Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 43

Chủ đề: Nỗi Lòng Gear 5D Mark 3 + 1635 F2.8 Mark 2 bị Xỉ nhục

Bác HaiNV máu quá, làm quả này nữa là đỉnh của đỉnh

Đang discount 300 usd này bác.
    http://www.bhphotovideo.com/c/produc...gital_SLR.html

Sự vượt trội của cảm biến Foveon so với cảm biến Bayer truyền thống quả là rất đáng kể, tuy nhiên do 3 lớp cảm biến RGB nên mọi việc dường như trở nên phức tạp hơn rất nhiều, giá thành lại cao ngất. Hiện Sigma đã modify lại cảm biến Foveon qua sf DP2 mới nhất. Không biết bao giờ họ mới có cảm biến full fame 3 lớp màu nhỉ.
    Được sửa bởi ILO AC&T lúc 12:32 PM ngày 09-09-2014
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi HAI NV View Post
    cái em dùng là Sigma dp1 Merrill
    anh BengKhang: em iu canon mà anh còn sigmama mua về thẩm du chụp bậy bạ stock chơi a à.
    em là Fan Canon mà
    Fan Canon mà la làng bảo 5D3 + 15-35 II bị Sharpness của Sigma Xỉ nhục thì chẳng hiểu gì Canon
    Được sửa bởi benkhang lúc 02:03 PM ngày 09-09-2014

Quote Được gửi bởi HAI NV View Post
    cái em dùng là Sigma dp1 Merrill
    anh BengKhang: em iu canon mà anh còn sigmama mua về thẩm du chụp bậy bạ stock chơi a à.
    em là Fan Canon mà
    Cái ông bạn chúng mình hại thật hehe chưa kể file Raw của nó lên đến gần 70Mb éc éc luôn, hôm bữa cũng bị ổng cho cái Merrill DP1 này làm em thẩm thuốc. Nhưng đúng như H nói là chụp linh tinh thì rất thú và có nhiều ảnh rất bất ngờ.
    Everything is beautiful but not everyone sees it

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    Fan Canon mà la làng bảo 5D3 + 15-35 II bị Sharpness của Sigma Xỉ nhục thì chẳng hiểu gì Canon
    Cái này thì cũng bình thường thôi ạ. Chả riêng gì canon mà Nikon hay Sony FF cũng thua Sigma Merrill, Quattro về độ nét và chi tiết. Tuy nhiên, Sigma hiện vẫn chưa thể thay thế được máy ảnh khác vì sự hạn chế về tốc độ thao tác, không có chống rung và khả năng chụp ISO cao rất kém. Với Merrill thì ISO 400 còn Quattro thì ISO 800 là ảnh còn tàm tạm. Em nói vậy vì em dùng cả DP1 merrill và Sony A7. Nói chung là mỗi thứ đều có thế mạnh riêng.

Nhưng mà em cũng khuyên các bác chưa dùng sigma thì không nên dùng vì dễ bị nghiện lắm đấy ạ.

Quote Được gửi bởi Schumacher View Post
    Cái này thì cũng bình thường thôi ạ. Chả riêng gì canon mà Nikon hay Sony FF cũng thua Sigma Merrill, Quattro về độ nét và chi tiết. Tuy nhiên, Sigma hiện vẫn chưa thể thay thế được máy ảnh khác vì sự hạn chế về tốc độ thao tác, không có chống rung và khả năng chụp ISO cao rất kém. Với Merrill thì ISO 400 còn Quattro thì ISO 800 là ảnh còn tàm tạm. Em nói vậy vì em dùng cả DP1 merrill và Sony A7. Nói chung là mỗi thứ đều có thế mạnh riêng.

Nhưng mà em cũng khuyên các bác chưa dùng sigma thì không nên dùng vì dễ bị nghiện lắm đấy ạ.
    Nghe bác nói em cũng muốn mua 1 cái về thẩm quá. Cơ mà ít người bán lại quá.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi Schumacher View Post

Như em đã nói ở trên là lấy tiêu chí ảnh nét thì em chọn ngay Nikon. Còn để ghiện độ nét và chi tiết cộng thêm màu sắc thì chỉ có CZ T*, còn Sigma thì xin lổi, chưa đủ tiêu chuẩn.
    Được sửa bởi benkhang lúc 08:15 AM ngày 10-09-2014

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Bác HaiNV máu quá, làm quả này nữa là đỉnh của đỉnh

Đang discount 300 usd này bác.
    http://www.bhphotovideo.com/c/produc...gital_SLR.html

Sự vượt trội của cảm biến Foveon so với cảm biến Bayer truyền thống quả là rất đáng kể, tuy nhiên do 3 lớp cảm biến RGB nên mọi việc dường như trở nên phức tạp hơn rất nhiều, giá thành lại cao ngất. Hiện Sigma đã modify lại cảm biến Foveon qua sf DP2 mới nhất. Không biết bao giờ họ mới có cảm biến full fame 3 lớp màu nhỉ.

Mình nhớ cái máy này rồi, lúc đó mới ra cái giá trên trời là $9700, sau đó rớt 1 cái rụp xuống $3300, sau lại xuống $2200, giờ giảm thêm $300.

Máy này bị bà con chê tơi tả lúc mắc lẫn lúc rẻ. Không sharp bằng Nikon đâu, và hay bị lỗi màu green ra xám và bị under exposure do đo sáng không đúng.

Thôi, muốn thẩm du thì mua Leica chơi, bác mua Sigma là ôm đó bỏ tủ cho mốc đó.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Mấy bác thấy bác chủ phủ đầu 5dm3 là quýnh cả lên, liên tưởng lên con sigma khủng nào đó;

Chứ 2 tấm hình đó là của con sigma compact DP1 rẻ tiền thôi.

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    Mấy bác thấy bác chủ phủ đầu 5dm3 là quýnh cả lên, liên tưởng lên con sigma khủng nào đó;

Chứ 2 tấm hình đó là của con sigma compact DP1 rẻ tiền thôi.
    Em thấy bác quýnh lên thì có, vì ở trên chỉ nói dựa vào Sharpness của Sigma mà bị bác Hai NV kêu là Xỉ nhục, chưa có bàn so sánh DP1 vs. 5D3 khi nào? Làm gì có chuyện liên tưởng con Sigma khủng ở đâu ra.

Các bác cứ mua Sigma gì đó về mà chơi, chơi chán thì bán, bán không được thì chơi tiếp, chơi tiếp mà chưa thấy gì thú vị thì tặng em nhá... :-)
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng