh Africa mà tôi tham gia trong xe toi có 4 ngừoi xử dung 2 cái 1DX 1 cÁI 1D MARKVI VÀ CÁI 5D3 CÒN VÊ Lens thi 1DX + 300 F2.8 MII +TC 2X tôi dùng 1DX + lens 400m F2.8 II + TC 1/4 nguòi kế 1D VI lens 100-400
    và 5D3 vói lens 100-400 chup cung 1 chủ đeef 1 thơi gian va Khoảng khắc vangf xảy ra chi co 5 phut thì các ban nghi như thê nào nêu Bô gear tầm thương có the làm đuoc ko, nếu bác noi là tay nghề cao chup máy nào củng đuoc các bác có nghỉ như vây ko ;
    thât sư mà noi luc này thi chỉ nhơ đên mấy móc với trinh đô ngang nhau +sư may mắn đến voi nhau thì hơn nhau bức ảnh là bô Gear nào xin len nào xin hơn thi nguòi đó thắng
    xin phep gui ảnh dẩn chứng đay là góc đô chup va tư thế va Gear

Hung tac nghiêp by nguoi ko co may, on Flicknhửng Khoảng khắc mà chúng tôi cần là nhưng cai ko thể xảy ra lần thứ2

EO0V1609 by nguoi ko co may, on Flickr

cám ơn các bác đả đoc
    Thân ái
    Được sửa bởi nguoi ko co may lúc 11:11 AM ngày 20-09-2014
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Quote Được gửi bởi Prince23 View Post
    Chất lg nó hơn nà bác chỉ có con 14-24 bây h của nikon mới là đỉnh nhất thôi.
    thôi lượn đi, căn cứ đâu mà bảo 14-24 của nikon đỉnh nhất ??? ếch ngồi đáy giếng , đã bao nhiêu lần cầm 3 con kia của canon rồi ?

Quote Được gửi bởi nguoi ko co may View Post
    Kính chào các Bác Nikon
    TÔi thi dân xài Canon Tôi ko phải là Pro nhưng THiết bi tôi xài Loai Pro

Tôi ko phân biet Nikon hay Canon Mổi Hảng có cai Manh của Nhà SX về Canon VS Nikon War Canon Và Nikon người có loi là nguoi xử dung , chúng ta đươc thường hương nhưng cái hay cái đep của nó nhờ canh tranh vói Nhau , Do đó cho dù các bác cứ che bai ben này bên kia thi ko bao giờ chấm dứt nhưng hảy tu nghi lai xem Canon hay Nikon hơn nhau ko thì Nguòi xư dung ho đả biết rôi

còn nói về lens Xin Pro hay len thường mổi thứ có cái loi khác nhau cai manh va cái yêu
    nhưng noi chung có len xin Body top thi se cho nhà nhiếp ảnh 1 bức anh rất xuất sắc , thưa các bác Tien nào của đó

Ko nhà SX nào mà ngu đê làm cái Lens 12000 đên 13000 cả và nguoi mua như tôi ko phải dư tiền va Ngu dai để bỏ số tiến to lớn đó '
    có nhiều bác bảo oi body cùi bắp voies lens kit chup cung ra hinh đep dung khi búc ảnh đó chỉ có 1 bức ảnh đó Nếu búc ảnh đó có 1bo gear pro chup và để canh bức ảnh đó thi đó là câu trả loi vì sao nhà nhiếp anh xư dung dàn Gear Xin li do bi giơ nhưng Phong cảnh nôi tiếnhầu như ai củng chup =trung nhau va giống nhau cả lúc này thi cần cái hơn nhau về Gear mà thôi

Như câu chuyên xảy ra trong chuyến đi chup ảnh Africa mà tôi tham gia trong xe toi có 4 ngừoi xử dung 2 cái 1DX 1 cÁI 1D MARKVI VÀ CÁI 5D3 CÒN VÊ Lens thi 1DX + 300 F2.8 MII +TC 2X tôi dùng 1DX + lens 400m F2.8 II + TC 1/4 nguòi kế 1D VI lens 100-400
    và 5D3 vói lens 100-400 chup cung 1 chủ đeef 1 thơi gian va Khoảng khắc vangf xảy ra chi co 5 phut thì các ban nghi như thê nào nêu Bô gear tầm thương có the làm đuoc ko, nếu bác noi là tay nghề cao chup máy nào củng đuoc các bác có nghỉ như vây ko ;
    thât sư mà noi luc này thi chỉ nhơ đên mấy móc với trinh đô ngang nhau +sư may mắn đến voi nhau thì hơn nhau bức ảnh là bô Gear nào xin len nào xin hơn thi nguòi đó thắng
    xin phep gui ảnh dẩn chứng đay là góc đô chup va tư thế va Gear

Hung tac nghiêp by nguoi ko co may, on Flicknhửng Khoảng khắc mà chúng tôi cần là nhưng cai ko thể xảy ra lần thứ2

EO0V1609 by nguoi ko co may, on Flickr

cám ơn các bác đả đoc
    Thân ái
    R.I.P Vietnamese ))
    Dear.

Quote Được gửi bởi arron2 View Post
    R.I.P Vietnamese ))
    Dear.
    thôi thông cảm cho bác ấy, bác ấy ở US và cũng là người có rất nhiều đóng góp ảnh cho diễn đàn rồi, xem ảnh là quan trọng thôi cũng ko cần đọc nhiều
    nói chứ mình qua UK cũng lâu rồi nhưng mình vẫn sinh hoạt trên nhiều diễn đàn VN và cũng dùng tiếng Việt nó chuẩn 1 chút, cả về ngữ pháp lẫn cách đánh máy cẩn thận, chủ yếu để anh em dễ đọc thôi. Có lẽ bác nguoi khong co may sinh ra và lớn lên ở US luôn nhỉ

Quote Được gửi bởi elenab View Post
    thôi thông cảm cho bác ấy, bác ấy ở US và cũng là người có rất nhiều đóng góp ảnh cho diễn đàn rồi, xem ảnh là quan trọng thôi cũng ko cần đọc nhiều
    nói chứ mình qua UK cũng lâu rồi nhưng mình vẫn sinh hoạt trên nhiều diễn đàn VN và cũng dùng tiếng Việt nó chuẩn 1 chút, cả về ngữ pháp lẫn cách đánh máy cẩn thận, chủ yếu để anh em dễ đọc thôi. Có lẽ bác nguoi khong co may sinh ra và lớn lên ở US luôn nhỉ
    Cám ơn các Bác Đă băt lổi 9 tả và Văn pham Xin lổi nhé Tôi không phải là 1 nhà văn hay 1 dân hoc cao hiểu rông Đối với các bác Thích soi moi hay bắt bẻ tưng lời viêt Thât la B S hâhhaha Đối với tôi chẳng có thời gian đau mà ngôi rà soát lai từng lời văn .My time my ís value
    Cám ơn các bác

Quote Được gửi bởi nguoi ko co may View Post
    Cám ơn các Bác Đă băt lổi 9 tả và Văn pham Xin lổi nhé Tôi không phải là 1 nhà văn hay 1 dân hoc cao hiểu rông Đối với các bác Thích soi moi hay bắt bẻ tưng lời viêt Thât la B S hâhhaha Đối với tôi chẳng có thời gian đau mà ngôi rà soát lai từng lời văn .My time my ís value
    Cám ơn các bác
    mình đâu có bắt lỗi bác đâu cơ, một thằng nhóc con vừa mới ra trường đi làm thì có nào dám bắt lỗi bậc tiền bối, mình chỉ nói cho bạn bên trên là chủ yếu xem và bình luận hình thôi, vì bác cũng là 1 trong những nguyên nhân chính làm mình chọn theo con đường Canon, qua box Canon thấy bác và mấy người khác post hình làm mình quyết tâm học hỏi theo để một ngày nào đó làm được như mọi người, mình cảm ơn bác ko hết ấy chứ
    Được sửa bởi elenab lúc 12:44 AM ngày 22-09-2014

Quote Được gửi bởi elenab View Post
    mình đâu có bắt lỗi bác đâu cơ, một thằng nhóc con vừa mới ra trường đi làm thì có nào dám bắt lỗi bậc tiền bối, mình chỉ nói cho bạn bên trên là chủ yếu xem và bình luận hình thôi, vì bác cũng là 1 trong những nguyên nhân chính làm mình chọn theo con đường Canon, qua box Canon thấy bác và mấy người khác post hình làm mình quyết tâm học hỏi theo để một ngày nào đó làm được như mọi người, mình cảm ơn bác ko hết ấy chứ
    Xin lôi bác Tôi lai pick nhầm , thành thât xin lổi bác toi chỉ noi chung chung ko phải bác a . Thât xấu hổ quá Xin bác Bỏ qua

Cám ơn bác

Quote Được gửi bởi ronaldomu View Post
    Không vô dụng đâu bác : ) chỉ với ai đòi hỏi chất lượng hình ảnh thật cao hoặc dân chuyên nghiệp mới cần vậy thôi.
    Chứ em thấy dân nghiệp dư, chụp ảnh là thú vui, hoặc dân nghề với khách hàng không quá khó tính thì máy xịn, lens trung là quá đủ để ra bức ảnh đẹp rồi
    ...
    Nói chứ lens tầm trung không biết bác định nghĩa như nào : )
    Mình nói về mấy cai len viền vàng của canon ... độ contrast và sharp thua rất nhiều so vơi mấy cai len tầm trung nikon...
    Trong khi len nik tầm trung sài rất tốt chất lượng không chênh lệch so với len L so về độ contrast và độ trong... chỉ trừ color rendtion thì len L chuyển màu mịn hơn tươi hơn... (nhờ vậy mà edit màu da ít bị bệt, tất nhiên cái len trên 1k thì chất luợgn nó tất nhiên khác xa so với len có vài trăm đô) ... nhưng với canon thì khoảng cách này rất xa... :-((
    Cho nên ko đủ tiền chơi len tốt =>nikon : lợi được hơn về chất luợgn và tiết kiệm tiền...
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 07:39 AM ngày 22-09-2014

Quote Được gửi bởi kangoo1707 View Post
    Không biết em 7D II thần thánh thế nào vì chưa từng xài Canon 7D.

Có thằng bạn chụp 70D+Canon501.4 còn mình xài A7+FE55. Về khoản IQ thì khỏi bàn rồi, còn về mặt AF, thằng bạn cứ khoe là mirrorless thua xa. Thế mà mỗi lần mình chụp chân dung toàn 600 tấm mà out chỉ có chưa đầy 10 tấm, còn cu cậu out nét một đống. Đã thế chụp motorbike show 2014 thì máy Canon cũng chẳng hơn máy Sony là bao (mình chụp 40 tấm ngay tại 1.8 đều dính nét, ông kia chụp 70d + kit18-135 mà thấy bấm nút delete lia lịa, mặt thẫn thờ ra vì bảo là bị out mất, chắc tại mới xài máy 4 tháng nên chưa quen chăng, bác nào xài lâu confirm em một cái).

Thần thánh hóa cái 65 điểm focus làm gì. Samsung đã dạy cho Canon bài học về việc sản xuất máy ảnh ở năm 2014 thế nào: 205 điểm phase detection on sensor / 15fps. Phase detection đã có từ hàng chục, trăm năm và chỉ xoay quanh việc nâng số điểm focus. Nhưng bản chất của thằng phase detection là không chính xác tại khẩu lớn, thế thì cũng vô dụng mà thôi (ít lắm đối với mình vì mình thích khẩu lớn). Đã từng đọc một cái graph rằng tại 1.4 tỉ lệ trúng nét của PD là 60% còn Contrast Detection là 90%.

Vài (chục) năm nữa phase detection sẽ trở nên niche hơn, hoặc có thể sẽ bị thay thế bởi OSPDAF, không phải vì nó không tốt, mà vì chi phí sản xuất quá cao trong khi đồ điện tử rẻ và phát triển nhanh như vũ bão.
    Bác so A7+55 Zeiss của bác với 70D+kit 18-135 thì về giá lẫn FF-Crop bộ của bác tất nhiên hơn rồi,mà nó buồn cười lắm.Bác phải so 6D+50 1.8 L bên Canon mới hợp lý về giá và cảm biến,lens.Lúc đó A7 của bác ko hơn được đâu.

Trang 7 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng