Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Vở múa đương đại Sương sớm (The Mist)

Red face Vở múa đương đại Sương sớm (The Mist)

Vở múa đương đại Sương sớm là câu chuyện về đời sống làng quê VN do đạo diễn sân khấu Tấn Lộc cùng biên đạo Ngọc Anh, Ngọc Khải và Thanh Phương dàn dựng, từng được đón nhận nồng nhiệt vào năm 2011 và 2012. Kể từ tháng 9 này, vở múa Sương sớm sẽ được giới thiệu lại trong một diện mạo mới cùng phần nhạc sống của đạo diễn âm nhạc Nhất Lý.

Nhân dịp vở diễn ra mắt diện mạo mới lần đầu ngày 15/9 em cũng bon chen đi xem và có một vài tấm ảnh còi gửi đến các bác. Ai xem múa đương đại rồi cũng biết ánh sáng sân khấu rất yếu, tiện cho mắt người xem hơn là máy ảnh . Em chụp với máy ảnh mirrorless Samsung NX30 nên điều kiện chụp càng ngặt nghèo hơn, các bác chém nhẹ tay . Để tiện chụp em fix ISO 1600 rồi manual tốc và khẩu tuỳ tình huống, lấy nét em cũng manual luôn. Được cái là hệ thống lấy nét tay trên Samsung NX khá hay với peak focus và phóng đại ảnh (xin lỗi em nhà quê ít dùng mirrorless khác nên k biết mấy dòng đó có như vậy không) nên việc lấy nét cũng không vất vả lắm :-)

Vui như trẩy hội trên cánh đồng quê buổi sớm :D

Đẹp quá bác Sơn ơi. Ánh sáng Sân khấu đẹp quá.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Đang up ảnh thì chợt nhớ ra nên nói luôn là theo em thì ưu điểm của mirrorless là tiếng shutter khá êm ái, khi chụp ảnh các sự kiện cần yên tĩnh như vầy không gây ảnh hưởng đến khách xem biểu diễn.

Cơn mưa gạo là một dấu hiệu nhận dạng của Sương sớm

Một màn múa duo rất hấp dẫn của NSƯT Tố Như và bạn diễn

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Đẹp quá bác Sơn ơi. Ánh sáng Sân khấu đẹp quá.
    Cảm ơn bác, nhưng thiệt tình là em phải chụp raw rồi về kéo sáng lên tầm 1-2 khẩu tuỳ ảnh chứ chụp jpg tại chỗ thì quá khó với không gian tối mù mịt. Do đó ảnh này phải gọi là ảnh đã qua chỉnh sáng và thêm chữ ký chứ k phải jpg gốc.

Em gửi tiếp một số ảnh nữa