Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Em cần tư vấn bộ đèn Rọi Sáng Trực Tiếp để chụp ảnh Baby trong Studio

Em cần tư vấn bộ đèn Rọi Sáng Trực Tiếp để chụp ảnh Baby trong Studio

Hiện giờ em đang làm bố cục chụp ảnh baby trong studio đã xong, giờ em muốn mua đèn để chụp ảnh trong phòng tối, đang phân vân chưa biết mua loại đèn nào trên thị trường cả. Anh em có thể chỉ giúp em không ạ. Em đang dùng máy 5dmar2, ống kính 24-70 2.8 L. Và em nên đâu tư mấy đèn để có ánh sáng chuẩn trong studio được ạ

Thường chụp baby mình đánh dội trần cho ko hư mắt bé + thêm hắt sáng

Quote Được gửi bởi mthung1609 View Post
    Thường chụp baby mình đánh dội trần cho ko hư mắt bé + thêm hắt sáng
    đã dùng đèn flash thì có đáng bounce củng hại mắt như nhau.

bác chủ có thể đầu tư đèn Blonde (2000k) đánh wa frame hoặc dù và rẽ nhất. giờ có nhiều option đèn LED tuy nhiên rất mắc tiền.

Mình cũng đang tổ chức 1 phòng chụp sản phẩm là mẫu và quần áo với diện tích khoảng 10m2. Mình cũng cần xin ý kiến các bạn về đèn thì 3 hay 4 đèn, phông thì mình định 3 màu xanh, đen, trắng. Hiện tại trên thị trường thì đèn hãng nào dùng tốt và ổn định bền 1 chút ? Bác nào cho giá cả và địa chỉ thì tốt quá. Thanks

Em đang cũng định hỏi giống mấy bác..Nên nhờ bác nào rành thì tư vấn giúp...
    A99 + 24F2 + 35 F 1.4 G + 50 f.1.4 ZA

chụp baby cái trước mắt là ko chơi đèn công suẩt lớn,
    cái thứ hai là nên tăng ISO cao,
    cái thứ ba là phòng phải sáng (phong tối cục kỳ hại mắt),
    den speedlight là quá đủ,
    còn chụp sản phẩm lại càng ko chơi đèn CS lớn,
    vấn đề là các bác phải hiểu được cái ánh sáng mình muốn tạo. nen suy nghỉ đến đèn sáng liên tục
    Nikon ---> Flickr

1. Tùy theo y/c AS, sẽ có số lượng đèn phù hợp. Nguyên tắc chung là nhiều tốt hơn ít khi bạn cần AS từ nhiều hướng, dư sáng thì tắt bớt đèn

2. Phòng studio rộng/hẹp? Màu sắc tường trần (màu đen hay xám thì làm sao bounce)?

3. Đèn AS liên tục giúp "nhìn thấy AS" dể hơn flash, dù flash có bóng dẫn hướng.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Bao giờ mới mở đc studio đây :(

Nên dùng loại có softbox tản sáng , + dimmer đó bạn. Ánh sáng liên tục dễ canh khẩu để chụp. Bạn cứ dimmer hoặc chỉnh color temp thoải mái đến khi vừa đủ sáng để canh.
    Bên mình có spotlight của dedolight của Đức , ánh sáng cực đẹp, sạch.
    Tầm tiền rẻ hơn chút thì có dòng Ikan led của US, có filter tản , tuỳ chỉnh 3200k - 5600k. 2-3 cây là đủ dùng cho studio của bạn rồi.
    Hàng China thì giá rất mềm nhưng ánh sáng ko đc sạch , ko liên tục nha bạn.

Dùng Ánh sáng liên tục thì chụp kể cả đồ đạc, baby hoặc hàng mẫu , chân dung đều đẹp. Kể cả bạn muốn quay clip HD.

Gọi mình 0905.787800- Nguyên nếu bạn quan tâm , Tư vấn miễn phí và phù hợp với ý muốn và kinh tế của bạn, các loại đèn chất lượng cao và giải pháp cho studio.