Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Giúp Đỡ Về Lỗi trong win 7 , photoshop 7

Giúp Đỡ Về Lỗi trong win 7 , photoshop 7

em làm shop 7.0 trên win 7 gặp hiện tượng lỗi này khi di chuyển hình phải làm cách nào đây ạ , làm ơn giúp em với đang xoa ảnh mà tự nhiên hình cứ nhoè đi không thể nào mà làm ảnh được ạk !

Quote Được gửi bởi xcuopx View Post
    em làm shop 7.0 trên win 7 gặp hiện tượng lỗi này khi di chuyển hình phải làm cách nào đây ạ , làm ơn giúp em với đang xoa ảnh mà tự nhiên hình cứ nhoè đi không thể nào mà làm ảnh được ạk !
    Cài lại thử xem sao bác, mà bác đổi qua cs3 dùng đi. Bản 7.0 này cũ lắm rồi.
    6d và một mớ ống nhòm...

Bạn cài hoặc update driver card màn hình mới nhất xem sao
    2x5DII, 15 f2.8, 20 f2.8, 35 f1.4L, 24-70 f2.8L, f135 2.0L, 200 f2.8L, 300 f4 IS L, 2x580 EXII

bản shop 7 có thể bị lỗi vì win 7 là HDH mới sau nó nhiều năm.

bác có thể thử tính năng này:

1- Click chuột phải vào Computer, chọn Properties
    2- Bấm vào Windows Experience Index
    3- Chọn Adjust visual effects
    Rồi bác chọn

Adjust for best performance.

Sau đó thử restart máy, và chạy lại xem có bị ko, nếu ổn, thì bác báo lên, e chỉ bác click vài chỗ khác để HDH chạy mượt hơn ở đó - vì lúc này HDH sẽ hiển thị đơn giản nhất cho High performance. Nếu không thì bác chắc phải update cái PS lên đời cao hơn sẽ không bị lỗi.
    Eyes seeing, heart shooting

http://enter-nikon.blogspot.com

Phần mềm cũ không có nghĩa là nó nhẹ và chạy nhanh phần mềm mới đâu (ở đây là Photoshop), Photoshop mới tối ưu hóa phần cứng của PC để chạy tốt hơn đó... cài phiên bản mới đi bạn.

Quote Được gửi bởi vqscorpions View Post
    bản shop 7 có thể bị lỗi vì win 7 là HDH mới sau nó nhiều năm.

bác có thể thử tính năng này:

1- Click chuột phải vào Computer, chọn Properties
    2- Bấm vào Windows Experience Index
    3- Chọn Adjust visual effects
    Rồi bác chọn

Adjust for best performance.

Sau đó thử restart máy, và chạy lại xem có bị ko, nếu ổn, thì bác báo lên, e chỉ bác click vài chỗ khác để HDH chạy mượt hơn ở đó - vì lúc này HDH sẽ hiển thị đơn giản nhất cho High performance. Nếu không thì bác chắc phải update cái PS lên đời cao hơn sẽ không bị lỗi.
    cảm ơn bác đã góp ý , mình cũng đã thử và không thành công ! thực sự trước mình dùng win xp sp3 giờ chuyển qua win 7 , win 8 nhiều lỗi linh tinh quá , ngoài lỗi trên còn lỗi kéo thanh màu sắc ctrl + b , ctrl + u nó đều bị đẩy ra ngoài mình cũng đã thử cài cs6 rồi nhưng mà cách nút space để di chuyển ảnh nó chạy như thể có bi dưới chân ấy không thể nào mà cắt ảnh bằng p được chán quá !

mình dùng quen shop 7 rồi bạn ạ chuyển qua cs6 không quen nhưng chắc cũng phải thích nghi thôi cảm ơn bạn nhiều !

Quote Được gửi bởi xcuopx View Post
    mình dùng quen shop 7 rồi bạn ạ chuyển qua cs6 không quen nhưng chắc cũng phải thích nghi thôi cảm ơn bạn nhiều !
    :D bác đang dùng Shop 7 mà nhảy một nhát lên CS6 mà không bị sốc mới là lạ đó.

Em chỉ nhảy từ CS3 lên CS6 thử thôi mà thấy khó chịu quá nên vẫn trung thành với cái CS3, thực ra cái nào đủ dùng và thoải mái là ok thôi.
    Eyes seeing, heart shooting

http://enter-nikon.blogspot.com