Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Hỏi về Q10

Hỏi về Q10

Bạn em đang tính mua con này.Nó nhờ e tư vấn,e lại lên đây nhờ các bác tư vấn giúp về chất lượng ảnh của con Pentax Q10 này.Mua ở đâu cho rẻ.
    Thấy giá bên US cũng khá rẻ ko biết nên ship về hay mua 2nd bên đây.

Mong các bác tư vấn giúp.
    Liệu với số tiền 4tr +- nó có xứng đáng với số tiền bỏ ra đó ko?

Quote Được gửi bởi Mr.Hoi View Post
    Bạn em đang tính mua con này.Nó nhờ e tư vấn,e lại lên đây nhờ các bác tư vấn giúp về chất lượng ảnh của con Pentax Q10 này.Mua ở đâu cho rẻ.
    Thấy giá bên US cũng khá rẻ ko biết nên ship về hay mua 2nd bên đây.

Mong các bác tư vấn giúp.
    Liệu với số tiền 4tr +- nó có xứng đáng với số tiền bỏ ra đó ko?
    Trả lời bạn là hoàn toàn không xứng đáng tí nào cả, tuy nhiên chất lượng và tính năng & mẫu mãu thì hơn những máy compact 6-7 triệu của Can, So
    Thích Ricoh & Yêu Pentax

chất lượng ảnh của Q10 hoàn toàn phù hợp với nhu cầu với những ng dùng đã lựa chọn e này, bác yên tâm nhá

trong đây có bác nào đang sài e này ko? hoặc từng sai qua cho xin ít kinh nghiệm với :D

Mua đi, 1 con sensor 1/2.3", bằng cái sensor con PnS giá 1tr.
    4tr có thể mua được GF1 hay EPL1, EP1 rồi.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Em dùng máy Pentax nên khuyên bác chơi Q10 nhìn thời trang đáng yêu như này cơ mà :P

Còn về chất lượng ảnh thì bác vô đây tham khảo https://www.flickr.com/groups/pentax-q/ em thấy ảnh đẹp có thua bố con thằng ca, ni, so, Pa, Om... cùng tầm tiền nào đâu, tất nhiên đừng ép em nó quá đáng là phải in ảnh to quá, in tầm A4 đổ về thì ok chơi ngon, ảnh up Fb hay flickr (800 hay 1024) thì ko nói làm gì luôn :D
    Nguồn ảnh minh họa:http://blog.pchome.net/article/453892.html

Q có thể chụp đẹp hơn 1 số máy, và xấu hơn 1 số máy, nhưng trải nghiệm nó mang lại là độc nhất vô nhị

Những thông số review chỉ là những con số chết. Bạn phải cầm trên tay, thử ghi nhận hình ảnh thế giới xung quanh bằng chiếc máy xinh xắn và tinh tế đó, bạn mới cảm nhận được hết sức hấp dẫn ma mị của nó. Chiếc máy cứ như dính vào tay, làm mình muốn chụp, muốn chụp, muốn chụp mãi. Menu đơn giản, thuận tiện, thông minh, bảo đảm cung cấp đủ tính năng của 1 chiếc DSLR. Chụp xấu hay đẹp, còn là do bạn, chẳng có cái máy nào bảo đảm bạn sẽ chụp đẹp cả! :P Nhưng chắc chắn chiếc máy sẽ cho bạn nhiều cảm hứng chụp hơn, bạn sẽ chụp nhiều hơn, và có nhiều niềm vui hơn với chiếc máy này.

Chúc bạn tìm được niềm vui

Q10 không biết thế nào chứ mình dùng Q thì thấy quá ngon. Màu sắc đẹp, chi tiết tốt, cực nhiều tùy chỉnh trước và sau khi chụp.
    Mình có up 1 số ảnh trên flickr. Bác ghé qua thử xem