Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Mua len canon chính hãng bị trễ bảo hành 1 tháng.

Mua len canon chính hãng bị trễ bảo hành 1 tháng.

Chào các bác, mình là dân gà mới tập choi dslr . Cuối tháng 8 vừa rồi mình có mua ở vĩnh hùng 1 bộ canon 600d và len 50f1.8 hàng chính hãng có thẻ bảo hành. Lúc mua mình cũng không để ý ngày bảo hành ghi trên thẻ. Đến hôm nay mình lấy ra xem thì cái thẻ của canon có ngày hết hạn 08/2016, còn của cái len là tháng 7/2016. Vậy cho hỏi cái len đó có phải đã có người mua rồi đổi lại không hoặc 1 lý do nào khác.. ( vì trễ bảo hành 1 tháng) , hay cửa hàng bán hàng mới mà để lâu nên trễ bảo hành ah. Thanks các bác.

Quote Được gửi bởi hungnguyen1987 View Post
    Chào các bác, mình là dân gà mới tập choi dslr . Cuối tháng 8 vừa rồi mình có mua ở vĩnh hùng 1 bộ canon 600d và len 50f1.8 hàng chính hãng có thẻ bảo hành. Lúc mua mình cũng không để ý ngày bảo hành ghi trên thẻ. Đến hôm nay mình lấy ra xem thì cái thẻ của canon có ngày hết hạn 08/2016, còn của cái len là tháng 7/2016. Vậy cho hỏi cái len đó có phải đã có người mua rồi đổi lại không hoặc 1 lý do nào khác.. ( vì trễ bảo hành 1 tháng) , hay cửa hàng bán hàng mới mà để lâu nên trễ bảo hành ah. Thanks các bác.
    - Hồi 2011 E. mua hàng xách tay D7000 chỉ được bh 1 năm (hết hạn 2012). Giờ vẫn đang dùng tốt chán ...
    - Bác mua chính hãng được bh 2 năm là ngon rùi , còn muốn chi nữa ?..

Quote Được gửi bởi net86 View Post
    - Hồi 2011 E. mua hàng xách tay D7000 chỉ được bh 1 năm (hết hạn 2012). Giờ vẫn đang dùng tốt chán ...
    - Bác mua chính hãng được bh 2 năm là ngon rùi , còn muốn chi nữa ?..
    ý mình muốn hỏi là cái len mình mua nó bị trễ bảo hành 1 tháng so với cái body thì có phải do cửa hàng bán hàng mới mà để lâu không? hay một lý do nào khác chẳng hạn, chứ mình có muốn gì thêm nữa đâu bạn..

E thì chưa mua hàng chính hảng bao giờ , chỉ mua combo hàng gọi là xách tay thôi , ngoài việc kiểm tra Body riêng Lens E chỉ xem các chấu đồng ở đuôi Lens có bị trầy xước không . Còn việc BH trể của cái Lens 1 tháng ( Lens hoạt động ok ) thì Bác chịu khó nói họ gia hạn thêm thôi .

Quote Được gửi bởi hungnguyen1987 View Post
    ý mình muốn hỏi là cái len mình mua nó bị trễ bảo hành 1 tháng so với cái body thì có phải do cửa hàng bán hàng mới mà để lâu không? hay một lý do nào khác chẳng hạn, chứ mình có muốn gì thêm nữa đâu bạn..
    Body Canon 600D không bán kèm lens 50/f 1.8 nên có sự khác biệt trong BH là bình thường chứ không phải người bán đổi lens. Bác có thể đem lens 50/f 1.8 và phiếu BH chính hãng + hóa đơn mua hàng đến cửa hàng yêu cầu họ đổi thẻ BH mới (họ sẻ yêu cầu đại lý Canon ở VN đổi thẻ BH) đúng như thời gian ghi trên hóa đơn.