Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20

Chủ đề: Ý kiến của thành viên đoạt giải

(Em không biết post vào đây hay vào đâu cho hợp lí nên tạm post ở đây rồi BQT di chuyển sau ạ)

LỜI XIN LỖI!

Đầu tiên chúng em xin cám ơn mọi người đã thấy bọn em có những điểm sai vì tình mà đã lượng và thứ bỏ qua. Thực sự sau bài viết cùa anh Newbie_SG và bác ChauNC bên topic mua và bán thực sự bọn em đã hiểu ra những điểm mình đã làm sai, ngay sau đó em có viết 1 bài nói rõ về những hành vì của mình trước đó Trung cũng đã nhận điểm sai của mình. Vnphoto.net luôn nổi tiếng là anh em đoàn kết và đùm bọc lẫn nhau đó là một thực tế mà tất cả mọi người trong giới chơi ảnh đều biết.

Nhưng khi bọn em trong một phút thiếu cẩn trọng cũng như bốc đồng vui mừng khi giành được giải thưởng đã post topic mua bán với lời lẽ không hề khiên nhường chút nào. Thì lúc này là lúc bản chất và cá tính mỗi thành viên trong forum bộc lộ rõ nhất. Hầu như cái sự đoàn kết giúp đỡ nhau trong lúc khó khăn của forum biến mất, cái sự dạy bảo của những người đàn anh đi trước với nhiều kinh nghiệm xử lí cuộc sống cũng không hề xuất hiện, ngược lại thay vào đó là những lời lẽ... thôi mỗi người tự biết em không tự đánh rồi lại gây thêm tai họa nữa. Nhưng trong lúc đó thử hỏi bọn em có thể làm gì khác? Hãy xem xét công bằng đặt vị thế mọi người vào vị thế chúng em, mọi người có chống chả lại như chúng em không ạ. Bọn em bị hàng trăm người chửi vì cái tình, đau lắm chứ, người Việt Nam mà không nói đến cái tình thì còn gì là người Việt Nam nữa chứ. Tại giây phút đó nếu bọn em có hay nhận sai cũng chỉ là những lời lẽ ngoài miệng, lời nói chả mất tiền mua mà. Bọn em không làm được cái điều miệng nói mà tâm không phục.

Nhưng tại cái thời điểm post cái poll kia sau đó chỉ là một vài chục phút ngay lập tức có thành viên đã ra sức chỉ trích bọn em, lấy cả chuyện riêng của chúng em ra để mỉa mai dè bỉu. Thử hỏi ai mà chịu được. Lúc đó nếu chúng em mà lại nóng lên thì cái topic này cũng trở thành cái topic cãi vã rồi. Nhưng chúng em đã cố kìm cái sự nóng nẩy của cả 2 lại để nhìn cái sự nhỏ nhen, ích kỉ của thành viên cuối cùng đó và vì mục đích lớn hơn đó là muốn vnphoto có một sinh nhật lần thứ 3 thật vui vẻ đầm ấm. Cũng từ cái suy nghĩ này bọn em có lẽ được nhiều hơn. Bọn em nhận ra được cái tình của anh em trong vnphoto.net. Cái mà làm bon em thực sự cảm động và từ trái tim mình nghĩ rằng mình nên nói lời xin lỗi tới các thành viên tích cực, những người đã vote cho ảnh của bọn em và đặc biệt là xin lỗi Ban tổ chức giải cũng như Ban quản trị vì đã gây ra scandal này. Một lời xin lỗi có lẽ là quá ít nhưng hãy cho bọn em 1 cơ hội để được cùng chia sẻ và học tập cùng những bức ảnh của anh em ở site.

Một lần nữa chúng em xin cám ở những tình cảm mọi người giành cho bọn em. Mong tất cả mọi người sẽ có một buổi sinh nhật vui vẻ và hạnh phúc cùng những tác phẩm nghệ thuật xuất sắc trong tương lai. Và tất cả những chuyện trên đây hãy coi như là bài học kinh nghiêm về cách ứng xử cho mỗi thành viên, đặc biệt là chúng em.

TB: Mong ban quản trị cũng bỏ qua cho những thành viên đã bị treo nick vì comment trong topic mua và bán kia. Vì họ cũng là những người đam mê ảnh, chỉ trong một phút nhất thời mà có những lời lẽ chưa phải. Để tất cả là hướng tới sinh nhật lần 3 vui vẻ.

Xin chân thành cám ơn.

TuanVo1982
    Được sửa bởi tuanvo1982 lúc 06:53 PM ngày 14-04-2008

Không biết nói gì hơn, chỉ biết Hoan Nghênh tinh thần phục thiện của bác tuanvo1982.
    Các bác nào quá khích cũng nên vào đây chia xẻ một lời xin lổi cho công bằng.

Vietis đã định viết bên kia, nhưng lại bỏ đi sang bên này viết lại.
    Xin tự giới thiệu qua để các Bác hiểu hơn ý kiến của Vietis. Vietis ở xa quê nhà, hàng ngày lên Vnphoto để đọc bài và để tự sưởi ấm mình trong những lần đi tìm "con nghệ thuật". Nói là "sưởi ấm" là bởi vì Vietis cảm giác mọi người ở đây như 1 gia đình với các thành viên ở đó như là "anh" và "em". Cùng từ gia đình này nhiều người tìm thấy nhau, nhiều người từ đó mà trưởng thành....
    Chuyện "này" thực sự không mấy vui vẻ cho chúng ta, mình với Trung và Tuanvo chẳng biết gì nhau cả, nhưng với Vnphoto thì đó đều là "anh, em" trong một nhà. Nhìn anh em mình bị "mắng" nhiều tự thấy rất buồn...
    Bản thân Vietis suy nghĩ việc này vốn dĩ chẳng có gì là to tát. Đã là "con người" ai mà chẳng có lúc làm nên "lỗi", "nhân vô thập toàn" mà. Có 1 chút hiểu lầm và nông nổi thôi. Mọi người nên bỏ qua và dùng thời gian của mình vào việc khác.
    Vietis rất mong được xem tiếp các tác phẩm của Trung và Tuanvo vào thời gian tới.
    Vietis!

Apham chỉ mong mọi người xem VNPhoto như một đại gia đình và nơi này anh em cư xử với nhau bằng tình cảm chân thành và vô tư. Sự kiện vừa qua mình nên coi đó như một tai nạn nhỏ và mong mọi ngừơi hãy bắt tay nhau để cùng hướng tới ngày sinh nhật sắp tới thật vui vẻ.

Nhân vô thập toàn, không ai hoàn hảo cả. Đôi khi con ngừơi ta cũng có lúc mắc phải sai sót. Qua việc này BTC cũng như anh em đều tự ngẫm lại mình một chút để chuẩn bị cho các hoạt động sau này càng ngày càng hoàn thiện hơn.

Chúc các bác vui. Chúc mừng sinh nhật lần 3 VNphoto
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Vậy là mọi chuyện đã ổn thỏa rồi
    Xin chúc mừng vnphoto SN lần 3 vui vẻ !!!
    Chúc các bác hqtrung và tuanvo1982 hạnh phúc !!!
    mah gallery : http://s447.photobucket.com/albums/qq192/NgThaiphoto/

chúc mừng ae. một câu nhịn chín câu lành, hãy luôn nghĩ về ngôi nhà Vnphoto, chúc mừng sinh nhật lần 3 vui vẽ.

Với vài dòng của tuanvo1982 đã gỡ bỏ những căng thẳng và nặng nề mấy ngày qua.Chúc mừng bạn.
    Chúc mừng sinh nhật vnphoto.

Hoan nghênh bạn tuanvo1982, chúc mừng Vnphoto 3 tuổi!
    Em và 1 bác thành viên vnphoto nữa cũng xin thông cảm là đã ăn sinh nhật trước ạ!
    .
    Được sửa bởi iha.eut lúc 10:25 PM ngày 14-04-2008

ok mọi người, không "đánh" nhau không là bạn, có khúc mắc, lỗi lầm gì bỏ qua hết nhé, bắt tay nhau vui vẻ đi. Chúc vnphoto sinh nhật lần 3 vui vẻ nhé

Cám ơn mọi người ạ. Có lẽ sau tất cả mọi chuyện em lại cảm thấy gia đình vnphoto mình trở nên đầm ấm hơn và hiểu nhau hơn. Hy vọng nếu có ngày nhận giải mọi người không nhìn bọn em với anh mắt xa lạ.
    Được sửa bởi tuanvo1982 lúc 11:14 PM ngày 14-04-2008

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng