Trang 5 / 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 203

Chủ đề: Kenya of East African Wildlife Photo Tours

Rất thích loạt ảnh cheetah của bác. TFS.

Quote Được gửi bởi Major_K View Post
    Ánh mắt ... ánh mắt mỗi hình của NKCM ghi lại thật hay!

It is NOT only what you look (nhìn) at, but how you see (thấy) them, and the presentation (cách trình) --> make these posts wonderful to view. Kudos to a great photog!

Khải
    Cám ơn anh Khải Cm nice vể topic này Nếu có dip Bác nên đi 1 chuyến không uổng phí cho 1 chuyến đi đâu đả về lai Nhà 2 tuân măc dù rất bân rôn cho cong viêc nhưng đầu lúc nào cùng còn nhớ đen nhưng khoảng khắc săn ảnh
    dây là FB của mình bác vào xem thêm hình 1 số mình up vào FB

https://www.facebook.com/hung.ta.16
    Bác có thích chup BE thi mùa này moi bác qua bên mình bắn có cả Kevin Le va Jose Nguyển maybe ROn nguyen nguyen cung qua

Thân

Hung ta

bác vào xem cái link youtube ngừoi nay đả ghi lai doan video Hiêp đâu mà bon tôi Miss ,ở hiêp 1 chúng tôi đen kip và chup lai toàn bo hiêp 2 của trân chiến ac liêt Lions vs. Crocodile Fight - Samburu National Reserve ...
    mình sẻ up chỉ 1 số ảnh vào đay thôi

https://www.youtube.com/watch?v=I6xjNt-ZB60
    Được sửa bởi nguoi ko co may lúc 10:41 PM ngày 10-09-2014
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Quote Được gửi bởi huyquantic View Post
    Rất thích loạt ảnh cheetah của bác. TFS.
    Cám ơn bác đả vào xem và đông viên

Leopard Báo còn goi la Big cat ăn môi và ngủ ở trên cây Báo rất khoẻ có the kéo con moi năng 200lbs lên cây 1 cách dể dàng

ngáp
    Leopard1 by nguoi ko co may, on Flickr

uống mình

EO0V1357 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V1324 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V1309 by nguoi ko co may, on Flickr

Sao khi chúng tôi chup cheetah buối đến trưa trơ về lodge để ản trưa và tranh thủ kiểm tra hinh đả chup hôi sáng theo lich trình thi chiều nay chung tôi sẻ tham quang và chup ảnh nguoi dan làng samburu về phong tuc va tap quán , sinh hoat của ngừoi dân trong làng
    lê phí cho 1 nguoi la 25usd
    sẻ nói thêm vê phong tuc của người dân làng này

ho thi nhảy ai nhảy cao thi đuoc mấy cô giá trong làng để ý , về cưới vơ thi các bác mầy râu nào mà thích nhiều vơ có thể qua đay sông miển có 10 con bò là cưới đuoc 1 cô vơ có nhiều bò thi có nhiều vơ đả không các bác kakakakka

chup ảnh lưu niêm vôi nguòi đân trông làng

_D9A1748 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V9367 by nguoi ko co may, on Flickr

Thầy giáo day hoc

EO0V9274 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V9179 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V9188 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V9185 by nguoi ko co may, on Flickr
    Được sửa bởi nguoi ko co may lúc 06:43 PM ngày 12-09-2014

Cám ơn anh đã dành nhiều thời gian viết bài cho forum như đề nghị. Như anh thấy, vì không phải ai cũng có điều kiện máy móc và có thể đi du lịch xa như anh cho nên bài viết và hình ảnh của anh ghi lại sẽ thu hút nhiều bạn nhất là những bạn thích chụp wildlife. Bản thân em cũng thích được đi như anh nhưng rõ ràng là điều kiện không cho phép, em lấy ví dụ như vậy. Không phải ai cũng sẵn sàng bỏ ra nhiều tiền để một lần đi du lịch xa như vậy và mang vác rất nặng.

Sorry là topic anh và anh blurrist đã mở ra một tuần rồi em mới thấy vì em rất ít vào những box post ảnh về sau này.

Chúc anh sức khỏe, và mong anh sẽ dành thời gian post thêm ảnh cho topic nhất là số ảnh mang tính action thật sự nếu có.

Em có câu hỏi là ở khác sạn anh ở trong rừng kia làm sao để bảo vệ không bị thú tấn công?

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Cám ơn anh đã dành nhiều thời gian viết bài cho forum như đề nghị. Như anh thấy, vì không phải ai cũng có điều kiện máy móc và có thể đi du lịch xa như anh cho nên bài viết và hình ảnh của anh ghi lại sẽ thu hút nhiều bạn nhất là những bạn thích chụp wildlife. Bản thân em cũng thích được đi như anh nhưng rõ ràng là điều kiện không cho phép, em lấy ví dụ như vậy. Không phải ai cũng sẵn sàng bỏ ra nhiều tiền để một lần đi du lịch xa như vậy và mang vác rất nặng.

Sorry là topic anh và anh blurrist đã mở ra một tuần rồi em mới thấy vì em rất ít vào những box post ảnh về sau này.

Chúc anh sức khỏe, và mong anh sẽ dành thời gian post thêm ảnh cho topic nhất là số ảnh mang tính action thật sự nếu có.

Em có câu hỏi là ở khác sạn anh ở trong rừng kia làm sao để bảo vệ không bị thú tấn công?
    Theo người làm nơi đây va Bảo vê noi khi có điên đèn sáng thì thú rất sơ ko đên gần chổ có đèn bởi vây tất cả nhứng đi bo có đèn đẳng sao phong balcony có đên xay cao len khoang 1m trưa và chiêu ra ngồi ngắm cảnh va hóng gió

đay là thi thể của con Wildebeest là thức ăn cuả Leopard con Wildebeest năng 120 kg -270 kg cao243cm -273 cm
    mà Leopard mang lên cây 1 cách dể dàng thì chúng ta phải biết sức mang cua leopard như thế nào

EO0V6020 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V1400 by nguoi ko co may, on Flickr

EO0V1249 by nguoi ko co may, on Flickr

Ước mơ thực hiện một chuyến đến đây đã bao năm rồi vẫn chưa đạt được.

Cám ơn anh đã chia sẽ. Mong sẽ có dịp đặt chân đến nơi đây.

Ảnh đẹp lắm, đứa em họ em cũng có dịp đi trại ở Kenya 1 thời gian (volunteer đi dạy học, nó học ở LSE) , đi đến mấy cài làng xa xôi thôi chứ sinh viên nghèo ko đủ tiền đi mấy trip này.

tiền thiết bị, thuê mướn này nọ chắc cũng 500 triệu cho nên đành thở dài vậy, với lại VN không có mấy chỗ như lensrental.com của Mỹ :(
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

Trang 5 / 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng